Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hàng ngàn tài khoản Uber bị hack và đem bán với giá 1-5$/cái

Nam Air
28/3/2015 8:47Phản hồi: 57
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác qua Malaysia xài Uber với Grabtaxi ngon cực! Giá rẻ mà chất lượng vượt trội.
donghungx
ĐẠI BÀNG
9 năm
rẻ được mấy đồng rước rủi ro vào người, chắc người đi thay của vẫn sướng hơn là của đi thay người
@donghungx Xin lỗi bạn trước nếu mình có làm bạn phật lòng. Bạn có nhu cầu đi taxi thường xuyên không ạ? Nếu bạn lâu lâu đi 1 cuốc taxi thì mình hoàn toàn hiểu được và rất thông cảm.
Tuy nhiên đối với ai hay đi taxi thì Uber là 1 giải pháp quá sức tiện lợi, liệt kê theo quan điểm cá nhân:
1. Book xe là có, khỏi sợ hóng taxi mà ko ma nào rước hoặc bị bỏ qua.
2. Biết được xe đang đi tới đâu, thấy xa thì bỏ qua, book lại hoặc đi taxi thường.
3. Chế độ Black (xe thường) lại rất rẻ, cụ thể văn phòng mình ở Nam Kỳ Khởi Nghĩa gần Sacombank nếu đi taxi thường ra Vincom B thì tốn khoảng 50-60k, đi Uber 40k.
4. Vẫn chế độ Black (xe thường) thì Fortuner vẫn rước ầm ầm (mình rất hay bắt được Fortuner), nếu Vios hoặc Innova thì đều là xe bản người dùng ko phải bản taxi nên từ ghế ngồi đến không gian đều rất thoải mái. Ai đi chế độ Exec (xe sang) thì miễn bàn nha.
5. Tiền đã charge thẳng vào credit, tới nơi là xuống xe luôn khỏi móc tiền ra trả rồi chờ thối.
6. Thông tin tài xế bao gồm hình ảnh, họ tên, số dt, biển số xe đều có đầy đủ, sợ cướp là sợ làm sao? Đi taxi mới sợ đó.
7. Mỗi lần xong chuyến đều có đánh giá 5 sao nên cá nhân mình thấy bác tài nào cũng vui vẻ, 1 phần nữa có lẽ vì họ sợ khách lầm tưởng họ là tài xế chạy hợp đồng trong khi rất nhiều bác là chủ xe luôn nên đều chủ động bắt chuyện cười nói rôm rả, trừ trường hợp mấy con giời lên xe coi thường người khác thái độ khó ưa thì Uber hay taxi thường đều có chung 1 cách ứng xử nhe.
Có thể có nhiều khuyết điểm nhưng mình nhìn chưa ra hoặc ko đáng để tâm.
ntson
TÍCH CỰC
9 năm
@ss chèn code invite thì nói rõ ra, lạ còn "đăng ký ở đây" UBERVND100

uber với chả u bờ. tớ dùng Grabtaxi
bác này người Uber à ... trả lời thiếu Logic vãi, câu trước phản logic câu sau =]]

1. Dù a có là xe xấu hay xe đẹp, siêu xe hay xe thường, kinh doanh thì đúng theo pháp luật, về điều khoản kinh doanh vận tải thì bác search "nghị định 86" nhé. Đã không có kinh doanh theo đúng pháp luật thì gọi là "xe dù" đúng rùi.

2. "Còn tài xế mà làm cho công ty vận tải mà hợp tác vs uber thì cty đó đã đủ điều kiện thì mới dc làm cty vận tải chứ" <--- đủ điều kiện thì cần gì phải sợ dek thằng nào "Chứ chạy bình thường thì ai biết xe gì mà csgt chặn được" .... phản logic vãi đc

3. Bác phán như đúng rồi khi chả có căn cứ gì ???? Mà thiết nghĩ, nếu kinh doanh đúng luật thì dek phải sợ thằng nào cài hay không cài.

