Halo Back: Miếng dán màn hình tích hợp nút Back cho iPhone

TDNC
25/5/2015 2:45Phản hồi: 140
Halo Back: Miếng dán màn hình tích hợp nút Back cho iPhone
Halo Back 1.gif
Halo Back cho iPhone 6/6Plus là một miếng dán màn hình thông minh nhờ được tích hợp một mạch điện nhỏ phía bên trái nút Home, cho phép bạn có thể chạm lên khu vực đó để Back tương tự như phím Back ảo của các máy Android. Miếng dán có giá bán lẻ tới 49 USD và sẽ được bán ra vào tháng 8 năm nay (hiện tại đã góp vốn thành công trên KickStarter).

Về cơ bản thì Halo Back vẫn đóng vai trò là một miếng dán bảo vệ màn hình với các đặc điểm như trong suốt, dễ dán, chống bám dấu tay và chống trầy. Nhưng nó còn có một bí mật nhỏ nữa là được trang bị một mạch điện nhỏ phía bên dưới, bên cạnh nút Home. Khi bạn chạm tay lên khu vực này thì dòng điện từ ngón tay của bạn sẽ được dẫn truyền lên vị trí chính xác của phím Back ở góc trên bên trái màn hình, nhờ đó mà máy sẽ hiểu được bạn đang muốn nhấn Back trong khi ngón tay thì vẫn nằm ở bên dưới mà không cần phải với lên.

Miếng dán Halo Back có hai kích cỡ dành cho iPhone 6, 6 Plus và sẽ không có phiên bản nào cho Android cả (lý do tại sao thì ai cũng biết rồi).

Halo Back 2.png
Theo Kickstarter
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chopperpipo
ĐẠI BÀNG
9 năm
ở đâu bán cái nè thế nhỉ@@
@Chopperpipo Đọc tít co-men à o_O
miếng nầy cường lực đáng mua chứ miếng thường xài vài ngày trầy thì xót của cmnr
@cardmanhinh.com xài vài ngày mà trầy chắc úp điện thoại cà vào tường mất. Cái miếng dán có hơn 100k, dùng ít nhất cũng được 3-4 tháng, nếu xót có thể không mua
@cardmanhinh.com Dán miếng này rồi dán cường lực chồng lên
@pham duc quyen Có khi anh ấy lại dán thêm 1 miếng dán màng hình nửa là 3 miếng cho nó an toàn
audi10
TÍCH CỰC
9 năm
dùng tay vuốt luôn từ trái vô phải cho nhanh, cần gì phải dùng ngón trỏ kéo tận xuống dưới phím home để back... ấn mỏi tay thấy bà ra :p😁
Long kengg
TÍCH CỰC
9 năm
Giờ thì Iphone đã có nút Back như android 😁
mykolor
TÍCH CỰC
9 năm
@Long kengg Miếng dán phù hợp với người xài Android mới chuyển qua iOS, người dùng iOS chắc kg cần miếng dán này :D
@mykolor Ko có thì phải chấp nhận chứ biết sao hehe bạn hiểu ý mình chứ
mykolor
TÍCH CỰC
9 năm
@hoalang iPhone từ đời ông tổ nó đã chỉ có mỗi nút Home. Giờ muốn nó mất luôn đi ấy chứ, sao lại phải thêm nút 😁
Duy1393
TÍCH CỰC
9 năm
1 củ miếng dán này thì hơi đắt. Dưới 500k thì hàng hot luôn :rolleyes:
chaudizai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bù vào miếng khuyến trên quả táo bị cắn dở...
@chaudizai Sản phẩm của táo khuyết lúc nào cũng khiếm khuyết mà hehehe
trungalove
TÍCH CỰC
9 năm
Nó vẫn được gây quỹ còn 14 ngày nhé anh em. Giá k nhớ nhưng tầm 10$ thôi. Mọi nguời lên kickstarter search Halo Back.
Duy1393
TÍCH CỰC
9 năm
@trungalove cái này mà góp vốn thì có chuyển thẳng về nhà ở VN ko bác
@trungalove Giá đó chỉ dành cho những người góp vốn sớm thui bạn ơi, giá bán lẻ tới 49$ lận.
Iphone thì vuốt từ trái sang phải màn hình là back đc , đâu cần chạm vô nút back đâu. M chả bh chạm vào nút back cả
@edios có đọc k vậy ? đã bảo cả đời k bh dùng nút back vì nó bất tiện , ở trên cao , từ khi ra mắt ios 7 nên bỏ luôn cái nút back ở các phần , 1 số ứng dụng bh chỉ con thao táp swipe r . đọc kĩ coi , mình dùng 1 tgian r mới " dám " comment
@eeee616 Back vài lần vuốt mỏi tay rùi. Nếu có nút back là vẫn tiện hơn vì back thường sử dụng nhiều.
@tungnguyen9x97 Cài thêm app thì nói làm gì hả bác

