Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HD 3GS Old/New-BootROM, Jailbreak, Unlock, khôi phục, hạ/nâng cấp iOS từ 4.1>6.0 có SHSH

cydiatoday
18/10/2012 5:36Phản hồi: 1.635
1.635 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bo1429a
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá ngon anh!! Hehe
donhave
ĐẠI BÀNG
11 năm
anh em cho hỏi mình mới lấy con 3GS lock FW hiện tại là 4.1, vào cydia thì cũng thấy shsh chỉ có 4.1, vậy giờ mình muốn lên 5.1.1 or 6.0 thì phải làm thế nào đây
vitinhmuine
ĐẠI BÀNG
11 năm
@donhave Bạn không lưu SHSH 5.1.1 thì lên 6.0 nếu là oldboot thì OK hơn nếu newboot(Jainbreak UnTethered) thì mỗi lần reset máy thì phải cắm vào máy tính với Redsn0w justboot (Jailbreak Tethered)
Đọc kỹ bài #1 của bác cydiatoday
@donhave Chỉ lên 6.0 được thôi và có thể JB Tether xài Cydia đỡ ghiền, nhưng sẽ lỗi linh tinh nếu cài app không tương thích iOS6.
@vitinhmuine Máy mình newboot 4.1 len 6.0 nhung reset vẫn có sóng không cân phải cắm vào máy tính với Redsn0w justboot lại đâu.
donhave
ĐẠI BÀNG
11 năm
3GS của em là tuần 12 năm 2010, ko biết lên 6.0 có giật tung người ko vậy các bác
vừa làm theo cách của bác SWAT. lúc đầu baseband của cháu là 5.13.04, rs ios 6 trực tiếp trên itunes. nhét sim at&t active được vào trong thấy baseband là 5.16.07. mở redsnow nâng baseband ipad thì bị báo lỗi allocate sorry redsnow must exit (233). bây h cháu phải làm j nữa đây bác cydiatoday giúp với 😔
SWAT
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuoituoi1996 lúc pác lên BB ipad bác có vào extra---> select IPSW---> chọn fw bác vừa restore chưa? lưu ý là lúc lên BB đừng install cydia
cho em hỏi là IP4 từ ios 6 về lại 5.1.1 có được ko (em quên không luu shsh nhưng trướt đây em đã xài 5.1.1 rồi nên emnghĩ là trong cydia có)
@rockylk hy vọng sẽ có shsh 5.1.1 cho bạn, dùng tiny xem lại thôi
cydiatoday mấy cái ảnh ở post 1 bị sao đấy bác?
@noopwar Đã sửa xong, thanks.
SWAT
ĐẠI BÀNG
11 năm
nói tóm lại là pác nếu xài win thì làm theo cách minh restore tránh lỗi 2601. Nếu xài mac thì làm theo pác cydiatoday. còn pác mún có shsh 6.0 thì vào cydia tìm ishsh cài vào. lúc đó pác save shsh lại mặc định là có sẵn SHSH của 4.1 và 6.0 ^^
lethaison
TÍCH CỰC
11 năm
3GS old BootRoom sao JB ko thấy Cydia vậy mọi người
xác nhận đã lên ios 6 thành công trên win vượt lỗi 2601 bằng cách của bác SWAT. sóng vi vu 😁 xin cảm ơn bác SWAT nhiều lắm ạ ^^
khoapro111
ĐẠI BÀNG
11 năm
iphone 3gs newboot da co jbu chua cac bac
@khoapro111 chưa
khoapro111
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cac ban cho minh hoi so seri 88944ab.... La olbboot hay newboot vay thank
@khoapro111 New-BootRom cao hơn tuần 39 mà.
khoapro111
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cydiatoday Sao minh ve dfu roi thi Redsn0w bao la (iphone 3gs ios6.0 olb,br)
SWAT
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khoapro111 Neu bao olb br thi bac cu chọn no nếu hiện bảng hỏi pác máy new br hay old br. Vì trong khoảng tuần <-- 50 vẫn có máy old br.
khoapro111
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SWAT Cho minh hoi la minh mo redsrow len roi ve che doi dfu thi nhan jb no chay mot chut rui bao exploit failed la loi gi vay neu may olb thi lam sao de jbu o ios6 thank nhieu
SWAT
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khoapro111 pác làm tới bước nào rồi. Có gì PM YH mình hướng dẫn cho pác.
khoapro111
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ma minh nhan jb bao loi exlpoit failed
bác ơi con đã nâng cấp thành công 3gs lock lên ios6 rồi, con dùng itune up trước xong mới dùng redsnow JB, xong nâng BB 6.15, rồi hạ xuống thành công, sóng vi vu.
