HÀNG MỚI: ONDA Vi10 ELITE - ĐÁNH GIÁ, NHẬN XÉT, CẢM NHẬN

vuhaianh
13/3/2012 7:14Phản hồi: 1.687
1.687 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

goldvn109
TÍCH CỰC
12 năm
bác nào học cơ điện tử xin cho ý kiến !
mọi sự chờ pm.dan37 làm thử, mình ko rành về điện tử lắm nên cũng chịu @@
connix
ĐẠI BÀNG
12 năm
co bac nao co ung dung ket noi voi dien thoai ko nhi ? cho minh xin. thanks
goldvn109
TÍCH CỰC
12 năm
@connix kết nối có dây thì kết nối bằng cáp OTG
Kết nối không dây thì thông qua wifi (2 máy dùng chung một modem wifi)
Kết nối qua bluetooth thì không dc rồi vì con V10 làm gì có bluetooth
connix
ĐẠI BÀNG
12 năm
@goldvn109 minh biet nhu vay nhung yminh muon ket noi nhu pc suite cua nokia voi may tinh vay. thanks
@connix android ko cần phần mềm để kết nối với máy tính, cắm vào nhận như nhận usb bt thôi, ko lằng nhằng phải có phần mềm mới dùng đc như nokia hay apple bạn ạh
connix
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heaven tad thanks bác . tại lần đầu sài android nên hơi lúa bác thông cảm. với lại hỏi thêm một việc nửa, minh cài khá nhiều apps nhưng ma sài được vài bữa là tự nhiên biến mất . mình vô cài đặc => ứng dụng thì thấy nó nằm trên thẻ sd mà ko sao sử dụng lại được. các bác biết tại sao chỉ mình với . thanks
@connix có thể khi bạn cắm thẻ nhớ vào và khi rút ra bạn nhấn unmount nên đã vô hiệu hóa những app đc chuyển sang thẻ sd rồi nên bị vậy
kết nối với đt qua OTG hoặc wifi chứ cần gì ứng dụng nào đâu
connix
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình ko có sử dụng thẻ nhớ. thẻ sd gì đó ở trong máy. noi chung chưa hieu lắm bạn ơi . với lại mổi lần rút usb ra là nó báo rút đôt ngột...?
@connix khi mình cắm thẻ nhớ vào và rút ra thì nó ảnh hưởng tới thẻ sd trong máy, còn tại sao thì mình ko lí giải đc
nó báo gì kệ nó, tắt đi là xong, bạn mà unmount là lại bị mất cài đặt của các app đã chuyển sang sdcard đó
goldvn109
TÍCH CỰC
12 năm
cái vấn đề loại cảng ứng giải thích thế nào nhỉ ? do hệ điều hành android hay do sạc đểu ?
có thể do sạc, đồng chí pm.dan37 chả nói là thay sạc khác là ko bị nữa đó sao
goldvn109
TÍCH CỰC
12 năm
@heaven tad dẫu bít như thế nhưng mà chẳng nhẽ ta đang dùng sạc đểu của nhà sản xuất hả bác, với lại sạc xịn là sạc như thế nào mua ở đâu ?
@goldvn109 chưa chắc sạc của nhà sản xuất đã là đểu, vấn đề là thằng bán cho mình nó đổi sạc khác thì có trời biết
mình dùng sạc đi kèm máy đây nhưng vừa sạc vừa dùng ko bị loạn cảm ứng
sạc xịn mua ở đâu thì chắc pm.dan37 có kinh nghiệm hơn, nhờ pm.dan37 giải quyết vấn đề này
hơn nữa ko nên vừa sạc vừa dùng, như thế hại tuổi thọ pin lắm
mình cũng thi thoảng vừa sạc vừa dùng thôi mà cũng chỉ là đọc sách nhẹ nhàng thôi chứ ko chơi game hay lướt web
pm.dan37
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heaven tad Đúng là ko nên vừa xạc vừa dùng, pin mau chai vì nó vừa nạp lại vừa phải xả mà.
