Hãy cẩn thận, mọi thông tin khi chia sẻ link trên Facebook đều có thể bị giả mạo

TDNC
6/5/2014 7:14Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đã từng bị.Thanks đã shere
Mình đang thấy rất nhiều vụ này đa phần toàn lũ chuyên bán page làm để lừa like
Ai mám dố cứ cho thử vài lần
Bach98
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cách sửa ntn vậy
Tiêu đề ý
inhongthai2
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hihi, bị bà xã cấm chơi face rùi
dell cái nick 5k bạn.
lập nick mới k like page nào cả 😆) trừ best vs djtuoigi vs 18+cònession 😁
~>riết rồi nhàm fb 😔
exinesi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình giống bác Lại Văn Sâm, không dùng facebook hay meme dù biết tới cái geocities lúc trước khi yahoo mua lại, qua đủ các thời kỳ của xanga, myspace, etc.
Facebook có "công" trong việc thẩm thấu phông nền văn hoá từ dưới ngược lên nhơ việc ai cũng có thể tiếp cận từ anh trai làng nói ngọng, tới em cave đỏm dáng. Tất nhiên đi kèm với đó là cả mặt tích cực và tiêu cực.
Từ giờ phải cẩn thận hơn...mặc dù rất ít khi share linh tinh
Mình đã deactive facebook vì nó quá mất thời gian
bác vào tải mấy cái fullHD về xem màn 40" đi =)) đừng hỏi vì sao cứ mệt mỏi 😆
Đó là lý do mà em ko share hay nhận link trên face nữa 😔( Hồi còn yahoo bị thằng nào cướp xong mất hết Friendlist lun ...buồn
Tpan4u
TÍCH CỰC
10 năm
Trước khi log out các bạn check lại Nhật ký hoạt động là biết mà.
mình chả bao giờ quan tâm tới mấy cái link báo lá cải trên face. đọc còn ko có chứ nói g share. báo giấy nhiều khi thông tin còn không sát huống g mấy tay ngồi net suốt ngày nghe ngóng rồi up bài "viết báo"
Với mình thì không bao giờ đọc những tin tức ko chính thống trên fb, nhìn thấy chia sẻ là đã ghét rồi
n81n81
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thì chẳng bao giờ tin hay share những thông tin như thế cả, vì không có rảnh. Mà ai share những thông tin vớ vẫn thì mình xếp vào loại não phẳng ngay (nếu là gái đẹp thì mình bỏ qua, còn lại thì unfollow hết).
Cái này thi đã từ lâu là cạch rồi, chỉ những gì của bạn bè thì đọc thôi
nhiều người ko để ý cũng bị lừa,
binhdthai93
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này của page Chém Gió Hội rất hay dùng
https://www.facebook.com/ChemGioFan?fref=nf.
Facebook nổi tiếng thì lừa đảo cũng gia tăng nhỉ
Hình như bug này của face vẫn chưa được fix và bọn câu like vẫn đang lợi dụng triệt để. Có điều bọn nó tìm ra bug này cũng rất giỏi đó chứ. Trong thực tế facebook còn rất nhiều bug để kẻ xấu lợi dụng mà người dùng chúng ta chưa hề biết. Mình mà gặp các trường hợp đăng tin hay link giả mạo là mình Report cho facebook liền.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019