HD tăng tốc và giảm hao pin cho iDevices iOS 4, 5, 6, 7.x - Fix lỗi treo táo - Nâng hạ baseband 3GS

homlee
25/7/2010 1:47Phản hồi: 6.009
6.009 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Homlee cho hỏi nếu disable homescreen wallpaper trong ztoggle thì mặc định sẽ ko còn hình ảnh ở homescreen và lockscreen ah?nếu ko enable cái này ko lẽ cài thêm winterboard sao.
Thx!
Nên sử dụng ztogge để disable hay enable homescreen wallpaper khi cần sử dụng. Không nên cài đặt winterboard trên Cydia vì app này rất hao pin , ngoài ra nó có chức năng thì tương tự homescreen wallpaper (đã tích hợp sẳn IOS4.x).
Homlee mỗi khi Edit bài lại nhớ thêm chú thích edit nội dung gì đoạn nào để cho a e tiện theo dõi cập nhật thêm nhé.Góp ý thôi 😃 Vì lâu lâu thấy bài của Bạn được edit lại theo ngày giờ 😔
Thx!
Mình làm như hd. Thấy máy có nhanh hơn nhưng bị 1số lỗi ko bieit có phải do nó ko hay do nguyên nhân khác: sheeting vuốt ko thấy ra, bitesms ko dùng dc phím tắt. Một số ứng dụng cài từ Cidya ko Hiên thị
- Như đã nói, nếu cài file hosts ở bước 6, một số apps cài trên Cydia sẽ không chạy vì các apps có nhúng thêm Spyware do thám. Cài đặt file hosts này có nhiệm vụ như Firewall ngăn chặn các apps này. Nếu bạn muốn sử dụng các apps này, copy file hosts gốc (đã lưu trước đó) vào /etc.
- Tại bước 5, tối ưu hóa daemons, đã thực hiện disable Mobile Substracts trên daemon com.apple.springboard (vì hiện tại mobile substract không tương thích IOS4) nên một số ứng dụng cài trên Cydia không chạy. Nếu muốn sử dụng các ứng dụng này, vào Cydia cài lại (reinstall) mobile substract.
- Nên cài đặt các apps dạng .ipa tương thích IOS 4.x vì các apps này không yêu cầu nhúng thêm mobile substracts.
mình đã copy lại file host gốc, không tìm thấy cái mobile substract đâu cả, hiện tại vẫn chưa dùng đc các ứng dụng cài từ cydia
Mở Cydia, vào Search, gõ "mobile substrate". Reinstall package này.
@homlee Homlee cho mình hỏi mình ko biết lên đã xóa mất "+ ACUtil" trong CYDIA "cái này xuất hiện khi mình cài sam vào " sau khi xóa xong restar springboard máy mình bị dính ngay hình đĩa cap với dây cắm
vậy mình phải làm như nào để thoát khỏi bây giờ
@traihp07 Thực hiện từ bước 1 -9.a theo link này :
http://www.tinhte.vn/threads/1049214/
có ích đó, thanks bro nhìu nhé
3Gs thì mới lên OS 4.0, 3G lên thường k đủ ram để vận hành trong 1 time nên sẽ bị chậm hẳn đi..... mà thường thì xài cái nào nên chạy hệ diều hành của nó là tốt nhất.... có vọc thì vọc xong nên chạy lại CT cho chắc....
Homlee ơi up lại cái file General.plist cho 3G đi sao chỉ thấy có 3GS ko àh.Thx!
Bạn gửi link download file gốc General.plist của 3G lên đây để bố sung.
@homlee cho mình hỏi, mình làm như hướng dẫn launchdeamon và file host, khi update cydia thì bị như trong hình. có cách nào khắc phục nó ko ??? mình ip4 ios 6.1
à sẵn cho mình hỏi cái xóa langue và cái bypass signature check carrier bundle có làm cho ios 6.1 đc ko? tại mình thấy "Hổ trợ các thiết bị : iPhone 4, 4S và 3GS với firmware từ iOS 4.3.3 đến iOS 5.1"
thanks trước ^^!
đã làm theo hướng dẫn,reboot xog h treo táo lun rồi,máy mình 3gs lock old bootroom
ok đã up theo link Bạn xử lý nó nhé, thx!
http://www.mediafire.com/file/677ctdehhti4lz3/General.plist

