Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hàng Xịn] Bật lửa Dupont

alphabetagiga
7/12/2010 3:54Phản hồi: 657
657 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em cũng xin tham gia ạ, các bác giúp em: http://www.tinhte.vn/iphone-219/co-mot-iphone-4-nhung-em-lai-muon-chia-tay-em-nay-826167/

N
hân tiện định giá dùm em cái

Cám ơn các bác nhiều!

Trân trọng,
em co con S.T dupont này pác xem giúp em bán dc bao nhiu nhé

DSC00078.jpg DSC00079.jpg DSC00080.jpg DSC00081.jpg
Cactus
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con của xperia chụp nhỏ và mờ quá, chịu không xem được.
Dupont giờ giả nhiều kinh hoàng, 100K cũng có, 500K cũng có, và gần đây còn 1 loại siêu copy của HK giá gần 3tr, nhìn lầm chết được!
Theo mình biết, Dupont Ligne 1 (lùn, 1 nút) thì xài cực bền, nhưng không có tiếng koong, ít hao gas, Ligne 2 (ở dưới có 2 nút vặn) thì tiếng hay, nhưng mau hư thanh cốt ngang. Dòng madame thì thà xài Dunhill hoặc Catier còn hơn, bởi Dupont hơn người ở vẻ nam tính, tiếng kêu đặc trưng. Gas xịn 100K 1 bình, có 2 loại (phân biệt theo màu roan cao su), xài lửa đều, ít hao, k có mùi. 1 bình sạc cho 1 cái Dupont Ligne 2 là đủ.
Nhưng nói ra thì cũng tuỳ, bởi có người mua Dupont Ligne 2 về, nhưng lại sửa để không kêu koong 😃
PS: bạn 123456789dat cho mình hỏi: mua casptan đen ở đâu vậy 😃
Chào các bác chuyên gia về bật lửa dupont.mình chả biết đêck gì về hàng thật hàng nhái nhưng mình không đồng ý chuyện hàng của người không giống hàng của ta là hàng nhái hàng của ta đẹp hơn hàng của người là hàng xịn tóm lại dupont là hàng của người tây nên người việt chúng ta ít thông tin về nó,xin mạo muội up link phân biệt hàng thật và hàng nhái của ebay canada ,kính mời các bác tham khảo http://critiques.cafr.ebay.ca/Best-Fake-ST-Duponts-Line-2-Linge-2-Lighters-Guide_W0QQugidZ10000000012213336
Chào các bạn trên DĐ:

Mình là thành viên mới thích diễn đàn này, hôm nay xin được Post 1 số đồ sưu tập được ở Châu phi và EU lên diễn đàn để các bạn xem và cho ý kiện

1. Răng lợn lòi Châu Phi(có giấy phép)
Kích thước khoảng: dai-30cm, đường kính-4cm
2. Bật lửa Dupont:
3. Kính cổ vàng Ray-Ban:
4. Kính cổ mạ vàng AGFA của Đức:

Nếu bạn nào cần biết thêm thông tin và hình ảnh thì cho mình biết, tuần sau mình sẽ Post thêm vì hiện nay mình đang ở EU đến cuối tuần mới về VN.

Cám ơn nhiều
Mình cũng dùng Dupont nhưng mà thấy nó không hợp cho lắm nên thôi lại cho vào tủ cất đi. Cứ như là trưởng giả học làm sang ý. Dupont chỉ dành cho ai hút cigar chuyên nghiệp thôi. Họ có thời gian ngồi nhâm nhi chậm rãi, châm lửa nướng điếu xì gà từng tí một thì hơp, chứ hút có điếu thuốc lá mà cũng bật bằng Dupont thì chẳng hợp chút nào. Vừa nặng, vừa lỉnh kỉnh, lại mất công rút trong bao da vừa mất thời gian. Có khi ngồi cà phê ngoài trời gió to, bật mãi cũng không lên, lại quay sang mượn ông bạn cái bật lửa Bic bật tạm.
Mình ghét nhất là cái bật lửa Zippo, phải chắc chắn là lần nào mình châm bằng bật lửa zippo là coi như hỏng điếu thuốc, sặc mùi xăng dầu, chẳng hiểu sao thanh niên lại cứ lao đầu vào mua bật lửa đấy.
Hút thuốc thích nhất chắc là bật lửa khò, Zippo cũng có cái Bluetec gì ý, hay Dupont cũng có cái Maximum gì đó ý, nó là ga butan nên không có mùi, lửa lại khoẻ, lúc nào bật cũng chuẩn. Thể hiện phong cách thanh niên năng động.
Hút thuốc đúng nghĩa thiên nhiên nhất theo mình là hút bằng bao diêm. Ai dùng quen rồi có khi đi xe máy ngồi sau vẫn châm được điếu thuốc, mà cái anh bật lửa có khi không làm được. Diêm là gỗ, thuốc lá là lá cỏ, quá hợp để đi với nhau rồi còn gì, cho cái anh khí ga công nghiệp vào là mất chất ngay. Ai mất công hơn một tí lấy cái miếng gỗ thông mà đốt, cái đóm ý.
Đọc các bài khác rồi tới bài của bạn forthewin thì buồn cườI quá. Bác cũng có cái hay riêng. Took ko hút thuốc và cũng chẳng chơi bật lửa hung xem nnhien chiếc bật lửa độc đáo và đẹp như thế là FDA thấy sướng rook.
Thực sự mình thấy dùng bật lửa Dupont đắt tiền không hợp lý chút nào cả, mà nhìn nó già quá, như kiểu thanh niên đeo đồng hồ Rolex vậy, chỉ có các sếp đứng tuổi mới nên dùng. Đâu cứ phải cái nào đắt tiền là cũng hợp đâu. Có tiền mua bật lửa ngàn đô mà lại tiếc rẻ đi bơm ga có vài ngàn đồng (mình cũng là một trong số đó nè.) Bây giờ ra quán cà phê dùng cái bật lửa Dupont mình cứ thấy ngại ngại thế nào ý. Một bên là hút Vina, con mèo + với bật lửa St. Dupont và một bên là hút cigar cuba cuốn tay + với 3 que diêm thì các bác sẽ chọn bên nào. Nó cũng giống như ăn rau bằng bát vàng đũa vàng so với cả ăn thịt, cá bằng bát sứ đó. Thay vì mải mê đi tìm những thứ vật chất phù du, tại sao chúng ta không tìm lấy những niềm đam mê hiện tại này (các bác sưu tập tha cho em đừng chém nhé.)

