HÀNG MỚI: ONDA Vi10 ELITE - ĐÁNH GIÁ, NHẬN XÉT, CẢM NHẬN

vuhaianh
13/3/2012 7:14Phản hồi: 1.687
1.687 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc do cái app GO Launcher EX
Mình gỡ nó ra thì máy ok hơn. 😁
ờ mình thấy con này cài mấy cái laucher hay là live wallpaper là máy cứ đơ đơ chậm chậm, nên đành phải bỏ hết đi dùng laucher mặc định và hình nền tĩnh @@
pm.dan37
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heaven tad máy mình chưa thử dùng laucher khác nhưng mình cài thêm rất nhiều hình động thì có thấy gì mô.
có cái hình động mấy con cá bơi nhìn hay phết. 😃
@pm.dan37 Nếu xài laucher thì mình khuyên bạn dùng nova laucher trên google play...laucher này dành riêng cho android 4.0 giúp chạy muọt hơn laucher mặc định đó...ko bị dơ dơ gì đâu ...mình đã test
máy này có chơi đc game đua xe ko vậy mọi ng.sao tớ cài rùi mà ko lái dc .
goldvn109
TÍCH CỰC
12 năm
@ngoctuvl bạn hỏi thế thì không ai trả lời dc đâu ! máy này chơi dc những game tương đối nặng. game của bạn tên là gì ? bạn đã cài đúng cách chưa v..v
game alpha 6 ấy .nghiêng máy để điều khiển ấy .tớ nghiêng mãi mà nó cứ xoay vòng tròn
chắc nghiêng mãi nên nó mới quay vòng tròn @@
nghiêng nhẹ nhẹ xem thế nào
mình ko chơi nên cũng ko rõ lắm 😁
Ở trên có bác gì nói giá 3.5tr thì mình nghĩ giá đó là vi40 9.7" =P~
chanhdaiphu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đợi khi nào phím nguồn e hư thì sẽ dùng cách của bác 🆒

E đang làm giấy tờ, có thể t7 tuần này là sang Ấn Độ luôn 3 năm rồi. Sống chung vs sọc vậy 😃
chanhdaiphu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ây, các bác biết ứng dụng văn phòng nào dùng trên con này mà có thể đặt tab trong văn bản không? Quickoffice k làm đc, hôm rồi oánh xong cái văn bản phải gửi mail cho bn viết vào hộ mỗi cái thứ ngày tháng ở góc phải màn hình =.=

Sent from my Onda VI10 Elite using Tinhte.vn
hix có ai chơi game đua xe trên con này chưa.điều khiển = nghiêng máy có dc ko vậy
@ngoctuvl Tôi chơi gt free+ hd cũng điều khiển bằng nghiêng máy nè chạy bình thường
Gửi từ ONDA MID của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
pm.dan37
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngoctuvl nghiêng vẫn ok mà, mình đua xe máy, oto ầm ầm mà. 😃
goldvn109
TÍCH CỰC
12 năm
bạn tải thử game https://play.google.com/store/apps/details?id=com.droidhen.game.racingmoto
Chơi thử đi. Máy mình chơi trò này nghiêng ngả vô tư. nếu máy bạn không nghiêng dc chứng tỏ máy bạn có vấn đề
@goldvn109 cho tớ 1 video dc không.của tớ muốn điều khiển lại phải nghiêng lên xuống chứ không nghiêng giống kiểu lái ô tô dc
goldvn109
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn phải ngửa cái màn hình lên, màn hình song song với mặt đất ấy
Cầm máy tính bảng bằng 2 tay
Hạ tay trái xuống thì xe của mình rẽ trái, hạ tay phải thì rẽ phải. Thế thôi mà
Bạn cầm như lái ô tô thì ipad cũng chẳng lái dc
@goldvn109 dc rùi.hì.thank bạn nhé
connix
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình tam thời chưa bi sọc màng hình mà sao nghe mấy bc nói nên hơi lo. định ngày mai đi mua cộng cáp usb khác với dán may lun để ko nhìn nó trầy sót wa. hồi trước mua cái bao da ban phím 200k mà ko sải tới giờ thấy uổng tiền wa.
chanhdaiphu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@connix
E chỉ dán lưng máy thôi nè bác 😁 hình tự mần, đưa ra decal Sài Gòn cho nó in và dán ^^ đúng 100k cho chất liệu giấy này :D Còn màn hình thì chắc gần ngày bay e đem đi dán mới lại, mới có ít lâu mà e củ hành nó trầy tá lả 🆒
connix
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn cool wa . minh cũng thich ma ko dc khoe tay nen ra do coi co hinh nao thi dan đại ko thì dán ko hình cũng được chủ yều là ko bị trầy.
ờ đúng, cái loa thực tế nó có 6 lỗ mà sao chỉ khoét có 3 thế kia :-/
những cái còn lại chỉ là cách điệu thôi
và mình kết nhất quả loa cách điệu của con này, nhìn hay thật 😁
chanhdaiphu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heaven tad mình còn k muốn khoét loa vì ít khi nào bật tiếng khi chơi game, còn xem film thì đút tai nghe cho nó chân thực :p
Sẵn các bác cho e hỏi, bây giờ máy e đang ở rom ICS ver 1.0, nếu e up lên 1.1 bằng livesuit nhưng k chọn vô cái format gì gì ở đầu thì dữ liệu máy có mất hết k ạ?
mình đang có nhu cầu mua 1 cái loa di động để nghe nhạc với con onda vi10 elite này, nghe loa của máy dù ko rè nhưng ko đc to và ko ấm
có ai biết nên mua loại nào không, loại có pin sạc và có đầu ra 3,5 để cắm vào con này
mình search thấy có con này vừa tầm tiền và khá đẹp, không biết có bền không
http://www.vatgia.com/455/982026/loa-camac-su-05.html
pm.dan37
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heaven tad em đang dùng cái loa này bác ơi. hihi
mua nó hình như đc gần 3 năm rồi thì phải. công nhận là bền thật, hiện tại thì bị hỏng 1 loa rồi + 1 ic khuếch đại. ic thì em thay rồi còn loa thì ko có mà thay. mà nói chung nghe 1 loa cũng ok. mấy cái đồ khựa rẻ tiền này thì may rủi thôi bác ạ, nhưng theo em cảm nhận thì khá bền. 😃
@pm.dan37 vậy hả, mình cũng chỉ cần nó bền trong hạn bảo hành thôi, hết khấu hao thay cái mới cho sướng 😃)
chỉ sợ mua về vài ngày lại lăn ra hỏng thì @@
Mấy con loa su đó chức năng khá dư thừa so với nhu cầu của bạn đó.
Loa SU dạng đó nó phát nhạc trực tiếp từ thẻ nhớ, có chức năng radio, có remote.
Có mua thì mua mấy con loa như vầy nè:
Mấy con này hình như là điện trực tiếp. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019