HD 3GS Old/New-BootROM, Jailbreak, Unlock, khôi phục, hạ/nâng cấp iOS từ 4.1>6.0 có SHSH

cydiatoday
18/10/2012 5:36Phản hồi: 1.635
1.635 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dackhoa123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Redsn0w bị lỗi internal error khi JB là sao hả các bác? Em đang JB 6.0 mà lại gặp lỗi này 😔(
dackhoa123
ĐẠI BÀNG
11 năm
JB 6.0 rồi mà ko hiện icon Cydia thì phải làm sao bác, máy của e là old boot. Khởi động lại mấy lần rồi mà vẩn ko đc 😔
mới lum dc cây 3gs 8g tuần 18/2011 tình trạng là máy bị treo táo và pin bị cạn kích 1 tg bh lên dc rồi.
tiến hành restore lại fw gốc 4.1 rồi bị dính ở màn hình active vì hok có sim nhà mạng.vào tiny thì thấy có lưu shsh 4.1 và cái BB ipad 6.15 hizhiz.
mình chạy lun cái resnow 9.14b2 để hackactive + downBB ipad lun.và bh máy e đang là fw gốc 4.1 và bb 5.13 mà sao bỏ sim vào thì máy báo no sim card install bh hok có sóng gió j hết.
cydiatoday :mình đa cài ulstralnow 1.27 rồi khởi động 2 lần cũng hok thấy sóng gió j hết.hizhiz và nó cứ hiện cái bảng no sim hoài.mặc dù đã bỏ sim vào roài.bh làm sao để có sống vậy chú?
@maz9717 Báo no sim thuộc vấn đề phần cứng, còn nếu có sim mà ko sóng thì ktra coi đã thực hiện justboot chưa?
Thêm lưu ý nữa là sau khi rs về 4.1 bằng fw gốc thì cũng phải up bb ipad rùi lại hạ xuống thì mới unlock với ultrasn0w được nhé
@nas_nguyen vậy để e tháo ra coi công dây số 7 thế nào.rồi gắn lại.

nếu bc đó ok hết thì e phải nâng lên BB ipad lần nữa rồi mới hạ xuống mới xài = ultrasnow dc ha?
@maz9717 bạn thử thêm cách : reinstall ultrasnow, mobile substrate hay chạy red 14b2 jailbreak lại (không tích chọn gì cả) rồi unlock lại.
Đã lên được IOS 6 cho 3GS old br, ths 2 bác Cydiatoday và SWAT.
dackhoa123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vừa hạ cấp từ 6.15 xuống 5.13.04 thì cái cydia ko vào đc, cứ nhấn vào là bị out. Có cách nào fix đc ko các bác
Mr.SeYeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhờ các bác xem giúp em con iPhone 3GS của em có lên được iOS 5.1.1 từ bản download trực tiếp của Apple được ko?
Muốn up lên thì phải dùng redsn0w rồi chọn Ẽxtras > ... có đúng ko?
Có phải hack hay custome gì ko?

Thông tin máy của em:
Version: 4.1 (8B117)
Carier: 8.0
Model: MC131ZP
Serial Number: 889305923NP
Modem Firmware: 05.14.02

