HÀNG MỚI: ONDA Vi10 ELITE - ĐÁNH GIÁ, NHẬN XÉT, CẢM NHẬN

vuhaianh
13/3/2012 7:14Phản hồi: 1.687
1.687 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rồi khi nào ko muốn dùng nữa thì bỏ tích ở data enable thì nó sẽ ngắt kết nối
pm.dan37
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế là toi cái 3G của viettel, bây giờ chắc phải mua cái khác rồi. hic...
chanhdaiphu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pm.dan37 Hồi e mua máy, có chú nào đấy k biết, dùng tablet Tàu nhưng k rõ hiệu nào, xài được usb 3G của Viettel ấy. E k biết ông ấy làm như nào!
APN thì ko cần cài đặt gì
hình như có cách để dùng usb của viettel
bạn search google thử xem, hồi trước mình cũng đọc thấy nhưng mà lằng nhằng hơn dùng của mobi với vina và mình cũng ko có nhu cầu nên ko để ý lắm 😁
goldvn109
TÍCH CỰC
12 năm
thử bẻ khóa cho nó dùng được đa mạng xem có dc không ?
pm.dan37
ĐẠI BÀNG
12 năm
uhm,cha
uhm,chắc kiếm cái khác cho nó mau.😃
@pm.dan37 tìm xem có cách nào dùng đc thì dùng chứ mua con khác lại thêm tiền
thienvu533
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heaven tad Mình cũng có cái usb 3g viettel e1550 đã bị lock nhưng ko dùng đc cho android. nghe nói sau khi unlock thì có thể dùng đc. nhưng rất tiêc ở Đà Nẵng lại ko có cửa hàng nào unlock usb 3g cho con này cả.
Còn cái vụ máy tự động tắt cái phụt khi pin vẫn còn 30-40% là do lỗi phần mềm, nhưng mình ko biết thì phần mềm gì. Sau khi "khôi phục cài đặt gốc" hay uprom lại thì sẽ hết. Mình cũng bị và đã làm vậy. Ok!
chanhdaiphu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thienvu533 Mình thật chẳng biết từ lúc cài cái gì vào mà nó bị thế mới ác :"> Lúc trước up lại rom chắc cũng gần chục lần rồi ấy nhưng vẫn bị thế. Sau về lại 1.0 thì hết rồi @@ (Có liên quan chăng?!) Giờ hơi bị buồn vì màn hình ăn sọc sau 1 đêm k tắt thôi :rolleyes:
pm.dan37
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thienvu533 unlock cũng ko đc đâu nak, mình thử rồi. 😔
😔máu mua quá mà ở hn toÀN hết hàng.
có ai biết dán màn hình con onda vi10 elite này ở đâu ở HN không
hôm qua lỡ tay nghịch tháo cái dán màn hình của nó ra @@
để ko thì xước chết mất :|
goldvn109
TÍCH CỰC
12 năm
@heaven tad http://www.phukientot.com/San-pham/673/#010084-Dan-Man-HInh-Chong-Van-Tay-SamSung-Galaxy-Tab.html
goldvn109
TÍCH CỰC
12 năm
@heaven tad http://www.phukientot.com/San-pham/673/#010084-Dan-Man-HInh-Chong-Van-Tay-SamSung-Galaxy-Tab.html
linhmoidt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heaven tad Cái màn hình của nó, lúc mới mua về, em kéo mạnh tay, làm tróc luôn hai lớp, ngồi hí hoái một hồi, dán lại bình thường, hơi bị bong bóng tí nhưng không sao. Sao bác không dán lại thử? 😃
@linhmoidt mua miến dán màn hình con PI 1000 dán vào là ok
@linhmoidt nghịch toàn dấu vân tay rồi, dán lại nó loang lổ nhìn kinh lắm 😃)
em ké tí onda vi 10 elite: http://www.tinhte.vn/threads/1318477/
Ui, mình cug định mua vi 10 mà nge nói mới ra ELF II chip 2 nhân ji` đó. nên cũng đang phân vân.. Nhờ anh em tinh tế tư vấn giúp mình đi @@
@Hùng30071991 chip lõi kép thì có lẽ mượt hơn nhưng mà chắc là nóng hơn con này
@Hùng30071991 a vua cam thu hai con xong, con elf2 cau hinh co cao hon nhg fan cung hoi kem. Cam op ep lam

