HD iPhone sử dụng iTunes 11 Sync, Restore, Backup

cydiatoday
30/11/2012 10:51Phản hồi: 465
465 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình update lên bản 11 này ko cài dc app ai giúp mình với.cài nó báo complete rồi xuất hiện determi gì gì đó mình ko hiểu.ngày trước dùng bản cũ vẫn cài dc app mình authorise rồi vẫn k dc
có 2 cách:
1. copy toàn bộ nhạc trong ip đã sync với pc1 vô thư mục nhạc trên pc2 muốn sync vô ip rùi sync (nếu muốn sync bằng itunes thì chắc chỉ có cach này thui).
2. dùng itools để add thêm nhạc từ pc2 vô cùng với nhạc đã sync trên pc1 và từ nay sẽ tiếp tục dùng itools để add/remove nhạc nếu sau đó bạn ko thực hiện thêm cách 1 nói trên.
bạn có thể linh động kết hợp 2 tools này để có phương án tối ưu trong từng hoàn cảnh nhé ;)
từ hôm lên 11 đến h sync hoài mà có sao đâu ta???
Bác cydiatoday ơi, em chót lên 6.0.2 cho mini rồi, muốn quay về ấn vào Restore iPad hả bác, em mới dùng nên vẫn còn ngố lắm, cảm ơn bác nhiều.
@vangthanhdat iPad Mini không thể Re-restore hay downgrade được nhé.
Kinh nghiệm nên download 6.0.2 về và restore qua iTunes, phòng nay mai sử dụng được với Redsn0w mới.
@vangthanhdat Download 6.0.1 cho iPad Mini và restore lại với chế độ DFU nhé. Mình vừa hạ xuống 6.0.1 từ 6.0.2 cho iPhone5 thành công.
Thời điểm 22:00 ngày 24/12/2012 Apple chưa khoá 6.0.1 iPhone5 và iPad Mini dù đã lên 6.0.2
meovt
TÍCH CỰC
11 năm
rắc rối quá
Cho em hỏi sau khi dùng itunes 11 thì ip của em ko thể update các bản nâng cấp của app, nó cứ báo ko thể kết nối itunes store
@limpbizkit_166 Đã thực hiện trong iTunes chưa:
1. Sign-In với Apple ID của bạn.
2. Authorise this computer với Apple ID của bạn.
@cydiatoday Dạ đã làm cả 2 bước nhưng vẫn ko được ạ
thanks bác
thieuha01
TÍCH CỰC
11 năm
Xin giúp mình vấn đề này với:
Mình chuyển qua dùng máy tính mới. Sau khi cài iTunes 11 64bit, mình copy kho app ở máy tính cũ vào đúng thư mục My Documents\My Music\iTunes\iTunes Media\Mobile Applications
Nhưng khi chạy iTunes 11 thì không thấy các app đó trong list.
Giờ làm sao đẻ iTunes nhận được hết các app đó nhỉ?
@thieuha01 he he, cách đơn giản và chính thống đó là mở app trên itunes rùi kéo toàn bộ app bạn có vô đó thả ra thì itunes sẽ tự động build list cho bạn nhé, muốn sync thủ công những app cần thiết thôi thì bỏ chọn auto syn new app thì sẽ ọk thui.
cách kéo thả trên (hoặc add file/folder vô library itunes) áp dụng được cho mọi itunes nhé
Không cần copy như vậy.
Phải đăng nhập (Sing In) với account Apple ID của bạn.
Authorise this computer cũng với Apple ID.
Trong tab Apps, tick chọn "Automatically sync new apps".
Kết nối iDevice với iTunes, nếu iTunes hỏi "Apply these changes" nhấn Apply.
Nếu hỏi "Transfer" hay "Don't Transfer" nhấn Transfer.
thieuha01
TÍCH CỰC
11 năm
@cydiatoday Cháu không cài toàn bộ app lên iPhone. Nên việc tranfer sang sẽ thiếu app.
Cháu cũng đã Authur rồi. Các phiên bản iTunes trước cháu cài lại hệ điều hành và đã sao lưu lại kho app rất đơn giản. Không hiểu sao trên iTunes 11 lại chưa thực hiện được. Các settings trên iTunes cháu đã đọc kỹ bài đầu và làm theo. Nhưng vẫn chưa được nên mới post bài hỏi.
Nếu update từ iTunes 10.7 lên 11 thì các apps sẽ vẫn còn. Chỉ là không hiện mầu của icon app thôi, nhưng khi chọn sync lại sẽ hiện.
Trường hợp bạn chắc đã uninstall iTunes 10.7 nên mất apps.
Còn cách này: chuột phải tên iDevice chọn "Transfer Purchases" xem.