Cảm ơn các bác rất nhiều 😃
nonamed
TÍCH CỰC
11 năm
@Mr.SeYeu Bác có lưu shsh 5.1.1 ko? Nếu ko có ko restore đc đâu. Máy bác Old BR lên iOS 6 luôn đi, JBU luôn 😃
Mr.SeYeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nonamed Cảm ơn bác, máy em từ hồi mua về đến giờ lười ko update nên nó vẫn là 4.1 gốc.
Mới chỉ jb lúc mua.
Bây giờ các app toàn đòi 4.3 trở lên nên đành phải nâng cấp.
Như vậy theo bác nói là up lên 5.1.1 luôn là ngon.
Up lên iOS6 em ngán nó chạy chậm lắm, lại cả pin nữa :p
Cảm ơn.
nonamed
TÍCH CỰC
11 năm
@Mr.SeYeu Máy bác chưa lên 5.1.1 bao giờ thì bây giờ cũng ko lên đc đâu, chỉ có 1 con đường là lên 6 luôn thôi. Mình cũng xài 3Gs cảm nhận là lên 6 pin cũng như 5.1.1, giao diện nhìn đẹp hơn 1 tí 😁
dackhoa123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy em old Boot đã lên 6.0 rùi, unlock thành công rồi, nhưng mổi lẫn khởi động lại thì phải just boot nó mới lên sóng vào vào cydia đc các bác ạ. Đã JB hoàn toàn đc rồi sao vẩn phải just boot để có sóng nhỉ. Có bác nào có cách gì ko chỉ cho e với, như thế này thì bất tiện quá
Thấy bệnh là đoán newboot mà, làm j có chuyện oldboot lại phải justboot chứ 😁
đúng vậy.
@dackhoa123 Theo mình bik seri này là tuần 09 năm 2010 chứ bạn!
dackhoa123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nas_nguyen Máy của e là máy lock, chỉ cần just boot là có sóng mà. theo e biết thì nếu máy new thì khi lên 6.0 thì ko unlook dc mà, e thấy máy của e vẩn unlook đc
@dackhoa123 new old đều unlock đc, cả 1.59 cùa ip4 cũng ok nhé. serrie 85009... là newboot nên fai justboot khi tắt máy.
dackhoa123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tudao3311 Thế nếu e xuống 4.1 thì có unlock đc hoàn toàn ko hả bác
3GS 16G Lock Newboot lên IOS 6 thành công = Itune mà không mắc lỗi nào! SÓng sánh gì cũng Ok hết rồi! ^^ Thanks các bác nhiều lắm!
@kieukha Bác làm các bước thế nào, chỉ giúp em với? Máy em cũng Newboot-lock mà chỉ restore 5.1.1 được thôi, nhưng không có sóng. Nản quá. Bỏ mấy ngày nay rồi.
@quangtruongcabg xem có lên bb ipad đc ko
có mới có sóng đc
bình thường, RT FW4.1 gốc (không khóa SH) nâng BB rồi hạ xuống 5.13.04 --> un lock
dackhoa123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tudao3311 Thanks bác. Thôi cứ để 6.0 nghịch cho vui cái đã vậy. Lúc nào chán thì xuống sau vậy
Bác nào giúp em với. Máy em 3gs-8G-phiên bản 2012 (mới mua của Nhật Cường mấy tháng nay). Em đã nâng cấp lên 6.0 thấy chạy ổn định,mượt mà. Nhưng hôm trước làm theo bác cydiatoday dùng redsnow 0.9.15b1 để jailbreak nhưng không được. Bác nào đã thử giống em giúp em với!
3GS 6.0 nếu muốn JB Tethered thì dùng bản mới 0.9.15b2 đơn giản hơn.
@cydiatoday Các bước thực hiện thế nào bác cydiatoday ơi? Chỉ giúp em với! Thank bác!
@quangtruongcabg :eek::oops::rolleyes:
Theo các bước của bài bạn đang hỏi này nè 😁.
thay vì hỏi thì bạn nê quay lại trang 1 đọc cho kĩ sẽ tốt hơn đấy ;)
cydiatoday : thanks bác vì bài HD quá Chi tiết ;)

chọn Facebook cho fw 4.1 thì làm sao pải Fake 0s lên 4.3.3 làm chi.

ae có thể d0wn và Install bản facebook cho fw 4.1 (cho 3G fw 3.1.3) mà ko cần Fake 0s
(mình đã tét trên 3g 3.1.3 và 3gs 4.1)
p/s: nếu thấy Ok thì bác cho lên #6 nhá...

RS FW SHSH thì báo lỗi này, có ai giúp mình không, đã thử 10 lần về DFU rồi nhưng vẫn bị,
Mình cũng bị y như bạn luôn(Bác ơi, em dùng Redsn0w 0.9.15b2 xử luôn rồi, mà làm tới khúc chạy " Uploading iBSS" rồi nó chạy thẳng qua preparing restore/ xong em đợi thì nó báo lỗi "Found device in DFU mode instead of Recovery Mode")

Có ai chỉ mình cách khắc phục lỗi này không?huhu
đã dùng tinyumbrella kich out recovery mode rồi, sau đó tiếp tục đưa về DFU đã ok, những cứ chạy tới iBSS rồi xuất hiện lỗi như trên hình.
Thưa các bác là em jailbreak con 3gs-8G-2012 fw 6.0 nhưng mà chạy đến đoạn "waiting for reboot..." gì đó thì báo fail..... Không thấy gì nữa, treo cáp và đĩa luôn. Muốn khởi động lại phải dùng tiny. Bác nào biết bệnh chỉ giúp em với. Không jailbreak được! 😔
số seri máy 86040SJ5EDG có UP đc bản này k hả các bác T^T !!!
@ngduythien Được bạn! New boot
Con 3gs lock tuần 30 năm 2009, theo như e làm thì là:
- đưa về FW gốc 4.1, sau đó RS FW 5.1.1 có SHSH.
- Dùng Resnow mới nhất: Check Install Cydia và Instal Baseband Ipad.
- Chọn mục Extract -> Custom IPSW, chọn tới FW 5.1.1 gốc và chọn Local tới file SHSH đã lưu trên máy hoặc Remote lưu trên Server Cydia.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019