Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hackphone 5230 V40.0.003

traicauhd
19/1/2011 11:5Phản hồi: 247
247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

điều thứ nhất mong bạn lần sau cm nhớ viết có dấu.
hướng dẫn bạn thì chủ topic hướng dẫn hết rui` bạn chỉ cần làm theo, từ từ và chắc chắn vậy thui. mình có bít mù tịt j`` về điện thoại đâu, vẫn hack bt.

---------- Post added at 01:05 PM ---------- Previous post was at 01:04 PM ----------

mình không chắc lắm nhưng trước khi mình hack cũng cài đc phần mềm ý nhưng sau khi hack thì không cài đc phải tải bản # thì cài vô tự. bạn xem rui` dow bản khác nhé!
hak thì đág nhẽ ứg dụgg j kũgg pảjj kàjj dc chứ jup mjh vớjji
hjc! thì đó mình cũng khong chắc mừ. trước khi hack mình dùng xplore signer nhưng khi hack xong khỏi dùng đc luôn phải tải bản khác về lại cài bt. chịu khó tìm bản khác bạn nhé!
HACK thành công thì đa số lá cài được hết.Nhưng cũng có cái ko cài được.
thuj saj\ pan 40.6.003 vay. Mà kájj r0mpatche y là kaj j ở đâu
Mới hack xong và thấy lạ lạ:
Máy có bộ nhớ trong là 70Mb. Trước khi hack mình thấy C: là 57.5 Mb. Sau khi hack nó thành 71.2 Mb ==' (Máy mình là 40.0.3)

Ai có thể giải thích giúp mình ko. Bị vậy có sao ko ?
Mới hack, chỉ mới cài thử Best CallRecorder và thấy ổn.
trong ứng dụng đã cài đặt.

---------- Post added at 05:35 PM ---------- Previous post was at 05:34 PM ----------

dúng bác này giống mình. trước khi sau khi hack bộ nhớ cao hơn trước lúc hack chút đỉnh mà file hack lại nhiều hơn file chuẩn mấy mb liền........?
Hack xong có cái ROMPatcher+, ko biết để làm zì nhỉ
có nhiều lắm chứ bộ. hum trước nhờ chủ topic gửi cho ít patcher. cài vô nghịch thấy hay hay. bt nhấn phím nguồn chỉ có tắt nguồn nhưng nay có thêm reset máy nữa. còn nhiều nhiều. bạn cần thì bảo a ý gửi cho mình không dám gửi sợ mó đến bản quyền đi tù thì chết. hjhjh
Bãn vào ROMpatcher chọn:Install Server RP+ và open4all RP+ Xong nhấn Options va nhấn chọn Add to Auto.Vậy là đã HACK xong.
file đó ngoài hack ra mình có tối uii hệ thống lên tăng thêm bộ nhớ máy là bình thường bạn ah....?
mà bản hack của mình khi hack xong các bạn cài pm thoải mái ko cần chạy rompatches để cài ứng dụng đâu?
rompatches mình cho vào là để chạy các file patches........?
các ứg dụng đã được Singer cho riêng các máy có thể bị lỗi ko cài được các bạn tìm file cài đặt bình thường về cài nhé..................

---------- Post added at 10:12 PM ---------- Previous post was at 10:08 PM ----------

theo mình là bạn chưa hack thành công.......?
bạn chú ý đến bước thay file của mình ở đầu bài viểt cho 5230 v40.0.003 vào thư mục RM-588 sau đó mới chạy jaf nhé.................?

---------- Post added at 10:15 PM ---------- Previous post was at 10:12 PM ----------

các ứng dụng đã signer cho riêng mỗi máy sẽ ko cài được.............
tải các ban chưa signer về cài thoải mái.................?
nemesian
ĐẠI BÀNG
13 năm
hic. mấy cái hình bạn post trong bài hướng dẫn bị move hết rồi. biết đâu mà lần đây 😔(
Mình đang dùng 5230. Hôm trước máy hiện lên thông báo nâng cấp phần mềm và mình làm theo ngay trên đt. Kiểm tra phiên bản phần mềm thì thấy v40.0.003 mà chả thấy cái quái gì khác cả. Hay đó chỉ là ảo thôi. Các bạn chỉ giúp mình với........!
anh cho em hỏi em dùng bản v40 thấy không bằng bản v21 của anh nên em muốn hạ xuống v21 làm thế nào. em hack lại không được. cảm ơn anh
hạ fw không dễ đâu bạn nhé! mình tìm hiểu qua thì thấy nhiều pro bị die máy đó.
a ơi! sao e hack xong trong jaf thì báo done rùi nhưng máy thì bị treo khi đang chạy đến có test mode nokia.
:smoke:tháo pin rồi khởi động lại
sao trước mình không bị vậy mà bh nó lại thế nhỉ........ có ảnh hưởng j` không ta?
mấy tấm hình hướng dẫn sao die rồi. bạn up lại đi.
5230 em cài dược rùi nhưng k có flie rompatcher thế thì có hack dược k ạ
Vậy là bạn HACK kô thành công rồi.Vậy như máy chưa hack.
ko thành công òy.
chọn máy 5230 nó mất tiu dấu chek lun 😢
;)vậy là hack không thành công dzùi ;) mình hổng thjx hake fone tý nào. Có cer & key để sign sis là cài ứng dụng vô tư luôn :wub::banghead::wub:
thank anh nha em cai dk rui dang cai ung dung ne hihi
Dùng Navi Firmware dơnload nên coppy cac link của bản đụnh download rồi save vào file *.txt rồi vào IDM Tasks ===>Import ===>From text file ===> Ok để download cho nhanh chứ Navi Firmware download lâu lắm
wilhemina
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn traicauhd ơi cho mình hỏi: sau khi update firmware v40 xong thì con 5230 của mình không nhận bộ gõ tiếng hoa 5800 nữa( vẫn cài đặt bình thường nhưng k sử dụng dc), trc đây mình vẫn xài tốt cho đến hôm nay, mình tìm bộ gõ khác là sogou cho s60v5 vẫn không dc
bạn có cách nào khắc phục hoặc share cho mình bộ gõ khác dc k? nếu máy mình k gõ dc tiếng hoa thì phiền lắm, mình học tiếng hoa dùng từ điển trên điện thoại rất nhiều, mong bạn giúp đỡ
Bạn Chiều ơi !
Trước mình đang dùng firmwave bản V21 đã hack rồi (làm theo hướng dẫn của bạn đó), cài phần mềm vô tư, sau đó up lên bản V40 thì không cài được phần mềm nữa. Mình có làm theo hướng dẫn hack bản V40, hack xong nó cũng báo DONE, nhưng lại không thấy file RoomPacher đâu và máy không nhận cáp USB nữa. Bạn có biết lỗi nào không và cách khắc phục như thế nào? Trả lời sớm giúp mình nhé. Thanks!
sau khi hack thành công thì chắc chắn sẽ phải có chương trình Rompatches trong phần ứng dụng đã cài đặt (nếu khôgn thấy có thì các bạn làm ko đúng, hack ko thành công rùi) ngoài ra mình còn thay đổi cả hình khởi động và mod thêm vài thứ về cấu hình và hệ thống để máy chạy tốt hơn..................?

Theo mình bạn đã làm sai một bước nào đó rồi....bớt chủt thời gian đọc kỹ phần hướng dẫn của mình nhé....chúc bạn thành công....//....?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019