HD 3GS Old/New-BootROM, Jailbreak, Unlock, khôi phục, hạ/nâng cấp iOS từ 4.1>6.0 có SHSH

cydiatoday
18/10/2012 5:36Phản hồi: 1.635
1.635 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SWAT
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy old br đâ cần justboot đâu bác. Bác kiểm tra lại kỹ xem. lúc cắm iphone mở redsnow nó có báo old hay new BR
SWAT có test thêm được con nào chưa?
@cydiatoday Bác Ơi Cho Em Hỏi Iphone 3gs look nâng fw 6.0 hoặc mới hơn có cách nào không juutboot vẫn có sóng không ? và khi tắt nguồn mở lại không phải cắm vào laptop để juutboot lại mới có sóng không bác ! cảm ơn Bác ?!
@thanhtien0551990 đi mua con 3gs old boot là được ;)
@nas_nguyen là sao em không hiểu
@thanhtien0551990 Bạn hỏi là: "Iphone 3gs look nâng fw 6.0 hoặc mới hơn có cách nào không juutboot vẫn có sóng không ? và khi tắt nguồn mở lại không phải cắm vào laptop để juutboot lại mới có sóng không bác !..."

Nên nếu máy bạn oldboot thì là được còn nếu là newboot thì ko được vậy thì phải đi mua con oldboot thui, he he😁
SWAT
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em chưa test thêm dc con nào hết ah pác ( Vì k có máy test pác ơi ^^)
@SWAT Để mình về DFU test thử xem... nhưng chắc mai vì đêm nay say quá...
hakersieuta
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác ơi cho cháu hỏi.... cháu có cái máy 3Gs lock newboot dùng 4.1.. BB 6.15
Mới mua code lên quốc tế
Nhưng sau khi up IOS 6.0 máy yêu cầu kích hoạt nhưng cháu ko thể kích hoạt được.
bác có cách nào giúp cháu với... cháu hạ xuống 4.1 thì nó vào màn hình gọi khẩn cấp.
Cháu phải làm gì để máy về ban đầu 4.1 và BB 6.15 sử dụng bình thường
Cảm ơn bác
Yahoo cháu: hakersieuta
Con 3gs lock của mình sao vậy nhỉ? ios 4.x wifi bình thường, nhưng khi lên ios 5.x or 6.0 thì wifi bị lỗi ( lúc bắt được, lúc không).
duongzozo
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác ơi,con 3gs (W) của cháu mới mua đã cài sắn fw 5.1,giờ có thể Jb và restore về fw nào? cháu muốn lên thử ios 6 nhưng ko biết lên rồi thì có thể về 5.1 đc ko. 😔. Cảm ơn bác!
hakersieuta
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu bạn đang ở 5.1 thì bạn hãy vào cydia xem có SHSH của 5.1 không. Nếu có bạn lưu lại và cất đi. (cách lưu bạn xem các bài khác)
Sau đó bạn có thể up lên 6.0 để trải nghiệm
Nếu ko thích thì bạn có thể ReStore về lại 5.1 bằng bản SHSH đã lưu của mình.
@hakersieuta Chào Bác!
tôi đã lưu SHSH 5.1.1 và cất trong máy.
Bác chỉ dẫn cho tôi cách Restore về lại nó đc ko vì sau khi treo táo tôi restore máy lại nó up lên 6.0.1 luôn
@2nik06 Sao không đọc topic mà làm?
Zen1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
đây bác ạ
hakersieuta
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Zen1102 Vào Cydia ấy chứ ko phải cài đặt... cái này để xem cấu hình và thông số máy mà bạn. mà cái quan trọng thì bạn lại ko chụp đó là Modem Firmware
bạn chưa hiểu thì ko nên làm... tốt nhất mang cho người am hiểu,
jackgiang84
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Zen1102 Số sẻi 86941CCC6NP Số 9 là năm SX, 41 Là tuần SX. Máy bạn tuần 41/2009 New Bootrom ( New Boot từ tuần 40/2009 trở lên)
ChrisV
ĐẠI BÀNG
11 năm
