Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hai ứng dụng tắt mở màn hình bằng cảm biến dành cho Android

tle79
24/2/2011 1:43Phản hồi: 213
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhkiller
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái lightlock của mình cài xong cũng không remove được, sao thế nhỉ?
Bác vào cài đặt > bảo vệ > quản lý thiết bị. Bỏ chọn cái lightlock là remove được à.
kiểu mở màn hình bằng cảm biến thế này chỉ tổ hại pin và hại cảm biến thôi, vì lúc nào nó cũng ở trong trạng thái mở để nghe ngóng hành động của bạn
lethang90b
ĐẠI BÀNG
12 năm
tắc máy thì app tràn lang rồi,. CÒn mở chỉ cần Mod volume wake là xong. lần này bấm +, thì lần sau bấm -, vậy có phải tiện hơn cảm ứng tùy biến ánh sáng ji đó ko
nhatkhong
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe mình đã vọc nhiều phần mềm về cái vụ lock và unlock màn hình này trên con HTC Aria của mình thấy mấy cái app trên dùng oải lắm chỉ cần thay cái nút mở máy từ power sang nút volume cho tiện là được rồi và các bác cứ yên tâm mà dùng vì 1 khi nhà sx đã thiết kế để lock và unlock máy băng nút power thì nó sẽ không dễ hư đâu, mà nếu nó mà đã hư thì máy của mấy bác cũng tàn rồi, bán đổi sang e khác cũng được rồi (hehe e nói đùa thôi mấy bác đừng nóng 😁) , giống trên ip vậy để unlock thì phải nhấn nút home thôi.Cài mấy cái app kia khéo không hỏng nút nguồn mà tiêu luôn cái sensor nữa 😆. cài thêm phần mềm Mod volume wake để thuận tiện cho việc mở máy thôi. thanks ace đã chia sẽ.
Prusten
TÍCH CỰC
12 năm
Thanks. Bác nói hợp lý. Cái phần mền Mod Volume Wake của bác ấy tải ở đầu được, bác cho em xin cái apk với. Em tìm ko thấy.
Mod volum nghe có vẻ hợp lý đó!
- m đang dùng thử cả Pocketsensor và Taptap thì thấy cũng rất hay nhưng nếu nó làm giảm tuổi thọ của sensor thì chỉ nên dùng thử một thời gian cho biết. Mở screen bằng nút volume là thượng sách (với máy toàn nút cảm biến), chỉ cần cài thêm screen lock (rất nhiều wget) là tắt màn hình trên screen đc rồi.
- Để tiết kiệm pin chắc ai cũng tắt máy buổi tối và bật lại buổi sáng, như vậy ngày 02 lần bấm thì cái nút power đó cũng lâu hỏng lắm.
ROM của mình đang xài có thể mở màn hình bằng phím volume 🆒
bibiculi
ĐẠI BÀNG
12 năm
xperia mini xài lightlock rất ok. mình thấy lượng pin cũng bình thường. good
sao ma tai phan mem vo the nho lai su dung khg dc nho bt chicken giup do m voi
cho em hỏi có dùng được trên zte v9 không ạ? Hôm trước em có cài thử cái super manager nhưng vào mục để vuốt sensor thì nó bảo là no sensor device, Các bác nào có dùng zte v9 hay biết thông tin về em nó cho em biết là nó có sensor không vậy ạ? sao em thấy phía mặt trên nó có cái lỗ nhỏ giống sensor lắm mà! Hịc, đang nhức đầu vì vụ mở màn hình bằng soft đây. Bấm power riết sắp thụt vô luôn rồi.
có phần mêm nao giông iphone mà nó hien ra một cái icon mình ấn vào đây nó tắt máy đi không hả các bác.
Phần mềm này có mà bạn........
Ph
phan mem rat hay minh test tren xperia arcs chay rat ngon
cái tap tap xài làm sao sao em chỉ dùng khóa màn hình còn cái mở màn hình làm sao ajh,mà xài cái promixi bất tiện ghê đút tùi quần nó hiện lên nhảy loạn xạ trong túi quần ,mà e sợ hư cái cảm biến nên cho em nó ra khỏi máy,con cái tap tap ai xài chỉ cho em nha no có như n9 ko ,gõ màn hình tự mở hem hehe
goldeneagle
ĐẠI BÀNG
12 năm
sài lightlock mình thấy ok chỉ tội thấy cái đèn sensor nó sáng nhìn kinh quá 😔 đành phải gở nó ra luôn
heehee. sài mọi thứ nhất là hàng công nghệ cứ phải xác định "một đời ta ba đời nó" các bạn owiiiiiii.
xmen533
TÍCH CỰC
12 năm
dùng cái mở khóa bằng cảm biến này không biết có hại lắm không nhỉ,bác nào dùng liên tục cho review với 😔
NhocMobile
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình đã lỗi nút nguồn, mình dùng magic widget sử dụng 2 nút volume để unlock khá tốt. Bạn có biết app nào vô hiệu nút nguồn luôn không ? NÚt nguồn của mình nó hay nhảy quá, tự mở, tắt màn hình hoài ='=
Bài này hay quá. thanks bác nhiều
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
hay đây, phải cài thử và cảm nhận thôi. Thanks bác chủ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019