HD iPhone sử dụng iTunes 11 Sync, Restore, Backup

cydiatoday
30/11/2012 10:51Phản hồi: 465
465 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dr.Jackal
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao máy mình update lên iTunes 11 xong, khi mình Sync với iDevice nó ko tự động update các app nhỉ, phải chọn app rồi nhấn nút Update thì khi sync nó mới update app đó.
@Dr.Jackal Như vậy cũng tốt cho ta nếu không muốn Update.
Dr.Jackal
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cydiatoday Với list app ít thì còn đỡ bác, chứ của em tới hơn 500 app, thêm nữa là mình ko biết cái nào cần phải update trong iDevice, phải mở AppStore trên máy vào xem cái nào cần update rồi mới vào iTunes để kiếm nó, em thấy rất là bất tiện.
@Dr.Jackal Đã update trên iDevice thì lần tới kết nối iTunes sẽ mất chữ Update mà chỉ có Remove.
Không hiểu bạn làm gì cần tới 500 apps? Nên xoá bớt cho nhẹ máy.
Chọn các apps cần xoá (Win: Control+Click, Mac: Command+Click) nhấn phím Delete hay chuột phải Delete.

Screen Shot 2012-12-04 at 11.10.35 AM.png
Em thấy phần mềm itools có mỗi file itools.exe, như vậy là copy file itools.exe này vào thư múc ở trên đúng ko bác?
@d0cc0c4ub4i đúng rồi bạn
Sao mình sync app ko đc, cứ hiện will install hoài lun hà????
duongluc85
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào biết cách move mấy soft dowload trên App sang ổ khác không??
sao em kéo video thả vào nhưng nó không hiện lên vậy anh 😔
@tarokute1989 Thả vào đâu, cho xem hình.
bác chủ cho hỏi là chương trình backoff tắt autobackup cho itunes có hoạt động cho itunes 11 này ko?nếu ko thì itunes 11 này có chế độ tắt auto backup ko?
có cách nào xóa itunes 11 để cài lại itunes 10.7 tren imac ko bác
@aznluver1991 Hình như iTunes là app mặc định cho Mac không thể xoá.
Có cách xoá khác chịu khó search Google nhé.
@aznluver1991 Nên tập sử dụng iTunes 11 cho quen vì cần thích ứng sau này khi Apple ra FW mới.
Bạn nào muốn hiện phần Playlist như giao diện 10.7 cũ vào iTunes> View> Show Sidebar:

Screen Shot 2012-12-04 at 11.28.28 AM.png

Kết quả:

Screen Shot 2012-12-04 at 11.28.50 AM.png
Dr.Jackal
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới phát hiện ra, là khi connect iDevice với iTunes, khi mình kéo thả các app hay music, video sẽ hiện ra thanh Device, chỉ cần thả vào là nó sẽ sync vào iDevice luôn.
mấy bác cho e hỏi chút..e vẫn chưa hiểu vì sao có những iphone có dung lượng sau máy mà có máy lại không..có phải chỉ một số quốc gia mới yêu cầu in dung lượng ở sau máy thôi??😃
Dr.Jackal
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phiên bản trên Win có bác nào gặp tình trạng, khi mở lên nó không vừa màn hình không?

Của em khi mở lên nó luôn mở tràn cả màn hình, mất luôn thanh cuộn luôn.
@Dr.Jackal cái này dễ thui, bạn đưa chuột lên top bar kéo nó qua 1 bên cho lộ sườn cửa sổ để resize lại cho nhỏ hơn màn hình của bạn.
xong rùi lại nhấn vaò nút phóng to cửa sổ itunes ra là nó sẽ fix lại cho vừa màn hình pc.
mới fix xog
BÁc chủ chỉ giúp e cách nào sync contact qua gmail kg, phiên bản 10. thì e biết, giừo qua 11 thì thua, mà hôm trước định lên 6.0 cho iphone kg thành công, giừo phiên bản 10. nó kg chịu nhận iphone mới đau, còn 11 thì e kg biết làm
nhatrangpda
ĐẠI BÀNG
11 năm
Download link nào cũng chỉ được v10.7 thôi Bro (76,79MB), trong khi v11 kích thước ~84MB.