E có ca này mong bác xem giúp. e có con 3gs lock old br, không có sim nhà mạng , fw 4.1 jb. bác xem hộ e jo e phải xử con này các bước thế nào với.
tại sao phải nâng bb bạn, khi cài fw gốc với itunes thì bb nó đã tự nâng rồi mà. mình nghĩ vậy nên sau khi rs với ios 6 gốc với itunes xong mình chỉ làm tiếp là hạ bb và Jb
@HOANGVANVIET2006 Dành cho máy lock thôi, nếu bạn có một con Lock thì bài viết này mới có giá trị!
sau khi rs với itunes, và hạ luôn bb thì bb hiện tại chỉ 5.16 nên có thể unlock ko đươc
thanhbk
TÍCH CỰC
11 năm
Có cách nào JBU cho 3gs quốc tế tuần 45/2011 ko bác??JBT chán quá
@thanhbk Quốc tế sợ gì bạn? Sao khoái Cydia mà phải JBU mới chơi?
cũng chưa chắc chắn nhé bạn, vì nó nằm chông chênh giữa cái ranh giới nên tốt nhất dùng tool check cho chắc chắn
bạn kiểm tra với tool này , nhớ phải đưa về dfu . chúc thành công.
thanhbk
TÍCH CỰC
11 năm
dút bót miết nản quá 😁
duongzozo
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy mình đang ở 5.1,cách Jb ko hoàn toàn thì ngoài việc just boot mỗi khi reboot máy thì vẫn ok chứ ạ.
mình vừa Jb xong nhưng vào cydia thì ko có shsh của 5.1 vậy là ko thể lưu đc nữa à?
vitinhmuine
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xác nhận là đã JBU 1 con 3GS old bootrom (máy chỉ lưu SHSH 4.1) như cách của bác cydiatoday
Nhưng mà khi dùng ifath để lấy SHSH hiện tại thì nó không cho lấy ( error Pwng21 gì gì đó - iFath nó báo vậy) nên không cách nào lưu SHSH 6.0gm này , bác có cách nào không ?
Lỗi nữa là khi dùng Google Map(chạy trên web) dùng 3G và bật Location lên 1 tí là nó tắt nguồn luôn (thử 2 lần bị 2 lần) nhưng chạy iMap thì không sao, các bác có bị vậy không ?
Mos
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho e hỏi là máy e là 3gs lock 5.11 NewBootroom ( BB 06.15.00) vừa update bằng Shift + Restore qua Itunes lên 6.0 nhưng RS xong thì ko thể nào setup được,cứ đến đoạn chọn kết nối wifi là nó ko kết nối được vào được wifi nhà e. E kiểm tra = redsnow thì nó vẫn là bb06.15.00. Bây giờ e phải làm như nào ạ 😔
Bạn RS xong mở Redsnow 0.9.15b2 jailbreak theo hướng dẫn trang 1, justboot đê có cydia, un lock rồi lại justboot mới có sóng nhé. Đoc kỹ hd của bác cydiatoday trang 1 là ok liền.
Mos
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em vào JB và deactive theo cách của bác ý nhưng cứ chạy được 1 đoạn nó lại báo lỗi exploit failed. Chẳng hiểu tại sao nữa 😔
nonamed
TÍCH CỰC
11 năm
Bác Cydia cho cháu hỏi sao bước này ko down bản mới nhất mà phải down bản 4.1.1 vậy bác?
@nonamed Uổng công viết nguyên topic 6 bài luôn mà chẳng chịu đọc chỉ khoái hỏi!
Lười thì đem tiệm thôi! Mà tiệm nào cũng thấy mở topic này kiếm ăn!
nonamed
TÍCH CỰC
11 năm
@cydiatoday Cháu đọc hết rồi, nhưng thấy bác chỉ là dùng redsnow restore phải có shsh 6.0, cháu chưa lên lần nào làm sao có shsh 6.0 đc? Hay phải dùng itunes restore Fw gốc rồi nâng BB ipad rồi downgrad from BB ipad?!!

From Aurora with Love
SWAT
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nonamed Apple có khóa SHSH 6.0 đâu up lên đâu cần SHSH.
nonamed
TÍCH CỰC
11 năm
@SWAT Up ko nâng BB bằng redsnow kìa bác, post 1 đó.

From Aurora with Love

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019