Hài lòng về Galaxy Note 2 sau 2 tuần sử dụng(pin+đa nhiệm tốt+màn hình )

lehuy7777
19/10/2012 10:49Phản hồi: 179
Tiêu chí của bài đánh giá bao gồm:
- Cấu hình Mạnh:Chíp 4 nhân + Ram 2G + Đồ họa mali 400 :sẽ đảm bảo máy của bạn sẽ chạy tốt các bảng nâng cấp HDH android sau này
- thời lượng pin(Trâu):có thể nói là hoàn toàn hài lòng về thời lượng pin.với cường độ sử dụng cao(chơi game+ xem video + lướt web {gần như} là liên tục từ 7h sáng cho đến 7h chiều thì pin còn trong khoản 35% pin................
- Đa nhiệm( MultiWindow): chạy cùng lúc nhiều ứng dụng trên cùng 1 cửa sổ...mình rất kết khoản này
- camera:tốt chứ chưa gọi là xuất sắc như mấy anh Sony và Nokia
- Màn hình:ma trận RGB tươi tắntrung thực hơn các đời trước.giảm tối thiểu sự ám màu do các ma trận điểm ảnh đã được sắp xếp lại hoàn toàn mới
- bút S- pen: sử dụng công nghệ bút cảm ứng tiên tiến của Wacom....nên bút rất nhạy
- vô số các tính năng thông minh độc quyền chỉ có trên các dòng Smartphone GALAXY
Tóm lại :đứng với góc độ cá nhân HUY thì những yêu cầu về 1 Smart phone thực thụ cho riêng bản thân là:....Đẹp.....+........CẤU Hình MẠNH......+.......pin Trâu........+......Thông minh (theo đÚng nghĩa của nó)......+......Đa Nhiệm Tốt........+.......cảm ứng Mượt mà
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình thấy camera cũng được mà bạn, hơn các dòng khác ấy chứ, chỉ thua Nokia! hii, mới text lúc sáng, ghiền quá mà chưa rước em nó được.
mọi vấn đề em ok với chủ thớt nhưng vấn đề sạc pin 1h là đầy bác có bị nhầm ko???:eek:
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
12 năm
uhm 8mpx là tốt rồi Huy không có chê camera Note 2...ý huy nói bây giờ có mấy con 13pmx như asus PADfone 2....LG G....SKY vega R3.....chụp hình ngon hơn
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
Đúng là so với các máy kia thì cam của note2 xấu thật, còn lại quá ngon 😁
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
12 năm
ps:pin báo còn 15% hoặc 20% thì máy báo cấm sạc vào...em đã ngồi canh đồng hồ thì sau 60p nhìn vào dt thì báo 98% pin rồi....như vậy là quá nhanh so với việc sạc đầy 1 cục pin dung lượng cao 3100Mah trên Note 2
từ 98% cho tới full phải mất 30p nữa đó
bác chủ thớt kỹ ghê. mình dùng đúng 1 ngày đã hài lòng về em nó.
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
12 năm
axx 2 phần trăm còn lại vẫn sạc đầy nhanh bình thường....hihi.chẳng qua là Huy muốn nói rõ tường tận từng chi tiết để mang lại sự trung thực và chính xác nhất có thể
@lehuy7777 Nó báo 100% chứ vẫn còn tiếp tục sạc đó bạn và để đạt full thì còn ít nhất là 30 phút nữa. Nói chung phải 2 giờ mới sạc đầy pin được
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
12 năm
haha....2 % sạc full máy báo rút cáp sạc ra....lưu ý là Huy sạc lúc máy báo 15% pin và máy hiện lên dòng chữ cấm sạc ngay.không biết các bác sao chứ em đã canh đồng hồ 60p sau nhìn vào máy báo 98%.2 phần trăm còn lại tiếp tục đầy sau đó từ 5 đến 10 phút hoàn toàn không phải 30p như các bác nói...................cốt lõi ở đây Huy muốn nhấn mạnhĐể sạc đầy viên pin 3100mah với khoản thời gian như vậy là rất nhanh...mong các bác đọc kỹ lại tiêu đề....em không muốn biến topic của mình thành bãi chiến trường tranh cãi đâu hihi.....topic hòa bình và ôn hòa ....nếu các bác không tin thì cứ ngồi canh đồng hồ xem xem có Gần đúng với thông số mà em đưa ra không?
[CT]_nick00
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lehuy7777 sạc của bạn có nhanh quá ko nhỉ, của mình tầm 30% cắm sạc thì khoảng 1h45 phút sau mới báo đầy pin ấy, nhưng vẫn cắm sạc thê 1 h mới rút ra, vì mấy lần rút ra liền thì rất nhanh hết pin
Bl_HTHD
ĐẠI BÀNG
12 năm
Điểm trừ duy nhất là cái dây usb,như shit,lỏng là lỏng lẻo.bt các dòng khác vừa sạc vừa nghuchj k sao,riêng con này sạc mà cầm là dây nó tuột khỏi máy liền