---------- Post added at 04:41 PM ---------- Previous post was at 04:38 PM ----------

Chắc chắn Bạn đã làm sai ở đoạn nào đó mới bị treo máy.Mình làm rồi và vẫn ok reboot ầm ầm sáng giờ đó.
Homlee làm rồi (tested) mới post bài gồm các bước thực hiện chứ ko nói suôn đâu.
bây h mình restore ko dc lun roi 😔( bao loi 1600
Bạn có lưu SHSH OS 3.1.3 hay 4.0 ko vậy?Nếu ko là tiêu đó nhé.
Giờ Bạn nên đọc qua các topic sticky trên 4R để xử lý thêm em nó nhé.
đã lưu SHSH 3.1.3,4.0,4.0.1 trên cydia,h restore toàn báo lỗi 1600 😔
- Giải nén file hosts.rar này thành file hosts lưu trên PC, copy chồng lên (replace) file hosts đã có trong thư mục của Windows : C:\Windows\System32\drivers\etc\. Khởi động lại Windows.
- Vào Control Panel tạo một user account mới với account type là administrator, log in vào account mới này và đặt iphone đặt vào Recovery mode để restore FW custom 3.1.3 hay IOS 4.0 hay 4.0.1
- Nếu vẫn không được , đặt iphone về DFU mode, restore lại 3.1.3 bằng bản gốc, active bằng sim Lock, jailbreak bằng spirit, mở Cydia add http://repo.woowiz.net, cài đặt Spirit2Pwn, đặt vào Recovery mode để restore FW custom IOS 4.0 hay 4.0.1
Thanks Thanhnh091. Đã phân tích file General.plist gốc 3G, kết quả cho thấy điều giống nhau so với 3GS. Nên file này có thể cài đặt với 3G.

cám ơn bạn mình đã thử và đã khắc phục dc lỗi 1600 nhưng sẽ bị lỗi 1510 (đây là cái lỗi mình mún :p) rồi sau đó mình chạy redsn0w lại và chĩ install CYDIA thôi và để cho nó chạy và cuối đã thoát khõi trái Táo... thanks bạn nhiều :wavespin:
lungtung
ĐẠI BÀNG
14 năm
thanks bác chủ rất nhiều....
đánh dấu lại sau này làm 😁
mình cài rồi mà vẫn chưa dùng dc sbsetting và bitesms, cho hỏi cái bước 1 xóa mấy file bóng đi có ảnh hưởng gì ko, vì đợt trc mình làm theo hướng dẫn bên pdviet.net xóa xong hôm sau synick mấy app từ các tk khác nhau vào nó ko vào dc, trước đó vẫn app và bình thường
- Giải nén file hosts.zip này, dùng iphone folders copy file hosts tại thư mục file_goc_backup/ này đè lên (replace ) với file đã có tại thư mục : etc/ của iphone. Đây là file hosts gốc, không chặn các Spyware, nên có thể sử dụng Sbsettings hay bitesms được.
- Mở Cydia, vào Search, gõ "mobile substrate". Reinstall package này.
- Bước 1, xóa các icons Shadows không ảnh hưởng gì.
thank mình làm dc rùi
hung7641
TÍCH CỰC
14 năm
3gs thì lên dùng, chứ 3g thì phải xuống lại 3.x.x

IP bản lock thì khi unlock nó bắt mình cài kèm mobile substrate ( unlock off thì mình ko rõ có ko).

Các app từ cydia nó hơn app itune là có thể chạy được mobile substrate, xóa nó đi thì JB iphone để làm j ?

Mình cũng đã thử các cách như chủ thớt đưa ra, những cuối cùng cũng phải về lại 3.x thôi.

