Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HD2 chạy WP7 so sánh với HD7

vuhai6
15/1/2011 3:54Phản hồi: 186
HD2 chạy WP7 so sánh với HD7

Chúng ta đã nói nhiều về việc so sánh HTC HD2 và HD7 trước đây, tuy nhiên với tình hình hiện tại cả hai máy đều có thể chạy Windows Phone 7 thì việc so sánh đã cân bằng hơn. Giờ đây người ta có thể lựa chọn giữa 2 chiếc máy chạy cùng hệ điều hành giống nhau, HD2 hay HD7.

HTC đang gặp vấn đề thực sự khi mà HD2 thì quá tốt trong khi HD7 không đáp ứng được mong mỏi của người dùng. Trong khi với HD2 giờ đây người ta có thể cài Windows Phone 7 với việc được hỗ trợ cập nhật thường xuyên thì HD7 vẫn còn là một cái gì đó không hấp dẫn. Bản chất đóng của hệ điều hành WP7 trên HD7 ít nhiều cũng làm nản lòng dân thích vọc. Một điều ít có thể bàn cãi khi nói HD2 thật tuyệt khi có thể chạy cả 3 hệ điều hành: Windows Mobile 6.5, AndroidWindows Phone 7.

Trong video dưới đây bạn có thể thấy HD2 chạy WP7 vẫn thua một chút so với HD7, điều này khá hiển nhiên khi mà HD7 sinh ra là để cài WP7. Với việc hai chiếc máy chênh nhau khá nhiều tiền mà cấu hình không khác là bao thì bạn sẽ chọn chiếc nào?

Cập nhật: vì có nhiều người nói cấu hình của HD7 và HD2 khác nhau nên mình chép cái bảng so sánh này qua để mọi người coi lại. Về cơ bản thì chúng không khác nhau nhiều.

Nguồn: Youtube
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RIM
CAO CẤP
13 năm
Thích vọc thì sẽ chọn HD2 thi thoảng còn đổi gió... còn xác định trung thành với WP7 thì HD7 chứ sao 😃 Tuy HD2 rất "đa hệ" nhưng để chạy nuột Android hay WP7 với tất cả các ưu việt và dịch vụ của hai OS này mang lại thì có lẽ là chưa thể... :balanced:
kenpham
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn nói thế này rõ ràng chưa dùng HD2 rồi. Mời bạn mượn 1 chiếc HD2 chạy Android NAND (dùng ROM desire hay ROM MIUI) để cảm nhận nhé. Hiện tại WP7 mới là bản ROM đầu tiên, chưa hoàn hảo cũng đúng,nhưng mà chạy bản đầu đã đạt 98-99% thế là quá tuyệt rồi.
Nuột là sao ?

WP7 thì không nói vì còn quá sớm nhưng Android thì quá OK. Tuy HD2 không phải sinh ra để chạy Android nhưng Android chạy trên HD2 chẳng khác gì các android based phone khác, nếu không muốn nói là hơn (nếu đã chạy bản RAM build thì biết).
umumti
CAO CẤP
13 năm
Với Android thì HD2 đã chạy rất ổn, mình chưa thấy bất ổn gì khi sau khi cài android lên HD2 và đã khai thác gần như tối đa những gì mà Android có ở những sản phẩm khác, không biết như thế là ưu việt chưa nữa, nhưng thật sự giờ bắt quay lại win 6.5 thì thấy rất tiếc khi nó được cài vào HD2.
Baltalon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác hãy chạy thử đi, rồi sẽ biết.
tuananh_00
ĐẠI BÀNG
13 năm
chán thế biết vậy lúc đó mua hd bây giờ dùng nexus one chán ghê.
vẫn thích hd2..dù không vọc cạc ji cả
tuananh_00
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko biết đến khi nào với chạy dc 2 hdh trên android đây.
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Thật là quá tuyệt cho một thiết bị, rồi đây nếu HD2 chạy Meego đc thì nó đúng là con chuột bạch bất tử 😃
Anbis
ĐẠI BÀNG
13 năm
HD2 đã chạy được MeeGo thử nghiệm rồi bác ơi 😃
letienduc89
ĐẠI BÀNG
13 năm
HD2 Is No.1 (câu này ko biết đã viết bao nhiêu lần rùi mà vẫn thấy đúng )
HD2 cḥay đựơc meego rồi nhé.
tuananh_00
ĐẠI BÀNG
13 năm
sạc 4 hdh cơ ah............mua winmobi nhanh nhanh
Đối với android thì HD2 chạy rất tuyệt không có lỗi gì cả, còn ngon hơn cả win 6.5. windows 7 thì HD2 chạy tốt nhưng chụp ảnh chưa ngon vẫn xấu, còn lại các cái khác ngon,lướt web,email offive ngon hơn android,cách nhắn tin và nhận tin nhắn cũng rất hay
hơ, thông tin này chắc làm M$ nóng mặt đây 😁
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
hd2 chạy android vẫn thích hơn
chừng nào có android 2.3 cho HD7 đây 😔
RedGhostPro
ĐẠI BÀNG
13 năm
chừng nào HD2 chạy đc symbian^3 nhỉ....? kakaka;)
HD2 đa nhiệm giống N900 quá,mấy OS ngon android .MeeGo... chơi hết kiểu này bao giờ mấy em nó vọc tới IOS đây.Mấy con này giành cho mấy bác thích trải nghiệm .hehe.nhưng em thấy WP7 luột hơn vì nó sinh ra là để dùng WIN7 ...
binhmafia94
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác có hiểu đa nhiệm là gì ko ạ
Phát biểu linh tinh quá, chả hiểu gì hết.
Chưa xài cũng không sao, nhưng làm ơn tìm hiểu kỹ trước khi nói
dorian
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chà HD2 thú vị nhỉ! Hiện tại đã đc 4 hđh rùi sao! Nếu chạy đc iOS thì zui ta hihi! Chắc fải kím để vọc thui :p
pisa
TÍCH CỰC
13 năm
Mai mốt bán ra điện thoại Free OS cho người dùng tự cài HĐH mới thú vị...
HD2 trâu bò quá, hệ điều hành gì nó cũng chơi được hết :sluggish::sluggish::sluggish::sluggish::sluggish::sluggish:
em định mua 1 em mà không biết HD2 với HD2 T-mobile có xài chung rom được không vạy mấy bác....?
Vô tư bạn ah, T mobile đi vì 1 số NAND nó yêu cầu phải T mobile
Nói chung nhìn T mobile có 2 nút xanh đỏ ( call và end ) vẫn đẹp hơn HD2 thường 😁
hoangvud4
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vào đây hóng hớt, tình hình là bắt đầu căng thẳng là chẳng biết nên chọn em nào HTC HD2 hay là HTC Desire. Đang thích Desire nhưng thấy các bác khen HD2 quá nên lại phân vân. Ai biết tư vấn dùng em nào?
kakatoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
tùy cái thẻ nhớ bác này đưa vào thử nghiệm nữa chứ tui cũng lấy máy tui ra so sánh với video máy tui Hd2 t-mobile thấy chạy nhanh hơn 2 máy trong video kể cả cái HD7 nhá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019