Hoặc:

cydiatoday: Em đang sử dụng 4s world chưa JB, PC đã cài itunes 11, nhưng khi kết nối IP với máy tính để sync nhạc hoặc phim thì không được, PC hiện thông báo IP không hỗ trợ định dạng file này nên ko cho add file vào libarrary để sync được. Mà file film của em là định dạng MP4. Bác cho em hỏi IP chơi được những định dạng film/nhạc nào, và hiện tượng như trên của em thì giải quyết ra sao. Cám ơn bác nhiều
Các file mp4 hay mp3 không sync được chịu khó ghi lại và dùng Total Video Convert hay Format Factory để convert lại.
Định dạng music là mp3, video là mp4 và MOV. Hình ảnh thì Jpg hay png.
@cydiatoday Em đã dùng FF để convert file video thành MP4 nhưng vẫn không add được vào library để sync. Còn file music thì chỉ add được file wave sound vào IP. Như vậy là sao hả bác cydiatoday? Bác có thể gửi cho em xin 1 file MP4 nào đó đã add được vào IP4S để em thử được không bác. email của em là datartex@yahoo.com. Cám ơn bác nhiều
@datartex chi mà phức tạp dữ rứa, nhạc thì mp3 đa số là ok nhé (nếu định dạng khác mp3 thì tốt nhất nên kiếm cái mp3 converter rùi chơi đồng loạt luôn thì sẽ ok).
riêng cấi mp4 thì hơi mệt chút vì cái mệt ở đây là chuẩn video, mặc dùng cùng đuôi mp4 nhưng có file ip đọc được, file khác lại ko, nên cái này thì nên dùng soft kiểu như total video converter bác cydiatoday đã nói hoặc cái nào có chức năng xuất video theo thiết bị ấy (khi chạy chương trình này sẽ chọn output là ip3/4/5 luôn thì sẽ có file mp4 phù hợp với độ phân giải cũng như chuẩn video mà ip có thể đọc tốt được)
cai app no chi bao will install la sao ? iture 11 ! cho hoai ma may ko nhanapp. mong a e chi dum`
@hackervntn nhấn sync thì nó sẽ cài
andungtra
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nas_nguyen em cũng bị tương tự vậy, nhấn sync vào cũng vậy . nhấn install được apps, rùi apply , sync rùi mà chỉ thấy will install
@andungtra Mình cũng bị tương tự vậy, không sync từ máy vô Iphone được, cái Itunes 11 này chán quá (mình cài laptop và máy bàn đều bị tình trạng như vậy)
cám ơn bạn đã chia sẻ thông tin:p
Bác ơi cho con hỏi là sau khi set up thì con mở itunes không được ah, nó báo " the file"itunes library.itl" cannot be read because it was created by newer version" là sao bác
hic con đã gỡ mấy lần và set up ko có được, con gà về mấy vụ này lắm, mong bác giúp đỡ
cám ơn bác nhiều ạ
Search tìm xoá iTunes Library.itl là iTunes chạy bt.
tức là sao hả bác ơi, xóa cái đó rùi thì ko mở dc itunes luôn bác ạ 😔
con thử rồi ạ :((
@Hà Mã Ỉn he he, ý là bạn gỡ itunes đi, rùi search file đó và xoá, tốt nhất là search "apple" ấy rùi xoá hết những j liên quan tới itunes, ipod trong máy tính.
gỡ luôn bonijour, apple suport .... luôn nhé (remove/uninstall programs) rùi thì mới cài lại itunes thì sẽ ok.
thường thì nâng cấp itunes dễ chứ còn hạ cấp itunes thì hơi mất công chút á
con đã xài cleanner để remove hết rùi mà , nên khi con search thì ko thấy ji hết trơn, nhưng cứ set up là lại bị báo lỗi
hic 😔
bác có thể liệt kê những gì liên quan đến itunes, ipod trong máy tính được ko ạ, sao một hồi con ngồi mò ra thì thấy có: bonijour, apple suport và con đã remove hết nhưng vẫn ko set up được ( chắc là vẫn còn sót )
many tks !!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019