Hai ứng dụng tắt mở màn hình bằng cảm biến dành cho Android

tle79
24/2/2011 1:43Phản hồi: 213
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hic hic, mình thấy khi xài Tap Tap cạnh chỗ cảm biến có cái đèn đỏ đỏ lúc nào cũng sáng (nhìn rõ trong bóng tối), hok bit về lâu về dài có sao hok nhỉ? 😔
mình xài lightlock cũng thấy thế thôi bạn àh, chắc ko sao đâu, mà dạo này thấy nó sao đó, ko nhạy bằng lúc đầu nữa, chắc đổi app khác quá
JunEddy
TÍCH CỰC
13 năm
quá hay.............................................
mrsun22
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn các bác méo mó, em cũng nghi ngại, thôi thì cứ power đi, khi nào nó hư hoặc lờn thay là xong ấy mà 😁
Mình gỡ Tap Tap rùi, nhìn cái đèn đỏ lúc nào cũng sáng mà ớn quá 😁
Chắc nhà sản xuất đã thiết kế nút nguồn có độ bền cả đời máy rùi, hy vọng thế :D
nhocoi
TÍCH CỰC
13 năm
Mình cũng xài taptap. Nói chung ok. nhưng em sợ cái đèn cảm biến nó cứ on mãi thế sợ sau này hok mất. Hiii
Sp khi cho ra mắt ng ta đã tính đến độ bền của phím power roài như phím home trên IP đó. 😁
Thôi cứ xài nút power. k thì chuyển qua nút forcus vì nút này nhạy lắm.
dttung80
TÍCH CỰC
11 năm
@nhocoi
Nói chung là Light Lock dùng rất ngon. Chỉ có điều chưa thấy ai nói gì về hư hại cảm biến cả. Không hiểu là có nên xài lâu dài hay không? 😔
mrsun22
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao mọi người không dùng "EXTENDED CONTROLS" nhờ , tắt mở ngay trên thanh widget này, gọn, nhẹ và tiện .. Hỗ trợ nhiều Widget khác nhau nữa
E thử dùng cả 3 app trên đều ko dùng đc app nào cả. Ko hiểu sao e vuốt, che, đậy... v..v màn hình vẫn ko sáng. Bác nào biết cách cài đặt setting thì chỉ giáo cho e với. Chả hiểu sao nữa?
Mình cài Tap Tap xong để cấu hình mặc định chạy rất nuột mà, chỉ băn khoăn chuyện cái đèn cảm biến nên đành gạt nước mắt remove em nó rùi :sleep:
nhocoi
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này có bật được máy mà k dùng phím cứng đâu hả bạn. Cái mọi người cần là bật tắt máy mà k cần xài đến phím cứng. Cái của bạn chọt vào màn hình tắt máy xong lại phải bật bằng phím cứng thì cũng tương tự như các app khác 😁

Đúng roài. Nói chung app nào xài đến cảm biến thì cái đèn cảm báo cảm biến đó sẽ phát sáng thôi. K tránh được :D. Mình cũng bii em nó roài. Chuyển qua dùng phím Forcus là nút mở màn hình thay cho nút nguồn :D
Có phần mềm lắc để mở máy hay tắt máy. Nhưng nhạy quá. lắc nhẹ đã mở roài.Để lắc mạnh tí mà k cầm cẩn thận máy bay luôn :sleep:
tuuquy
TÍCH CỰC
13 năm
Em thì có cảm nhận như sau (HD2):
- Chức năng OFF hoạt động rất tốt.
- Chức năng ON: Chỉ hoạt động nếu OFF xong ON ngay. Còn OFF xong để 1 lúc thì không hoạt động (có lẽ do cảm biết bị ngắt khi off lâu).

Do HD2 có những 5 phím cứng (Call, Home, App, Back, End) đều có thể ON được màn hình nên em cũng không quan ngại lắm chuyện hỏng nút 🆒.
chính xác, hoạt động cứ lù đù , thua symbian nhìu, rất nhạy
bấm phím kể cũng ngại, nhưng mà iphone nó còn có mỗi 2 phím, lo gì hỏng hả các bạn, trừ những bạn tay trâu, bấm như bấm huyệt ^_^
Tap tap su dung nhu the nao, sao minh tap hoai ma van khong unlock duoc man hinh vay
netquang
TÍCH CỰC
13 năm
Tap tap app cài rồi, trước thì tap thỉnh thoảng được phát, giờ thì tap vỡ cả màn hình mà không thấy gì, ;) ;) ;)
(test trên HTC Wildfire, rom Wildpuzzle)

mình đọc n cm nhưng vẫn chưa hiểu tap tap app là j, và ở đâu, giờ mình vẫn phải mở màn hình sáng bằng nút nguồn, nếu cài widget thì dư nào, hướng dẫn tỉ mỉ xíu đi bạn:wavespin:
netquang
TÍCH CỰC
13 năm
Tap tap App là ứng dụng mở khóa màn hình bằng Sensor (cảm biến)
Chương trình này có thể tải ở Market

Cách sử dụng thì nhấn vày đây,

lightlock chạy tốt trên 2.2.1... có điều hao pin quá... nói chung là 1 phần mềm khá hay... 😁
Phần mềm Tap tap

tap tap dùng sao vậy bạn, mình cài về rồi mà ko bit xài?
mình sử dụng Lock screen widget thôi, tap tap app nhìn cái cảm biến mà xót xa quá 😁
anh em có app nào dùng để bật/tắt màn hình = cảm ứng mà không hại light sensor ko :D
toan_bsb
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bồ nào biết cách set LIGHT LOCK không. Mình cài rùi mà mở khóa bằng cảm biến ánh sáng không được. thanks
minh dung thu tap tap app dung ngon lam .minh tim mai ma khong thay gio dung cai nay tien .thanks all
thanks. minh dung tot duoc tren galaxy s ^^
các bạn cho mình hỏi , mình dùng captivate, mình ko search thấy trên market 2 pm này đâu cả, cop file apk vào máy thì lên astro ko chạy đc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019