Theo ý kiến của tui thấy, kinh doanh vận tải thì có sẵn luật đấy rùi, cứ chiếu theo mà làm thôi, chả cần biết công nghệ công nghéc gì, xe chạy ngoài đường, kiểm tra xem kinh doanh đúng k, hợp đồng giấy phép kinh doanh, các yếu tố cần thiết để đảm bảo xe an toàn, quyền lợi khách hàng đc đảm bảo có tính pháp lý và đc pháp luật bảo vệ. Các bác nào thấy rẻ thì cứ sử dụng, thích sang chảnh thì cứ sử dụng thôi, tuy nhiên sử dụng một dịch vụ trốn thuế không đúng pháp luật thì các bác cứ suy nghĩ đi, một dịch vụ kinh doanh trái phép thì người sử dụng ấy cũng chẳng khác gì những kẻ buôn lậu cả. Uber khẳng định "mình kinh doanh ở VN nhưng đóng thuế ở Hà Lan", tôi thấy điều này hết sức là mắc cười. Dân mình thấy lợi thì dùng, cũng k trách đc, đến khi xảy ra vấn đề thì chả biết kêu cứu ai ? Vâng Việt Nam hoan nghênh các nhà đầu tư nước ngoài vào đầu tư, cùng xây dựng phát triển ... nhưng trong khuôn khổ pháp luật Việt Nam, quyền lợi phải đc đảm bảo cho dân, đơn giản thế thôi, như Uber bây giờ như một kiểu chống chế vậy !
inhainha
ĐẠI BÀNG
9 năm
@MasterCool amazon bán đồ online cho dân Việt, đóng thuế ở Mỹ vậy mắc cười ko bạn? Apple store hay Google Play bán app cho dân mình và nó cũng đóng thuế ở Mỹ, vậy cũng mắc cười hả? Chính phủ Việt Nam không làm gì cho nó mà đòi thu thuế vậy ko mắc cười ah?
glhoanganh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@MasterCool Tôi chẳng hiểu bạn đang kêu ca cái gì ở Uber. Mọi người cần công nhận, giá taxi hiện tại ở VN là quá cao, có thể do các bác taxi ép giá, cũng có thể do phải chịu quá nhiều thuế/ phí khác. Tuy nhiên, khi các hãng như grab và uber vào VN, giá taxi đã giảm khá nhiều, điều đó hoàn toàn có lợi cho người dùng. Còn về vấn đề nộp thuế, phần doanh thu trả về cho các đơn vị vận tải vẫn phải nộp thuế như bt nhé (chiếm khoảng 70-80% giá, mình khôn nhớ rõ lắm)! Bạn đừng có lầm tưởng người ta không đóng thuế.
Mình đã đi uber vài lần ấn tượng của mình với uber là rất tốt. Bạn nào còn phân vân, hãy cứ thử 1 lần rồi tự mình đánh giá, đừng nghe seeder của mấy hãng taxi comment, không khách quan một chút nào
Minhduc_217
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không hề thấy trên chợ đen, bác mod kiếm tin ở đâu v?
Ko biết Uber có kiểm tra tiền trong thẻ trước khi đi ko. Thằng nào hack tài khoản mình, card còn 0đ cho mày trả tiền thấy cha luôn :3
bác search và đọc "nghị định 86" chưa ... ngoài việc thuế ra còn rất nhiều khoản khác nhé, đã đúng thì k cần phải sợ CSGT hay cơ quan chức năng nào cả nhé, còn có sai thì ngta mới phạt. Bác đi xe máy quẹo trái quẹo phải, không bảo hiểm xe thì cũng giống thế thôi, bác đầy đủ giấy tờ, chạy đúng luật thì chả sợ sất thằng nào !

bác có nghiên cứu kỹ về Uber chưa, đồng ý là nó là App công nghệ, đc kinh doanh theo luật WTO, nhưng Uber có liên quan tới lĩnh vực giao thông ở VN là một loại hình kinh doanh có điều kiện nên cần quản lý, giống như điều khoản loại trừ của Uber đó thôi. Nếu Uber là công nghệ k cần đóng thuế --> OK, vậy Uber là người ký kết với cái đơn vị vận tải, Uber có trách nhiệm quản lý các đơn vị này k, Uber có đảm bảo rằng các đơn vị này hoạt động đúng pháp luật k ? Điều kiện để tài xế có thể tham gia vận tải hành khách giống Taxi là gì, Uber có chịu trách nhiệm k ? ... Đừng bảo là Uber ký kết với các đơn vị này nhưng k có trách nhiệm liên quan nhé. Vâng nếu anh làm đúng, hoạt động kinh doanh đúng, thì cần thì anh phải sợ CGST làm gì, cần gì phải mỗi lần chở khách thì nói là "người nhà", cần gì phải thấp thỏm lo sợ số phận khi mình hoạt động đúng ... Đừng có lái sang vấn đề khác nữa, người đọc người tar thông minh lắm "bác Uber" ạ !!!!
E đi uber có tên tuổi ảnh số đt tài xế thế này thì sợ gì chứ ạ
Ghê quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019