MÌnh vừa đi học về nè. mệt thật !
goldvn109
TÍCH CỰC
12 năm
pm.dan37 bác có bít em nó ở đâu không ? :eek: Để lên hỏi google xem chỗ nào có sạc ngon mang máy đi thử xem sao !
pm.dan37
ĐẠI BÀNG
12 năm
@goldvn109 hehe..nói thiệt là mình ko phải tìm mua gì mô. mình đổi cho đứa bạn cái xạc của mình lấy cái xạc đt LG của nó.
nhìn thôi cũng đã thấy ngon rồi, hơn nữa dòng ra là 0,7A. 😃
Tốt nhất là bạn tìm cái xạc đt nào dòng ra khoảng 0,5 A trở lên và khi xạc thì ko bị loạn cảm ứng là ok men thôi nak !
@pm.dan37 cái dòng ra nó quyết định như thế nào
mình cũng đang tìm hiểu mấy cái liên quan tới pin
cái sạc của mình dòng ra tận 1A cơ 🤔
goldvn109
TÍCH CỰC
12 năm
Thực ra lúc pin yếu mà sạc thì chả loạn cảm ứng, bác để pin 50% sạc xem có loạn nữa không nhé ?
ờ hiểu rồi, 1000mA nên chỉ cần sạc 3 tiếng là đầy pin
có khi sạc của mình là sạc zin của nhà sản xuất nên khá tốt 😁
Dell_8410
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heaven tad Người ta khuyến cáo là pin LiPo ko nên sạc dòng quá cao, vì sẽ rất hại pin. Mình ko nhớ cách tính dòng sạc thế nào là tốt nhất, nhưng mà ko nên sạc dòng cao, nếu bạn quan tâm thì qua mấy trang về máy bay RC người ta hướng dẫn kỹ lắm.
@Dell_8410 mình dùng 2 tháng ko thấy có vấn đề gì về pin
mà pin là Li ion chứ chưa đạt đến LiPo nên cũng chả biết thế nào
mình cũng đọc được thông tin là dòng ra của sạc nhỏ hơn hoặc bằng dòng quy định của pin là ok, càng lớn càng tốt, miễn là trong khuôn khổ cho phép, nhưng tìm mà ko thấy thông tin về cục pin bên trong con onda này @@
bạn cho mình link mấy trang đó đc ko 😁
Dell_8410
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heaven tad Bạn vào 2 trang này ngâm cứu nhé:
http://www.clbmohinh.com/forum/default.aspx
http://rchobby365.com/diendan/index.php?s=39c2e9b64f5bc72556f1d9de221a9aa6
quang4987
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình có 1 vấn đề đó là khi chuyển app từ máy sang thẻ sd cứ kết nối với usb hoặc máy tính là bị mất app đó nhiều khi rất khó chịu
đã thử với app2sd, app2card, link2sd
ko hiệu quả
ai giúp mình với
tients
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bạn nào cài Fifa 2012 chưa nhỉ? Thấy bảo hay hơn PES nhưng cái Data của nó 1,5 Gh sợ rằng con onda này không kéo nổi. Ai mà chơi được thì rì viu cái nhé.😁
hồi trước có hỏi và có bạn trả lời là ko mượt như pes nên mình cũng ko thử nữa, down 1,5gb về mà ko chơi đc thì xót 3g lắm 😆
tients
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dám chắc là không chơi được luôn. Kéo sao được 1,5G như vậy...😁
Cho em hỏi ở TP.HCM thì nên mua em ONDA VI10 ELITE này ở cửa hàng nào là tốt nhất ạ
@LilMaG đi test trực tiếp con nào thấy vừa ý thì mua
cửa hàng có uy tín chất lượng chăm sóc khách hàng tốt nhưng ko may bạn mua phải cái máy bị lỗi thì công sức và thời gian bạn bỏ ra để đi bảo hành mà ko chết àh
@heaven tad vậy bác thẩy : cửa hàng có uy tín chất lượng chăm sóc khách hàng tốt nhất là cửa hàng nào ạ ?
@heaven tad mua lại máy mình không bạn, bạn có thể tham khảo chi tiệt tại threads này:http://www.tinhte.vn/threads/1318477/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019