Treasurer $50 1 bao đó!

Thuốc lá Treasurer thì khủng rồi, ngoài ra còn có cả Nat Sherman và Sobranie nữa. Thỉnh thoảng hút thuốc Ấn Độ Bali Hai hay Black Dejarum cũng thích.
Con này chất thật, xứng đáng với giá tiền bỏ ra!
@Forthewin: thì cũng còn hơn mấy tên cứ bỏ ra hơn 14t để mua iphone 4 bấm bấm gọi điện đơn thuần mà ko hiểu tại sao nó được gọi là điện thoại thông minh. Dupont có lẽ sẽ hợp với mấy anh mặc comple, nghe nhạc thính phòng bên Tây. Cái gì cũng có một đối tượng riêng để phục vụ. Giống kiểu như hút điếu cày phải đi với đóm, nghếch chấn lên ghế bên ấm trà mới hợp chứ bật lửa, ngồi chễm chệ salông là trông đếch sành hút rồi 😆.
Tuy nhiên đây là 1 thú vui ngắm nghía. Anh em nào chả thích chơi với gái xinh, ngực to, mông đẹp nhưng đếch mua được hàng hiệu để sánh lâu dài với nó. Mua 1 món đồ xịn để sướng với bản thân 1 chút cũng được mà.
Mấy bao thuốc trong đẹp đấy! Tôi hiếm khi hút thuốc nhưng nhìn thuốc đấy cũng thèm thèm thử 1 điếu. Giống thứ rượu ngon cũng thèm thèm 1 ngụm dù ko uống được nhiều.
Dupont Maxi Jet nè, đã có ai dùng thử chưa, cho ít review xem nào! tầm $300 1 con đấy

Zippo Ble nè, đã có ai dùng thử chưa, cho ít review xem nào! tầm $50 1 con đấy
loc8meng2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hô hô em thử cả 2 rồi bác FORTHEWIN à =)) nhìn chung là ổn 😁 xét về mọi mặt thì zippo blue nhỉ hơn chút nhưng trong điều kiện dùng để hút cigar thì dupont lại hơn bởi nó có thể nghiêng bật lửa 1 góc 90 độ so vs mặt đất để châm lửa, dù nhưng em vẫn thích dupont dùng ligen 2 hơn :D hôm nào có em nhờ các pro kiểm định em phát nhé em
Xin giới thiệu với các bạn bộ sưu tập bật lửa Zippo và Dupont của mình:
http://samnoemi.jimdo.com/
Bạn nào có nhu cầu về loại nào có thể đặt hàng mình mua tại Nhật! Đảm bảo hàng xịn và giá rẻ!
Chào anh qua tham khảo web của anh em thấy có rất nhiều mẫu bật lửa xin, nhân tiện em muốn hỏi thêm anh. Em đc bạn cho cái bật lửa hàng Nhật, của hãng Tsubuta Pearl... em cũng ko rõ rổ giá là bao nhiêu và đích thực có phải hàng xịn ko mong anh tham khảo + cho em xin ít kiến thức về chất lượng, giá cả của loại này để có j ko dùng còn bán lại cho người khác. Chân thành cảm ơn anh !

Em xin up vài hình về con này

Chào Bạn, mình thì không có cái bật lửa Tsubota pearl nào cả. Tuy nhiên theo ảnh bạn gửi thì mình nghĩ cái của bạn là chính hãng, có kèm theo giấy bảo hành của công ty.
http://item.rakuten.co.jp/pearl/c/0000000318/
Bên trên là trang web bán bật lửa tsubota pearl online, giá trung bình của mỗi cái khoảng 50 usd.
mấy thằng quảng cáo hang Tàu la liếm vào đây thì khiếp quá. Sao các chú không quảng cáo quả bật lửa hình người mẫu của Tàu ý?!
Câu chuyện về điếu xì gà và 3 que diêm.

tungtien
TÍCH CỰC
12 năm
ai biết chỗ bán bình gas xịn cho dupont ko :X cảm ơn nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119