Hình như muốn lên v11, bắt buộc phải update từ version thấp hơn, chứ không thể setup trực tiếp.
Cho mình hỏi là mình có máy IP3Gs Lock như lanh chanh bấm update nên phải tốn tiền ngu (400k)😔 để unlock lại. Bây giờ cắm vào Itune 11 thì nó hỏi như thế này: Set up ás a new Iphone hoặc Restore from this backup : Iphone 3Gs (Last Backed Up 22/11/12) theo các bác thì em restore or xài new vì sợ lại phải tốn tiền đi unlock nữa :eek:
sync bằng gmail thì chỉ quản lý trên web (gmail) và trên ip vậy thì nên dùng app để sync và quản lý cho tiện, app như contacts sync to gmail cho phép đồng bộ 1 chiều (gmail về thiết bị hoặc ngược lại) hoặc 2 chiều (merge cả 2 nguồn gmail và thiết bị).
sync qua itunes thì nên chơi với outook để dễ tùy biến trên máy tính hơn thui, mình thường edit hoàn chỉnh contacts trên ôutook rùi sync vô ip sau đó merge thông tin với facebook để có được nhìu thông tin hơn.
đã kiểm tra rùi, link từ apple là bản itunes 11 nhé bạn.
thik lấy lại các thông tin trước khi "bỊ ngu" thì rs from this back up: ...
còn ko cần các thông tin trước đó thì set up as new ip.
3gs bi h nhắm mắt ngta cũng đã unlock được bạn lại đi mất tới 400k, hic hic. tinhte đầy những bài hướng dẫn unlock đủ các kiểu lại ko đọc 😁
@nas_nguyen Bởi thế mới gọi là "tiền ngu" nếu biết tinhte.vn sớm thì đỡ tốn rồi! Thanks
400K mua code lên World cũng quá mắc!
Mình vừa test vừa viết topic cũng chỉ tốn 40K cafe+555!
Bác cydia chỉ e cách khác phục với..!!
Sao e cài itunes k đc vảy nhỉ! Do e nâng cấp lên itunes 11 rồi sài được 1 lân ,lần sau mở nó k lên và cứ báo lỗi j đó e k nhớ nữa! Rồi e cài lại itunes 10.7 va nó k cài được
Còn đây là lỗi khi mỗi lần e bật pc lên
@mylove9298 đã cài 11 vô thì trước khi cài lại bản thấp hơn cần gỡ sạch bản 11 ra, nên xài cái chương trình hỗ trợ uninstall ấy, bất cứ cái j được cài vô cùng itunes thì phải gỡ ra hết. xóa sạch sẽ thì mới cài lại được bản thấp hơn nhé.
Uninstall iTunes 10.7, Restart Computer.
Install lại iTunes 11.
@nas_nguyen của mình win7 32bit thì mình bấm vào dow về thôi.dow về rồi cái nó hiện chi la 10.7 chứ mình chẵn đến nỗi nào đâu. dc thì cho mình xin link tks bạn
@mylove9298 máy 64bit nên nó dẫn link 11 (64bit), bạn nhấn link apple thì nó sẽ cho link 32bit nhé:
http://www.apple.com/itunes/download/

iTunes

The latest macOS offers the world’s best way to play — and add to — your collection of music, movies, TV shows, podcasts, audiobooks, and more.
apple.com

nếu load mà thấy vẫn 10.7 thì bó tay với trang chủ apple nha, he he, có lẽ có vấn đề với máy tính hoặc mạng ở chỗ bạn.
Nên xài link gián tiếp ở đây, đủ các phiên bản của itunes nhé:
http://www.filehippo.com/download_itunes_32/
nhatrangpda
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mylove9298 Đúng vậy. Mình cũng chỉ dl được v10.7 :(.
Lạ ghê!!!
@nhatrangpda vào đây dow bạn nhé..mình mới search được,khỏi mất công hỏi. kẻo bị bảo "tiên ngu" đấy
http://www.filehorse.com/download-itunes/
Cho mình hỏi cái nút "Transfer purchases" ở đâu vậy? Hay là nó tự động sync luôn rồi?
@stonecold khi bấm sync nó sẽ hỏi
cuối cùng tìm mãi cung dow được từ anh này..hic
http://www.filehorse.com/download-itunes/
tks nas_nguyen nhiều..;)
Sao e cài được itune rồi ma kết nối lại không nhận iphone nhỉ..
Bác cydia vs na_nguyen giup e phát này nưa với..hic (khổ thật)
@mylove9298 bạn cài itunes bản bao nhiu vậy?
vẫn câu hỏi cũ: ko bít bạn cài kiểu j???
cái lỗi kia là do itunes ko được cài đúng nên ko thể chạy hoặc nhận ip, nó yêu cầu gỡ itunes ra rùi cài mới lại.
ko bít hồi sáng mình kêu bạn gỡ sạch sẽ itunes và những thứ liên quan bạn có làm ko? cần 1 cái tools kiểu như total uninstall/remove ấy để gỡ ra, xoá file, xoá reg liên quan thì mới gọi là SẠCH được.
nếu bạn ko gỡ sạch được thì có thể sẽ ko xài dc itunes luôn :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019