Hãy cẩn thận, mọi thông tin khi chia sẻ link trên Facebook đều có thể bị giả mạo

TDNC
6/5/2014 7:14Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nikuson
TÍCH CỰC
10 năm
mình cũng bị vài lần, facebook cứ tự auto like rồi auto share lung tung, giải pháp cho bất cứ ai khi bị tình trạng đó là unlike đi và thay đổi pass nhanh chóng, sẽ ko còn tình trạng này nữa 😃 chia sẻ
anh_saker
ĐẠI BÀNG
10 năm
FB đã qua thời điểm cực đỉnh và giờ loãng dần nhờ các thành phần thế này.
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hay qá mình dùng vk ko dùng fb
angelkt86
ĐẠI BÀNG
10 năm
pm face của wp8.1 hình như cũng hay tự like tùm lum. Của e bị mà chả bít làm ntn
Mindzi
TÍCH CỰC
10 năm
mảnh đất màu mở cho bọ câu like & bang hội anh hùng bàn phím bị lợi dụng 😁
Chủ yếu là các chiêu trò câu like (nếu nhẹ) và nặng hơn là thu thập thông tin người dùng...!
christian08
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trên cả Chrome với FF dùng Adblock Plus là ngon lành. Chặn quảng cáo, chặn script độc, chặn các nút like ẩn, rất dễ dùng mà hiệu quả. Dùng quen cái này rồi ra tiệm net mà mở Mediafire thì chắc điên người 😁
Cuối cùng là có đào mộ thật không các bác 😃
Có bác nào rành có thể chỉ cho Tôi biết vì sao phải câu Like không vậy ? cái Like đó nó có tác dụng gì ? nó có đẻ ra tiền kg vậy hay chỉ là cái danh ảo hão huyền ,nhảm nhí ? xin cám ơn.
Cảm ơn bài viết hữu ích. Giờ mới biết sao mấy lần thấy báo Dân trí và Vnexpress có bài shock, chả dám click 😆))
Thanks bác, đây là một trong những điểm trừ lớn nhất của FB
vì thế nên mấy cái đó e k bao giờ vào, có đọc thì vào tận trang web của nó đọc thôi
Thực ra em nghĩ đây là lỗ hổng của facebook, em cũng là developer nhưng newbie thôi. em làm 1 cái ảnh và 1 cái link để khi share hiển thị trên facebook. thì thằng facebook nó ưu tiên đọc cái thẻ og:url, vs og:img nên chỉ cần chèn thêm 2 cái này vào source của link muốn share là nó hiển thị như mình muốn luôn. Đây là ý kiến của em, các bác cứ gạch đá thoải mái để e khôn ra 😁
.Mr.
TÍCH CỰC
10 năm
Trên fb có tụi post x mà để haivl:oops: Nguy hiểm phết.
mính xài avast nó tự chặn mấy cái auto like này hết khỏi phải lo ;)
Kazna
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khi đăng link trên Facebook thì nó cho phép sửa title, sửa description nhưng ko thay đổi đc tên miền gốc, còn ảnh thumbnail thì hình như lúc sửa đc lúc ko
nova_vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
1 like 50đ cứ nhân số đó lên 100k luot like thì biết😁
Vậy sao dám đọc tin tức trên face nữa ta! Hình như cũng bị dính vài lần rồi. 😁
các app mà các bạn hay nghịch click vào là thông tin cũng bị lộ hết nhé nên chú ý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019