Hàng chờ mua iPhone 5 đã được xếp...

Didu
17/9/2012 3:45Phản hồi: 466
Hàng chờ mua iPhone 5 đã được xếp...
Hazem Sayed và Jessica Mellow xếp hàng​

Còn gần một tuần nữa thì iPhone 5 mới chính thức được bán ra nhưng hiện tại đã có một số người xếp hàng với các vật dụng cá nhân và túi ngủ trước cửa hàng của Apple ở New York chờ màn ra mắt của iPhone 5. Họ bắt đầu xếp hàng theo thứ tự tại cửa hàng Apple ở đại lộ số 5 (5th Avenue, New York) và chờ tới ngày 21 tháng 9. Những người xếp hàng đầu tiên không chỉ có cơ hội là người sở hữu iPhone sớm nhất mà họ còn nhận được sự quan tâm của báo chí với các cuộc phỏng vấn và được thế giới biết tới nhiều hơn. Hẳn chúng ta đã biết tới trường hợp của Greg Packer, người đã trở nên nổi tiếng với những lần xếp hàng rất sớm trước khi iPhone, iPad bán ra.

Một trong những nhân vật xếp hàng từ bây giờ để chờ mua iPhone 5 đó là Hazem Sayed. Người đàn ông này không chỉ muốn là người đầu tiên mua iPhone 5 mà đây còn là cơ hội tốt để quảng bá cho những ứng dụng mà ông viết ra như AskLocal hay Vibe. Năm ngoái, khi iPad 2 bán ra, Hazem Sayed đã trả 900USD để mua lại vị trí số 1 của một cậu sinh viên đứng xếp hàng khi đó. Không chỉ Hazem Sayed, cô Jessica Mellow - nghệ sĩ kiêm người mẫu - cũng tới xếp hàng với mục đích tương tự: quảng bá cho một công ty. Trong quá khứ thì Jessica Mellow cũng đã từng xếp hàng cho mục đích quảng bá, hơn là chỉ mua iPhone 5 như nhiều người.

Apple bắt đầu nhận đặt hàng iPhone 5 từ 14/9 tại 7 nước và bán hết số máy dành cho đặt hàng trước chỉ sau đúng 1 giờ đồng hồ. Những người quản lý của Apple ví rằng họ đã "bị thổi bay" bởi số lượng đặt hàng trước của iPhone 5.

Nguồn: CNET
466 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc cũng chỉ là trò sắp xếp kịch bản thôi.
@Blue_Gene quảng bá ứng dụng gì vậy bạn ,công nhận bạn hay ghê hehehehe
@hoalang Có đọc hết bài ko vậy chú
@anhvy_164 đủ lớn để nó thuê cả một bang ra xếp hàng PR
@tntc bạn này sắp đc phong thánh vì cái j` cũng bjk. haizz!!!
Ghe qua, da xep hang roi, sorry mod, lu900 gio khong go duoc tieng Viet.
@anhthu90429 Nokia Lumia 900 mà không gõ được tiếng Việt thì xài tạm con N8 cùi bắp của mình đi, gõ tiếng Việt phà phà.
Ở đây nhiều người cứ chém nhưng thực sự mà nói là người đầu tiên không sướng hay sao.
có 2 người thôi ah =))
với không nổi iphone 😔
wow, năm nào cũng thế, xem những hàng chờ này nghĩ rằng thật khó cạnh tranh với người khác khi mình tham gia vào hàng chờ
_The End_
TÍCH CỰC
12 năm
Cuồng quá đôi khi lại thành thảm họa 😃
Tội gì phải mất ăn mất ngủ chỉ vì 1 cái máy.
Đôi khi nghĩ lại nhiều lúc thấy ng thân nhỡ mà ốm đau or nằm viện thì liệu có ai túc trực kiểu đấy không nữa, haiz..
@_The End_ đôi khi mình nghĩ bạn coi tinh tế như blog hay trang cá nhân của mình chỉ để phát biểu cảm xúc !!! Bạn có đọc hết bài viết ko hay đọc title r vào comment thế ??!
Jake
TÍCH CỰC
12 năm
@_The End_ mỗi việc đều có cái thú vui của nó, đôi khi xếp hàng này là 1 sở thích đó bạn. ở Mĩ kg chen lấn như Vn, nên xếp hàng rất thoải mái và vui vẽ, đôi khi còn có cơ hội tiếp xúc quen nhiều bạn mới và hơn hết cảm giác là những người đầu tiên làm gì đó là cảm giác kg phải ai cũng hiểu được.
@_The End_ trừ khi cái máy ấy đem về cho mình hàng triệu dolar 😁 bác lại không đọc kỹ bài viết rồi
@_The End_ Vâng, nói như bác chỉ đúng 1 chiều thôi, như bác cũng vậy: thay vì thời gian lên tinhte chém gió ở nhà lo cho mấy ông bà già, con cái, anh chị em đang có nhiều việc nhờ vả bác lắm đấy!
Người ta rãnh, thay vì đi 1 cuộc picnic, người ta sẵn dịp này để tìm niềm vui, hạnh phúc k phải vì lấy đc cái máy mà là đc nhiều người bik, đc là người đầu tiên hoặc vì 1 mục đích nào khác! Khi người thân bệnh người ta vẫn sẵn sàng giúp đỡ hết mình .... còn bác nói thì hay lắm, k bik đến lúc ba má bác nhờ bác có nhăn mày nhăn mặt gì k đây 😕
xếp hàng để được nổi tiếng và quảng bá cho bản thân ! thể loại này thì chổ nào ko có riêng gì chỉ có ở vn mình đâu !
thirellouma
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khonggianbonchieu_dh "để được nổi tiếng và quảng bá cho bản thân" thì đúng, chứ xếp hàng thì VN mình không có đâu 😆
@thirellouma Ở Việt Nam thì có em Ngọc Trinh với mấy em chân dài tới nách chờ đại gia tặng rồi ...Chứ ẻm nói : Ngồi đó xếp hàng thì cạp đất mà ăn àh ...
Cơ àh ở VN ta đâu có văn hóa xếp hàng đâu ....Toàn chen với lấn ...
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
@thirellouma hôm bữa bán cái galay giảm giá thấy xếp hàng quá trời quá đất từ 3h sáng..
@khonggianbonchieu_dh VN thì làm quái gì có văn hóa xếp hàng hả bác? =))
prin77
CAO CẤP
12 năm
Anti sắp vào chém
@prin77 Câu nói này gây war nhiều nhất nè:mad:
Ngọc Trinh : Đại gia tặng iPhone , chứ việc gì như bọn dở hơi này . Làm thế thì chỉ cạp đất mà ăn à ?
Mandarker
TÍCH CỰC
12 năm
Mọi ng chê, rồi ... Hỏi cái, có ai biết ng thứ 2 lên mặt trăng là ai ko ? Trong khi đó rất nhiều ng biết đến Neil Amstrong, vì ông là ng đầu tiên ...