Chỉ có điều là sao Notifications của con nó không thông báo FB với YH!...
Bác với các bạn có cách nào fix chỉ dùm con nha!
@tuankhoi88 theo mình nghĩ là do lỗi của hackactive đó.bạn thử dùng redsnow deactive iphone. xong rồi dùm sim nhà mạng (at&t) mà bạn mua iphone đó active lại.nếu k có sim nhà mạng thì có thể active bằng SAM để fix lỗi notification và giảm hao pin. bạn có thể search trên tinhte để coi cách dùng SAM nha mình thấy có một số bài rất chi tiết ^^ good luck
khoapro111
ĐẠI BÀNG
11 năm
minh lam duoc rui may minh la olbboot ma lai 88944 ki zy ta ma minh jb thi chi nhan nut jb rui may tu lam khoi dong lai minh vao thang cydia va trinh duyet safi thi su dung binh thuong khong can jboot zy la da jbu chua cac ban thank nhieu lam
khoapro111
ĐẠI BÀNG
11 năm
mun cai ung dung va game thi vao cydia cai cai sýn nao la dung duoc cho ios6 vay. co ban noi cai syns ios5 la dung duoc nhung tat may mo lai la khong syns ung dung duoc nua va cai lai cung khong duoc phai khong cac ban thank nhieu
SWAT
ĐẠI BÀNG
11 năm
Z máy bác JBU rồi đó.

Hiện tại cài appsync ios5 vẫn k sync dc đâu pác. phải chờ 1 thời gian có appsync 6 cài vào vẫn chưa muộn
khoapro111
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thank vay cho thui du gi cung da jbu duoc rui mung qua thu tat may khoi dong lai van dung binh thuong thank cac ban
đã có appsync 6 lâu rùi nghen mấy bạn.
add source này vô cydia rùi search là có:
http://cydia.myrepospace.com/Bl00dra1n/
khoapro111
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nas_nguyen Minh da add va cai thu rui tat may khoi dong lai binh thuong de chieu syns thu xem tai dang dy lam syns duoc thi qua tot thank ban nhieu
@khoapro111 Mình xài cả tuần nay rùi mà sao lại ko được nhỉ???😁
Nhưng mà chán quá, chưa có mấy app hay xài nên phải về lại 5.1.1 rùi. Máy mình mà ko có quickdo, springtomize, kuadial, bitesms, ischeduler, iblacklist thì coi như khỏi xài, he he. Về lại mái nhà xưa cho nó thoải mái
khoapro111
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nas_nguyen Uk thank ban zy qua tot minh chi choi game chu it xai phan mem do lam no lam ton ram thui mau het pin ma sao may ban khong co lai xai khong duoc ta hjhj. May minh tai khong co luu shsh 5.1.1 nen chang ve duoc ma xai moi nhat van co nhieu cai voc pha
lethaison
TÍCH CỰC
11 năm
Ai giúp em restore con 3GS Old BR về 5.1.1 giúp với.Retore 2 ngày mà chẳng được pó tay.Có lưu shsh đầy đủ
@lethaison hic, vỤ này là viết bao nhiu lần rùi mà chả ai thèm coi, chán.
Bạn coi mấy bài mới đây mình viết sẽ thấy cách rs về 5.1.1 nhé.
Trả lời hoài cũng chán, chả lẽ 1 người hỏi lại cứ trả lời 1 lần thì ai chịu nổi nhỉ???:oops:
Nếu coi rùi mà ko làm được thì mai 9h sáng pm yahoo: nas_nguyen mình làm giùm cho luôn 😃 đỡ mất công viết mà sau khi coi lần sau đảm bảo bạn ko bao j hỏi câu này nữa, he he.
Mà kiểu này cũng chết, chả lẽ bao nhiu người hỏi lại bấy nhiu lần remote giúp thì cũng mệt đây ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019