Dù sao cũng cảm ơn bác đã có lòng chia sẽ 😃.
Như đã nói trong topic, đối với OS 3.x, cài mobile substrate là không có vấn đề gì cả, nhưng với IOS 4.x, hiện chưa tương thích. Ví dụ lưu danh bạn (add new contracts) dựa trên list (các số) của cuộc gọi là văng ra liền. Thứ hai, khi reboot iphone Lock, một số máy bị tình trạng không có sóng "No Service" khi unlock ultrasn0w 0.93. Đợi khi nào Saurik nâng cấp phiên bản này của mobile substrate, update phần daemons để nhúng mobile substrate.
Hi homlee,
Mình sử dụng 3G world ko bị tình trạng như Bạn nói.Đang sử dụng OS 4.01 đã thực hiện theo các bước của Bạn và khá ok 😃
bite SMS mình sử dụng bthường sau khi làm các bước chỉ có quickdo ko hoạt động được và phải reinstall mobile subtra thôi.Mục recent log thì vẫn thực hiện save new contact bthường.
Thanks bạn đã nhiệt tình để test topic này, để tiếp tục hoàn thiện tốt hơn.
- Đã test vơi 3GS Lock bản IOS 4.0 custom by Sn0wbreeze lẫn Pwnagetool không thể thực hiện save new contact tại recent log được khi nhúng mobile substrate.
- Kết quả sau khi thực hiện các bước với IOS 4.x này, Pin tốt hơn nhiều so với 3.x nhất là stanby mode : 5h-7h mới mất 1% Pin .... Sử dụng trung bình 3,5 ngày kể cả vào 3G.
- Nếu vậy, sẽ update lại phần daemons để nhúng mobile substract.
Mình và a e trên 4R rất quan tâm đến topic của Bạn nó có lợi cho a e nhiều mà hehe,mình chỉ thực hiện và report lại để Bạn update cho các a e sau làm theo được thuận lợi.
Hiện tại các app chạy tốt sau khi tiến hành các bước tối ưu hệ thống trên 3G world của mình đặc biệt mình thấy cải thiện về pin và perform rất cao.
Thanks bạn Thanhnh091 rất nhiều. Mình đang cố gắng tối ưu các daemonns để làm sao tiết kiệm được bộ nhớ càng nhiều càng tốt nhất là 3G. Bởi vì khi unlock bằng ultrasn0w (iphone 3G, 3GS Lock IOS 4.0 ), mobile substrate tự động nhúng thêm vào nhiều daemons, nên chiếm rất nhiều bộ nhớ. Nhưng khổ ở một chổ là một số apps trên Cydia cần file pakage này. Có trường hợp một số iphone world (vì không cài ultrasn0w) lại không cần sử dụng mobile substrate vì chỉ cài các apps dạng .ipa nhưng một số iphone world cũng sử dụng mobile substrate cho các apps Cydia. Như đã biết mobile substrate chiếm bộ nhớ sẽ làm 3G chạy chậm (128MB), cho nên thực hiện hài hòa giữa các apps .ipa của itunes và .deb của Cydia là rất khó , tùy theo người sử dụng thôi.
* Đã update bước 5 :
- iphone Lock : chỉ nhúng mobile substrate trên daemons com.apple.springboard, còn các daemons khác loại bỏ package này. Test thử với SBsettings OK.
- iphone world : sẽ không replace file daemons com.apple.springboard, vì nếu có cài hay không cài mobile substrate sẽ không ảnh hưởng. Nếu có cài mobile substrate trước đó, nó được nhúng với file daemons com.apple.springboard (vì không replace) để chạy apps cydia. Còn các daemons khác sẽ disable mobile substrate.
@ homlee
Chính xác là đối với bản world và lock khác nhau rất nhiều về việc nhúng mobile substrate.
Việc unlock iphone lock thì nên thực hiện tối ưu như Bạn đã hướng dẫn.Mình sử dụng 3G world nên ko test và report hết cho Bạn được.
Confirm lần cuối với Bạn luôn là hiện tại mobile substrate vẫn chưa ổn định (Martin admin của biteSMS và Ma Jun của QuickDo confirm với mình) do đó sẽ có bản update từ BigBoss trong thời gian tới.
Hiện nay mình đang sử dụng license biteSMS, QuickDo, MCleaner nên thuận lợi trong việc updata thường xuyên và compatible với OS mới cũng như hay report cho họ nếu phát hiện bug để họ fix.
Mình thật sự phục Bạn trong việc nghiên cứu các file hệ thống và đưa ra các phương pháp tối ưu hệ thống mà ít Bạn trong 4R có thể thực hiện được.
Many thank....!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019