Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hàng sim free của Blackberry

landmine
18/9/2008 1:57Phản hồi: 72
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vogiandaoch
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng mới tập tọe chơi bb,em 8700g mình mua bác thương gia bảo free sim,main mình xem thì cũng không câu day đục lỗ gì,máy dùng đến giờ vẫn bình thường,có điều lúc mua vẫn thấy bác đó nhập code mới lạ,vỏ máy k có logo,khởi động toàn đồng hồ cát rồi vào luôn không thấy logo gì cả,vender 122,không biết có phaỉ free sim không đây....?
pmh1410
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình mua BB9700 trắng hàng chính hãng ở Việt Nam (bảo hành Brightstar 18 tháng) vendor 609, mã pin vẫn cả chữ lẫn số.
có điều thắc mắc là máy simfree ko cần cài SB vẫn vào mạng dc bằng Wifi nhưng ko vào dc bằng 3G (mình đã cài TCP IP của nhà mạng rồi, chưa cài lại SB, và sim kích hoạt 3G rồi), nếu mình cài thêm SB thì vào mạng bằng 3G chạy tít mù.
Theo nguyên tắc mà nói thì hàng simfree ko cần cài SB tối ưu vào mạng bằng 3G hay wifi đều phải chạy chứ nhỉ ?
bác nào biết chỉ dẫn cho em phát (vì mỗi lần thay đổi sim lại ko dùng 3g vào mạng dc 😔 )
md07
TÍCH CỰC
13 năm
nói chung là BB hiện giờ ko còn quan trọng chuyện logo gì, vendor gì, dùng ổn là được. Còn ba cái thứ đó thay đổi cái 1
laj dao mo nua roj.yeu cau mod vao gjaj quet
GIÁ RẼ hơn nên cũng hơi ngại . Màng hình không nét = ( không biết có phải do tâm lý ) ; nhận định của mình như vậy
duccntt
TÍCH CỰC
12 năm
Hình như của e đếch phải =))
HEHE THAM KHẢO NẢY GIỜ THÌ BIẾT ĐƯỢC 1 ĐIỀU KHÁ LÀ QUANG TRỌNG EM 8700 CỦA MÌNH LÀ HÀNG SIMFREE HEHE THIỆT LA VUI QUÁ ĐI MA!!!!
THANK'S MỌI NGƯỜI
tijek132
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy hàng simfree thì vendor bao nhiêu vậy mấy bác
cho em hoi tí , hàng simfee .. ở vỏ k có logo gì hết phải k ak( t-mobile , vodafone , reger gì gì ấy ). ma chỉ lúc khởi động máy lên thì có chữ blackberry thui đúng k?
Minh co con 8800 khac laze, co logo mang AT&T, khoi dong thi hien BLACKBERRY, vendor la 179, pin co ca so lan chu, chang biet co pai ko nua 😃
máy của em 8820 vỏ không ghi của mạng nào , khi khởi động hay tắt máy có logo CSL , em kiểm tra vendor là 141 đúng là của mạng CSL , mà em thấy 8820 CSL cũng hiếm , không biết có phải là hàng freesim không các bác ?
Hàng này như kiểu "world edition" ấy
có quan trọng gì đâu, không phải dolly là đc mà 😁
alone03
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình mới sang tay con bb 8800 đc 3 ngày. Pin xài 1ngày thôi, yếu nên nghi là của thằng Tàu T ró quá. Pác này kt giúp với. Logo khởi động là AT & T, logo vỏ la Vodafone, Vendor id là 102. 3 cái k cái nào giống cái nào, các bác xem máy e là hàng jak? Có phải của thằng tàu khưa k ak? Hjxhjx.
Nó up lên rom 4.5.0.182 hau pin kinh, xem trên 4rom cũg nói z nên đinh up rom 174 xài. Thanks.
@alone03 chứ bác nghĩ nó là zin à
alone03
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hackermon Hàng này ra hàng j? Tq dựng lại, thay vỏ trong nước. Mới xài lần đầu nên k rah lắm về bb.
@alone03 vâng. mông má lại rồi. còn tàu hay mình thì hỏi thằng chủ cũ xem tn?
oánh dấu 😁
Mình cũng có 1 em 87G k có logo của hãng nào..khởi động hiện lên chữ Black Berry
Vendor 214 , Pin 20531efd
Các bác cho em hỏi có phải hàng xịn free sim không ạ
tình yêu em dành cho em 87 này lớn lắm nên các bác nói làm em sốt ruột quá 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019