Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hàng loạt ứng dụng cập nhật hỗ trợ iOS 8: bảo mật vân tay và Handoff

vuhai6
18/9/2014 3:57Phản hồi: 132
Hàng loạt ứng dụng cập nhật hỗ trợ iOS 8: bảo mật vân tay và Handoff

Trên iOS 8 có 2 điểm khác biệt mà được rất nhiều người dùng quan tâm là bảo mật vân tay cho từng ứng dụng và Handoff, một tính năng hỗ trợ hoạt động nền, nó giúp cho dữ liệu được đồng bộ âm thầm giữa các thiết bị, tức thời và liên tục. Gần như ngay sau khi iOS 8 chính thức cho tải về thì hàng loạt những ứng dụng của các hãng thứ 3 đã cập nhật để hỗ trợ hai tính năng mới này. Chúng ta có các phần mềm như Evernote, Dropbox, 1Password ... hỗ trợ bảo mật vân tay, Pocket gần như là phần mềm đầu tiên sẽ hỗ trợ tính năng Handoff. Ngoài ra còn có rất nhiều những phần mềm khác mà bạn có thể kiểm tra trong khu vực dành riêng cho iOS 8 trong iTunes Store, đặc biệt là bàn phím ảo mới.

Dưới đây là một số phần mềm bạn nên thử:
  • 1Password (link - miễn phí): Phần mềm lưu giữ mật khẩu rất hay mà bạn nên dùng. Trước đây nó có giá 10$ và hiện tại thì đã miễn phí với đầy đủ những tính năng cần thiết. Phần mềm này cũng có bản cho Android và cách dùng tương tự.
  • LastPass (Link - miễn phí): phần mềm lưu giữ mật khẩu tương tự như 1Password.
  • Evernote (link- miễn phí): Phần mềm ghi chú miễn phí. Với tài khoản premium thì bạn có thể dùng bảo mật vân tay
  • Microsoft OneNote (Miễn phí cho iPhone & iPad)
  • Pocket (link - miễn phí): phần mềm lưu trữ nội dung và đọc lại. Rất hay để thử tính năng Handoff
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kinhdoanh95
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko có 5S để thử nhỉ
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
@kinhdoanh95 Thôi dùng tạm iphone 6 đi!
iOS 8 nhiều ứng dụng hay quá, chắc tải về dùng thử
Thanhbeoa6
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tominhly1985 Hay mà mays khi dùng hả bạn hay nặng máy thêm
@tominhly1985 Không có chuyện dùng thử:p
mấy bạn xài 5s đã lên IOS 8 rồi cho mình cái nhận xét về thời lượng pin với, đang ở 7.1.2 thấy pin nhanh sụt hơn 7.1.1 😔
Balote Hy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranvinh4u __ngon và ok lắm !
chjtnjjj
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranvinh4u mới lên tối qua, cảm nhận riêng mình thì pin không ảnh hưởng mấy, có điều chạy một số ứng dụng như facebook bị giật nhẹ khi vuốt, đôi lúc bị treo.. vẫn đang trải nghiệm ;)
buithanhduy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranvinh4u Máy bác có vấn đê rồi restore xem chứ mượt mà pin cũng rất ổn

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@trungkien7888
Đã tải 1Password 😃
@ViệtNamChampions Đã tải từ mấy hôm trước ngày nào cũng kiểm tra hàng miễn phí :3
Chưa update nhưng cũng download về vì sơm muộn cũng sẽ lên 8 😃
Ai lên cho ipad mini 1 rồi thì cho mình cái phán xét đi thanks
sao mình không nhập liệu tin nhắn bằng giọng nói được nhỉ có phải cài đặt gì không nhỉ ai biết chỉ rùm mình cái. cám ơn
@skphuong Bác xem phại pần gõ tiếng Việt. Có cái mic nhỏ ở phía dưới. Ấn vào đó và nói tiếng việt. Tôi dùng ok mà đang dùng này.
skphuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quy_song Thực ra là chưa lên đc 8.0 . K tải đc qua ota. Chắc nghẽn sever 😆
@tuanhung121983
@Tuanvinh201 chỉ cần nhấn vô biểu tượng micro và nói thôi bạn ạ..bạn nhớ kiểm tra máy mình đã bật siri chưa nhé..và chỉ nhập đc khi có mạng thôi
skphuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
K thể cập nhật 8.0 . Có khi nào do nhiều ng cập nhật quá nên 8.0 tắc đuờng k đến với mình :"(
Nhiều app có update widdget trên iPad

Tiếc là không được đẹp, choáng chỗ

HaingoN95
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tửu lượng tương đối cao, có vẻ hơn 7.1.2
ngon mới up đt còn ipad chưa up còn đang jb
Hóng JB 😁
Pin lên đến 120% luôn.
phải công nhận 1 lợi thế của ios đó là ứng dụng đuợc đồng bộ nhanh và khai thác triệt để phần cứng khủng khiếp. Hôm nay hơn 20 ứng dụng cùng yêu cầu cập nhật một lúc
Những ai chơi game clan thì sẽ biết pin ra sao ?
huydcc
TÍCH CỰC
10 năm
Sáng mình lên os8 cho con ip5 thì thấy app fb bị crash.cứ out ra suốt,k load đc cái gì.vội xuống 7 luôn vì mình chỉ dùng ip để lướt web,chụp hình và fb.có b nào bị crash app fb k ạ?
@huydcc 5c, FB không vấn đề gì, tốt nhất nên restore mới đi bác.
@huydcc Xoá đi tải lại nhé bạn
@huydcc Mới đầu khi lên 8 mình cũng bị. Sau khởi động lại là chạy ngon lành

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Thôi ngủ 😁
tuan801
TÍCH CỰC
10 năm
Cập nhật hệ điều hành của IOS như ngày hội của các fan Táo, trong vòng 24 giờ có hàng chục triệu sản phẩm cập nhật. Đó là đẳng cấp của Táo mà bất cứ hệ điều hành mở nào cũng thèm khát nhưng muôn đời không bao giờ có được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019