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@Bl_HTHD SS nó thiết kế vậy để trong thời gian sạc bác không nên xài máy để tốt cho máy hơn 😁. Đúng hok nhỉ hà hà. Bác nên cho e nó làm việc vừa vừa thôi để e nó còn được sử dụng lâu dài. Đừng hành hạ e nó nhiều quá mà tội nghiệp ( tất cả các dòng máy đều khuyên ko nên sử dụng khi đang sạc nhé. Rất nguy hiểm cho cả người sử dụng và cả máy. Hãng nào cũng lưu ý điều này ).
@Bl_HTHD Là sao pac, cai của em thì thấy chắc lắm mà, vừa cắm laptop vừa chỉnh linh tinh ma co thấy j đâu, rất chắc chắn ấy chứ, e xai xach tay
louis0612
ĐẠI BÀNG
12 năm
@snowmilan sao em cũng ko tháy lỏng nhỉ,em mua 1 lúc 2 con,cho ông già 1 con,mua dc con hàng made in korea lun,ko biết có ngon hơn máy made in VN ko nhỉ
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái đó vô cùng nhõ bạn ơi.theo mình thấy thì nhìn lại những phần cốt lõi mà NOTE 2 làm được thì chúng ta nên vui lên vì có thể nói là tiền mình bỏ ra không uổng phí với những gì mà mình nhận được....còn đở hơn là vác tiền đi mua 1 Sản phẩm nhiều lỗi như là Iphone 5
chào mọi ng Sau 1tuân test thấy khá hài lòng
pin sài cực lâu chơi game đã đời mà hok hết pin. thật xưng đáng Với số tnền bỏ ra
duyng.id
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenhuytuoi86 Hnay em khá choáng vì . Từ lúc 3h chiều máy đã còn có 9% vậy mà em vừa về rút máy ra máy còn 4% . Như thế máy em trong 4 tiếng tiêu hao 5%. Một con số khá khủng 😃

Via tinhte.vn on SS Galaxy Note II
Mình xài con Note 2 còn 7% pin tắt nguồn cắm sạc,đèn led màu đỏ,phải 2,5 giờ đèn led mới báo xanh,mình để vậy thêm 15 phút nữa mới rút sạc
sao Note 2 của bác chủ topic sạc nhanh vậy nhỉ ? 😔
mình kiểm tra rồi,sạc mình output đúng 5,0V-2A mà :(
có ai giống mình ko nhỉ
lúc trước xài S2 sạc 3 giờ mới full,Note 2 sạc 2,5 giờ full là nhanh rồi,bác chủ pic sạc có 60 phút mà được 98% nhanh vậy ta
@nhonbeo Ma minh thay ban sac way bt ma minh thi gan 2h la day tu het pin toi full chat do tuy pin wa

@nguyenhuytuoi86 mình thắc mắc máy của bác chủ topic ấy,bác đó sạc 60 phút mà lên 98%,theo mình chỉ có Xperia S mới sạc nhanh như vậy thôi
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh sac luc may bao con 15 % mong mấy bạn đOC ky dum Huy
trieutandat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chủ top nói cũng đúng đó các bạn từ 15% lên 98 khoảng đó nhưng từ 98 lên full mất khoảng 25p.mình mới test máy mình.
có bác nào có thể dự đoán được cho tương lai cho mìnhhỡi khi nào cty Apple phá sản đây chữ mìnhtest iphone 5 chẳng có gì khác 45 cả được cái màng hình Lớn' hơn thôi .ùn đủ thứ bất tiện Nữa nặng mà mọi người kéo nhau mua Vãi thật

@nguyenhuytuoi86 Sao mà phá sản được bác,Apple còn iMac,Macbook,ipad,tivi.... nữa mà chứ đâu chỉ có riêng iphone thôi đâu
Nội cái iOS nó mà cho các hãng khác sử dụng có trả phí thì sẽ có khối hãng nhào vô ấy chứ,mình đoán khi nào Apple suy yếu thì nó sẽ mở cửa cái iOS thôi 😁
@nhonbeo
hiii
- minh chi can apple hé cửa tí xíu thui là được 😃 mà công nhận hàng độc quyền có khác cái này cũng hay nhưng khổ người dùng hihii
:D
@nguyenhuytuoi86 Mỗi người 1 nhu cầu mà. Bạn nói thế thì hơi phiến diện quá. Theo mình đánh giá thì iPhone 5 là 1 sp tốt dù thằng Apple là 1 trong những thằng bẩn bựa nhất làng công nghệ 😁 nhưng với nhu cầu của mình con iPhone 5 không đáng xách dép cho con Note 2, còn với vợ mình thì ngược lại ;) Thích gì dùng nấy thôi :D
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tuỳ sở thích mỗi người mà có những sự lựa chọn khác nhau
con nơte 2 của e bật wifi, nghịch ngợm linh tinh nhưng ko lướt web, xem phim và chơi game, tầm 10p mất đứt 3%. Pin như thế là bình thường hay bất thường vậy các bác.
Vì nhiều bác nói chơi game, lướt web, 3g, wifi gần như liên tục mà máy vẫn chạy ngon gần 1 ngày =.="
e thử để wifi qua đêm thì mất 1% 1 giờ @.@
hii, các bạn có máy rùi cứ AIRBLACK chuyện sạc hoài nhỉ, pác chủ thớt đang bàn về tiện ích của Note 2 kìa. pác nào ko hài lòng về e nó để lại mình xài đi, rất ghiền mà ko đủ điều kiện nè. hic hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019