Đấy, lợi thế của sự dẫn đầu đấy ...
Anh_Tran93
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mandarker thế bạn ơi,ai là người đầu tiên năm ngoái sở hữu iphone vậy=))
logoff
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mandarker Và chẳng có ai hỏi rằng từ ngày Neils Armstrong lên mặt trăng cách đây đã hơn 40 năm mà sao không có ai lên mặt trăng lần nữa, hay đó chỉ là một trò bịp vĩ đại ?
tuann2
TÍCH CỰC
12 năm
@Mandarker haahaa Có ai biết Phạm Tuân là ai kg, là người VN đầu tiên bắn rơi máy bay B52 của Mỹ mà kg biết mình bắn rơi. Điều này thì người VN mới tin thôi.
@Mandarker Lợi hại quá hả bác???, nghĩ sao một chiếc điện thoại mà lại đi so sánh với thám hiểm vũ trụ. Người đầu tiên mở ra một kỷ nguyên cho việc nghiên cứu to lớn của nhân loại sẽ khác với những kẻ dở hơi chỉ muốn chứng tỏ, và luôn có lý do biện hộ ngớ ngẩn "tôi là fan cuồng". Thiệt tình muốn té ghế với câu nói của bác. ;-/
Blue_Gene
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vì đó là em 🆒
Mỗi ng 1 đam mê.mình k có time và nhiều tiền nên trong lúc ng ta xếp hàng thì mình cày cuốc.hj vọng trên tay ip5 sớm.
Có khi chờ như vầy lại hay, trong khi họ phải chi nhiều tiền cho quảng cáo ... thì chờ như vầy cũng là cách gây chú ý để các đài truyền hình phỏng vấn.
Đối với các iFan thì vừa sở hữu iPhone 5 sớm nhất vừa được nổi tiếng 😃
Gây chú ý vầy đều có mục đích cả hehe, có lợi họ mới đánh đổi chứ !!
Việc như thế chắc xảy ra ở nước ngoài chứ chắc ko có ở VN đâu. May mà Apple chỉ phục vụ người tiêu dùng chứ phục vụ khách hàng doanh nghiệp được như thế thì IBM, Dell, HP... chắc đóng cửa sớm
Ngoài những ng họ xếp hàng vì mục đích quảng bá thương hiệu thì họ có thể bỏ thời gian ra để đc giới phóng viên quan tâm ...
Nhưng câu hỏi đc đặt ra ...Với những ng mua Iphone chỉ để sử dụng thì họ ngồi cả tuần để chờ nhưng công việc của họ thì sao ? Và những vấn đề gia đình nữa ....Chả lẽ họ xin nghĩ đc đến cả tuần ?
@lovechanel22 Họ được nghỉ phép liền 2 tuần bác ạ. Nghỉ 2 tuần là bắt buộc (đủ thời gian để đi du lịch). Năm nào em cũng bị bắt nghỉ.
@lovechanel22 Ở VN mình ko có văn hóa xếp hàng (nếu có thì cũng chẳng văn minh) nên đối với ng VN xếp hàng là 1 thứ gì đó cực hình. Nhưng đối với nước ngoài thì ko vậy đâu, họ coi xếp hàng là hết sức bình thường, thậm chí là thú vui nữa kia.

Còn chuyện nghỉ phép bao nhiêu ngày là quyền của mình, quan trọng là bạn còn bao nhiêu ngày trong quỹ nghỉ phép của mình và bạn đảm bảo sự nghĩ quá nhiều ngày của bạn ko ảnh hưởng gì công việc chung thì bạn cứ nghỉ thôi.
Jake
TÍCH CỰC
12 năm
@lovechanel22 chính xác là xin nghĩ được, nếu bạn làm lâu năm số lượng ngày nghĩ còn nhiều, thì bạn vẫn được nghĩ thôi!
@lovechanel22 hehe tiền đâu mà lắm thế nhỉ ,có khi đồng tiền nó làm cho người ta dại khờ :p
Mấy anh em thất nghiệp nên với phải làm thế thôi 😆, hoặc mấy người giàu thuê mấy anh chị thất nghiệp xếp hàng

Mấy nữa anh No bán ra 10 cái, trong 10s đã sạch hàng
Thế là có ngày bài báo với cái title "Nokia cháy hàng sau 10s" :eek:
@nhatientri chắc chưa vậy =))). KHÔNG HIỂU CHUYỆN thì đừng chém gió chứ ;).
@kasaudepyai hehe
dht7479
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tui thứ 3 mà tinhte ko đưa là sao :oops:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119