Gửi từ LG-P500 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
goldvn109
TÍCH CỰC
12 năm
bạn định chạy đua với công nghệ à @@, cái gì cũng có cái giá của nó thôi bạn ạ. bạn kiên nhẫn bạn sẽ đợi dc sản phẩm yêu thích nhưng vấn đề là bao lâu ???
Máy mình vẫn còn miếng dán gốc chưa buồn gỡ. 😆
Có ai bị như mh k ta: máy liên tục restart dù có chạy hay k chạy app gì. lần truoc cũng vậy nhưng dừng lại ở màn hình khởi động wai luôn không vào được menu. Lỗi này là gì các bạn? lần trước cách cũng khoảng 2tuan, tớ khắc phục bằng cách up lai rom. vđề là k lẽ cứ up rom wai trong khi app cài vào máy thì nhiều wa!?nản chik đi được.
Ai bị giống mh xin chia sẻ.
chanhdaiphu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@moon0139 bác có nghịch gì vào mấy file hệ thống k? Có lần e cài cái build.prop của Kindle qua cái nó bị đứng ở cái bootscreen như bác. Giờ muốn hạn chế cài lại app thì còn cách backup lại để dành trong máy đề phòng. Không thì như e, dành nguyên cái usb để cài những app cần thiết. Mỗi lần nghịch dại để up lại rom thì chỉ cần cắm vô cài lại thôi 😁
@chanhdaiphu Bác nói e mới nhớ. hình như lần đó có đổi tên trong build.prop rồi khởi động lại thì nó bị thế. k làm j được lun. Loay hoay cả buổi, cuối cùng fải vừa ấn nguồn vừa ấn back cho e nó tắt hẳn rùi up lại rom. nhưng lần này e âu có nghịch dại, đang choi cut the rope nó bị đứng máy, rồi tự khởi động lại thôi.
mấy cái app thì e dùng appbackup&restore để sao lưu nhưng nó chỉ là những file apk thôi chứ k fải ctrinh mh đã cài. Sau khi back up, mh kết nối MTB với lap để chép folder appbackup&restore vào lap để dự fòng nếu k khi up lại rom kể như công toi. hix,mỗi lần up là mỗi lần cài lại các app. k biết có cái app nào tạo file ghost giống window k ta? chỉ cần bung file ghost ra là uki.
Với lại, sao t k xem video cũng k nghe được nhac trực tiếp trên web của Zing? do lỗi Flash chăng? ai thử test trên Zing dùm mh nha. rom mh đag xài là 1.0.
p/s: trên này có ít nhất 2mem là nữ ấy. hihi...dzui dzui...
chanhdaiphu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@moon0139 Về lại firmware ver 1.0 thử coi có ổn k bác. Trước e toàn up lại 1.1 thì chả hiểu sao nghịch 1 thời gian (mà nghịch lung tung quá rồi k nhớ mình đã làm những gì!) là bị cái vụ restart máy 1 cái là về lại như lúc mới mở máy lên lần đầu ấy
connix
ĐẠI BÀNG
12 năm
cac bac cho minh hoi . khi cai apps hoac game thi co khi no bao la bi lỗi tắc vay la sao ha cac bac ? ko tuong thich voi may ha ?
cac bac cai game va app o may hay the ?
pm.dan37
ĐẠI BÀNG
12 năm
@connix cái đó đôi khi còn tùy thuộc vào nguồn bạn down ở đâu nữa đó,nhưng nhìn chung ko cài đc là ko tương thích rồi.
vì là hệ điều hành ICS nên có những game và những app ko tương thích
nhưng cũng có những app hoặc game cài lần 1 ko đc, lần 2 ko đc, nhưng cố thêm lần nữa lại đc 😆
có ai bị giống mình không...lúc mới mua khi tới 15% thì nó báo sạc pin...còn bây h 20 30% là nó tự tắt luôn......phải cắm sạc vào bật mới lên....
goldvn109
TÍCH CỰC
12 năm
@Starboy0284 thi thoảng thôi bạn ạ, mình cũng bị như thế
@goldvn109 hì thỉnh thoảng là bao lâu bị 1 lần vậy bạn...có thường xuyên ko?
đây là lỗi chung, hầu như máy nào cũng dính,
ps: ae ai đi qua phụ mình cái: http://www.tinhte.vn/threads/1318477/
goldvn109
TÍCH CỰC
12 năm
mình bị đúng 2 lần trong vòng 1 tháng
@goldvn109 mình cũng bị 2 3 lần gòy.....chả bik nó có vấn đề gì ko nữa...tại mình để đó ít xài....1 ngày vọc có chút xíu àh...wa vài ngày thì đúng vào nó bị báo pin ảo...chán ghê...
goldvn109
TÍCH CỰC
12 năm
cứ dùng đi, không sao đâu. bạn làm các bước tiết kiệm năng lượng như mình đã nêu trang 26
Chắc đành vậy.....đang định dùng tutu test pin...vs dùng battery caliration...theo ý kiến bạn thì sao
goldvn109
TÍCH CỰC
12 năm
@Starboy0284 không cần dùng mấy cái đó đâu, nếu như mấy app đó làm cho androi đỡ tốn pin hơn thì nhà phát hành đã update vào android rồi, mà hệ điều hành android là hệ điều hành tự quản lý, tức là nó tự đóng tắt ứng dụng cho bạn. trừ một số game hay app nặng thì sẽ có nút Exit hoặc Quit

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019