Hai ứng dụng tắt mở màn hình bằng cảm biến dành cho Android

tle79
24/2/2011 1:43Phản hồi: 213
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã xài đc 2 ngày. tuyệt thì thật nhưng mà hình như nó ngốn pin kinh khủng luôn.... Kinh dỉ thật
mình cũng ngờ ngợ. ăn pin khủng khiếp 😔 có khi gỡ ra cho lành
keunhuvac
TÍCH CỰC
13 năm
Cái tap tap app có vẻ hay đấy! Dùng chế độ gõ vài phát vào cái cảm biến để mở màn hình. Cái này an toàn khi đút túi quần! Mới cài nên chưa biết pin bủng thế nào!
hic bác nào hướng dẫn mình cách unlock bằng phần mềm lightlock đi, mình chỉ lock đc chứ hok unlock đc 😢
thanhhaile
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hay nhất các bác dùng Lock screen widget để tắt màn hình, dùng Goto để ấn bi (em dùng N1) để bật màn hình. Các bác cứ thử xem, mê lắm đấy. Down trên Market
netquang
TÍCH CỰC
13 năm
Khổ nỗi con HTC WildFire của mình đang xài ROM cook, ROM này nó Vô hiệu hóa tất cả các app mở nàm hình bằng phím cứng mới điên (trong đó có trackpad),
btc2003
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đua theo bác này, sài rom cook DK, giờ cái no lock ngon thế mà tịt.
Cái Lock Screen widget thì em cài ok rồi, còn cái Goto để ấn bi là cái nào vậy bác, gửi em cái link down được ko? Search trên market nó ra 1 cái đòi $, 1 cái j ấy không liên quan đến ấn bi để bật màn hình :-s
nagarhuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Công nhận Tap Tap App này dùng ngon thiệt có hổ trợ 2.2 luôn máy của mình là Dell Streak 5, lên maket download nha
Các bạn chú ý là chức năng mở máy bằng cảm biến (ánh sáng) rất là tốn pin nhé, vì phải luôn duy trì nguồn để nuôi cảm biến (tất cả các apps và service vẫn chạy). Tắt máy cảm ứng thì ko sao.
THMaster
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kaiba_seto2004 Lock nào mà cảm biến không duy trì hả bạn 😃
new_man
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chưa biết ngốn pin ra sao nhưng PM này đúng là gỏod nhất về việc tắt mở khóa không dùng phím cứng... thanks
Phuongtv_76
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái tap tap tôi sài cũng chỉ 4%/1 đêm như trc thôi
MÌnh xài light lock cũng ko tốn gì cả, cứ như bình thường, pin xài 3 ngày ok nếu chỉ nghe gọi nt
Mình xài cái Light Lock cho captivate chỉ dùng mỗi phần lock, còn unlock thì ko cần lắm. Chủ yếu đang xem cái gì đút luôn vào túi--> lock máy, thế là ok 😁
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
ủa thế app này tắt màn hình bằng sensor hay bằng cảm biến ánh sáng thế bác,mà e thấy dùng nút cứng để mở màn hình,nút ảo để khóa thấy vẫn hay nhất ^___^
Verry Good....................
koutouyo
TÍCH CỰC
13 năm
app thứ hai xài rất tốt :p
lightlock được đấy 😁
btc2003
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tất cả đều ko chạy được trên Rom cook DK, kể cả tap tap, lightlock.
sir_shady
ĐẠI BÀNG
13 năm
chỉ chạy được trên 2.2 trở lên nhé.

milestone đang chạy tốt, anh em lưu ý cảm biến as của MS ko nằm phía bên phải mà nằm ở bên trái loa thoại, cái hình tròn tròn bên phải là đèn led nên vuốt mãi cũng ko được đâu.
Otano
ĐẠI BÀNG
13 năm
ôi, đau buồn quá, hóa ra chỉ trên 2.2 thôi sao, thảo mà em k làm sao install cho 2.1 được 😔
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
phần mềm hay quá......
Light lock nó ngốn pin ác lắm
A88 ok, mặc dù vào list device thì nó ko liệt kê ra cả 2 loại cảm biến 😕, nhưng các cảm biến vẫn hoạt động
2 bác cho cảm nhận về khả năng ăn pin của cái tap tap này với ah. e đang muốn xài thử loại này. chứ cài thử cái lightlock thấy ko hay ho cho lắm, thỉnh thoảng cứ chập cheng. nhiều ng thì lại bảo lightlock ăn pin :-<

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019