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@o0tobite0o Mặc định iphone đã thế r , apps gì ?
Thấy signature dùng ipad mà k biết vuốt từ trái qua phải là back à ? Hay ios <7
ý tưởng này hay à, nhưng giá hơi chát 😕. Nếu có thêm Cường lực nữa thì mới đáng cái giá đó. Mình thấy hơi bất tiện, đa số ai cũng thuận tay phải thì tại sao ko đặt nút back đó bên phải ko dễ bấm hơn à, đặt bên trái như ip6 plus phải với qua bấm thì hơi bất tiện
kysirong88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giả sử buồn buồn Apple thiết kế lại nút Back trên app thì miếng này mất tác dụng àh 😁
cũng hay. mình vuốt vuốt nhiều khi không chuẩn máy không nhận
pt_trieu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá mệt với anh apple không có nút back vật lý :-s
@pt_trieu Nút back vật lý? Năm 2015 khi mà nút Home vật lý dường như đã gần trở nên lỗi thời thì để xuất hiện nút Back vật lý thật sự là thảm họa bạn ạ. 😁:D
@pt_trieu Có nút home đó nhưng ấn nhiều nó hư.
@pt_trieu Back vật lý sao bằng vuốt từ mép màn hình? Tui chỉ thấy tiếc cái nut HOME ko làm cảm ứng thôi.

Miếng dán này hay nhưng chả cần nếu biết vuốt từ mép trái màn hình sang phải, và nó ko giống Android ở chỗ ứng dụng phải có nút Back ở góc trên trái thì mới được, bên Android thậm chí giao diện app ko có nút back vẫn back về được.
miếng dán nào dán lên nút home biến thành cảm ứng được thì tuyệt
@sonhm jailbreak có công cụ đó
Thiết kế "hay" quá. Sao khg làm cái nút đó bên phải nút home? Đã thế nếu xuây ngang máy theo kiểu thường thấy (là xuây nút home qua phía tay phải) thì lúc này cái nút Back đó lại nằm ở vị trí chân ngón tay cái rất dễ chạm nhầm
@dangchitrung thế sao ko "xuây" sang hướng ngược lại, lúc này phím back nằm phía trên bên tay trái :rolleyes:
"thông minh" quá bác ạ :rolleyes:
@vanhoang232 Thông minh cái nữa là đa số con người thuận tay phải. Bác con gì thì tôi chưa biết. Còn nếu bác cùng là người mà phải biến thói quen của mình để phù hợp với sản phẩm mình bỏ tiền mua thì chữ "thông minh" đó dành cho bác đấy.
@dangchitrung thế bác có nghĩ khi xài dọc ( là cái tư thế chắc chiếm trên 90% thời gian cầm đt ) thì cầm 1 tay ( tay phải nhé ) thì cái phím back nó nằm ở vị trí nào để tiện dụng ko.
còn 10% "xuây" ngang của bác thì ko thể làm quen trong 1p cái việc dùng ngon cái ( tay trái ) chạm vào phím back thì nên xem xét độ " thông minh"
ngox_IT
TÍCH CỰC
9 năm
Uả, iPhone iPad vuốt từ mép màn hình qua là back được rồi, không cần thêm chi cho phức tạp.
Dành cho ai mới từ android qua,chứ ng xài ios lâu rồi sẽ không cần vì vuốt từ trái qua còn nhanh và đỡ mỏi tay hơn
okbabe
ĐẠI BÀNG
9 năm
căn bản là rổ giá như thé nào
Hoahp2010
TÍCH CỰC
9 năm
Có nút back k còn là ip nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế