Hackphone 5230 V40.0.003

traicauhd
19/1/2011 11:5Phản hồi: 247
247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sếp ơi! e là ma mới nên không biết thế nào. anh cho em hỏi sao trong rompatcher của a không có file part vậy?
ak` còn nữa e dùng bàn phím ảo của nokia khi nhấn phím xóa kí tự thì nó bị out ra ngoài, trước khi hack thì không bị như vậy.
ikarus_0209
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn cho mình hỏi tại sao khi mình check vào ini xong chọn 5230 cable thì đèn không sáng và trong khung change also product code khôngt hiện lên gì cả
[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]
thấy mỗi bạn kêu lỗi đó là sao nhỉ........?

---------- Post added at 09:01 PM ---------- Previous post was at 08:58 PM ----------

mình ko nhớ là có cho các file patches vào ko nữa bạn cần mail cho mình, mình send cho ban.......
vấn đề bàn phím ảo thì bạn vào phần cài đặt ngôn ngữ máy rồi chinh ngôn ngữ viết là English rồi bạn dùng cái phần mềm bàn phím ảo mới của nokia binh thương ah........?
Vậy mong bạn send cho mình nhé
mail của mình: apologize_honey1607[MENTION=73579]yahoo.com.vn[/MENTION]
làm phiên bạn hướng dẫn cụ thể nhé.
Thank bạn!
đã send cho bạn rồi.....chúc vui........
Jup' đỡ hack

Em mới mua 1 con n5230 up lên V40.0.003 mà giờ muốn sử dụng jao diện of C6,anh có thể chỉ em cách hack và cài FW C6 qua yahoo dc. ko ah
anh ơi cho em hỏi lúc hack có cần dùng dây cắm máy dt với máy tinh từ đầu k
Anh cho em hỏi em muốn có bài nào hướng dẫn flash FW C6 cho 5230 không ạ? Em muốn thử mà không biết cách làm. Cmar ơn anh trước 😁
breaklinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao em Check vào Use INI nhưng lại không thấy nokia 5230 chỉ thấy những loại này trong hình thôi anh ạ.

http://www.mediafire.com/imgbnc.php/2ad76e4c9d988897c36b81017a6d06e4528ed1acbae52863522e646ea1a675c25g.jpg

em phải làm sao đây
Vậy bạn đã giãi nén files:Jaf_Nok4models chép vào C:\Program files\ODEON\JAF.Rồi bạn vào ODEON bạn sẽ thấy files minh chép đè vào nàm kế JAF.Bạn KÉO files mới chép đè vào JAF.Vậy bạn vào HACK sẽ thấy.
a ui của em hiện ra dòng này là sao anh
hjc! không biết nhiều những chắc giải quyết đc vụ này.bạn muốn dùng giao diện của c6 thì bạn phải chạy cfw c6
tham khảo tại đây nhé! http://www.tinhte.vn/nang-cap-thay-doi-firmware-338/cfw-c6-v20-523x-v21-v40-unique-nguyen-duy-thanh-18-02-11-a-601042/

---------- Post added at 07:56 AM ---------- Previous post was at 07:56 AM ----------

tất nhiên la bạn phải làm thế rui

---------- Post added at 07:58 AM ---------- Previous post was at 07:56 AM ----------

máy này không chạy đc fw chuẩn của c6 đâu bạn. chỉ chạy đc cfw c6 đã đc các a trong 4rum chỉnh sửa thui

---------- Post added at 07:59 AM ---------- Previous post was at 07:58 AM ----------

phiền bạn kéo thanh trượt xuống dưới là thấy nhé! kéo từ từ thui ha! mình cũng mới hack mừ.
breaklinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đã tìm đi tìm lại rồi nhưng không thấy Nokia 5230. Chán quá. 😔
coi lại phần hd cài jaf nhé bạn làm thiếu một bước nhỏ đó........?
hix e hach xong rồi thì danh bạ mất ứng dụng thì không cài được cả ola còn không cài được ý hix
breaklinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
---------- Post added at 07:59 AM ---------- Previous post was at 07:58 AM ----------

[/COLOR]
phiền bạn kéo thanh trượt xuống dưới là thấy nhé! kéo từ từ thui ha! mình cũng mới hack mừ.[/QUOTE]
chào anh! em có con 5230 màu trắng xách tay từ nước ngoài về hack phon lên V21 có tiếng việt không hay phải chạy lại phần mềm. xin cám ơn anh
Pm mình nhé? hàng xách tay mà........?
hach

hay day, thank pro nha:giggle::giggle::giggle:
anh nói rõ cho em hiểu với em cũng chưa hack 5230 xách tay, mới chỉ hack hàng VN thôi. em hack 5230 VN từ v21
lên V40 sau đó tải cập nhật phần mềm báo lỗi thì làm thế nào anh
minh có thể đổi code của máy bạn thành mã code máy vn như vậy máy bạn sẽ ko còn là hàng sách tay nữa? chạy tv luôn........?
sao em ko tìm được cable 5230 trong phần select phone model ma` chỉ có N5200,5200B ko ah`
giải nén cái này ra rồi copy nó vào thư mục đã cài đặt JAF:smoke:
jaf_nok4models.zip
bạn đã cài nokia pc chưa, nếu cài rồi thì đừng cho nó hoạt động, chéc vào bb5 như anh traicau hd lần nữa xem khắc được

---------- Post added at 08:44 PM ---------- Previous post was at 08:40 PM --------

---------- Post added at 08:45 PM ---------- Previous post was at 08:44 PM ----------

đổi code ở phần nào anh? em vừa làm theo hd của anh hack 5230 v21 lên v40 sau đó cập nhật phần mềm mới báo lỗi không cập nhật được làm thế nào anh ơi
e hâch xong chả cài được ứng dụng gì kể cả ôla
Vậy bạn HACK máy xong.Máy bạn co ROMpatcher ko?
Nếu HACK máy xong mà kô có ROMpatches thì bạn HACK kô thành công rồi.
ban mơ ROMPatcher sau đó tích vào Install và Open4all và chọn mở tự động là ok. Lần sau k đc cứ làm như thế
bạn nói rõ hơn được không mình mới dùng máy
minh cung moi sai cam ung nen ko ran.minh cung muon hack con 5230 v40.003.nhung minh kho bt fai lam sao?minh xem cach huong dan hack.nhung ko bt fai lam nhu the nao.minh ko hieu.vay cho minh hoi tim nhung thu de hack o dau?dung may vitinh de hack thi co can fai may fai manh ko vay?neu hack ko duoc may co bi gi ko vay?giup minh voi.THANK YOU

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019