Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HD2-Tmobile] Xin mấy anh giúp đỡ em ....?

bluestar7589
3/7/2011 12:51Phản hồi: 30
Em mới tậu được con HD2 Tmobile, máy đã cài sẵn ROM NAND android Gingerbread v2.7 [2.3.4],
MAGLDR 1.13,bây giờ em muốn up rom mới mà không biết làm sao? Các anh thấy bản rom nào ổn định ít hao pin co thể giới thiệu cho em vài bản để nghiên cứu được không.Em đã đọc nhiều hướng dẫn trên diển đàn rồi mà vẫn chưa hiểu lắm.Các anh trên diễn đàn có thể hướng dẫn chi tiết từng bước cho em được không.Cám ơn cám anh .
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có anh nào giúp đỡ em không ........
em có đọc bài [FONT='Trebuchet MS', Arial, sans-serif][23 Jun 2011][v4.1] HD2 NAND Toolkit - Toolkit for HD2 Users [Source Released] bên [/FONT]http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1090783 nhưng do vốn tiếng anh kém nên không hiểu rõ. Các anh có thể giúp em được không ....?

Máy của bạn đã HSPL, MAGLDR rồi vì vậy khi nâng cấp một bản NAND Android thì cũng rất đơn giản, bạn phải tải về đúng ROM NAND dành cho TMOUS và dành cho cài đặt MAGLDR (khác với cLK), trong các chủ đề giới thiệu về ROM đó đều có thông số hoặc đường link cho bạn tải về, tùy từng bản ROM mà họ yêu cầu CWR Partition.

Công cụ Toolkit for HD2 giúp bạn dễ dàng hơn khi chọn Partition Size, Nếu máy chưa chưa làm gì có thể MAGLDR, cLK...

Hiện có rất nhiều bản ROM tùy theo ý thích của người sử dụng, nếu nhẹ mà nhanh thì dùng CyanogenMod 7, nếu thích màu mè, giao diện đẹp có thể dùng Sense 3.0 nhưng thiếu ổn định, chậm và chưa hoàn thiện. Sense có bản Desire HD cũng rất tốt.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=905060

cực kì mượt mà,nhẹ nhàng,ổn định và ít hao pin,rom 2.3.4 tốt nhất mà mình từng gặp
Cám ơn 2 anh,vậy sau khi down các bản rom rồi thứ tự các bước làm như thế nào? Mong các anh hướng dẫn em,em có đọc các hướng dẫn trên diễn đàn rồi nhưng không biết với thông số như máy của em thì bắt đầu như thế nào và từ đâu nữa. Xin lỗi đã làm phiền các anh, vì em mới chuyển từ sym qua nên còn gà lắm,mong các anh chỉ giúp em .
bạn phải nói rõ bạn muốn uprom nào thì mới giúp được chứ:smoke:
NexusHD2-Gingerbread V2.8 [GRJ22/Android2.3.4][K: tytung_r10] <--- ROM này nè anh. Thanks anh trước,em ưu tiên về pin hơn,giao diện tính sau
1/ down rom copy vào thẻ nhớ ở ngay ngoài cùng không copy vào thư mục nào cả,giữ nguyên định dạng zip không được giải nén,copy xong lắp thẻ vào máy
rom đây : http://sites.google.com/site/nexushd2android/nexushd2-gingerbread/v2-8/download
2/ down tiếp CWM_Recovery_135M giải nến sẽ được folder MAGLDR_CWM_Recovery_v3.2.0.0_for_NexusHD2_135M trong đó có file DAF.exe
CWM_Recovery_135M down ở đây http://nexus-hd2.googlecode.com/files/MAGLDR_CWM_Recovery_v3.2.0.0_for_NexusHD2_135M.zip
:help: bắt đầu thực hiện uprom nhé:help:

-cắm cáp với máy,vào MAGLDR 1.13 chọn USB Flasher(dùng "VolUp" và "VolDown" để di chuyển,dùng phím "Call" để chọn)
-chạy file DAF ở trên cứ ấn next..next chạy xong máy sẽ tự động khởi động lại,giữ nút power để vào MAGLDR 1.13
-chọn AD Recovery ->install zip from sd card ->choose zip from sd card->chọn rom vừa copy vào thẻ-> yes,install...-> đợi nó chạy xong rồi ấn nút back chọn reboot system để khởi động lại máy

XONG

lần khởi động đầu tiên sẽ rất lâu,chịu khó chờ nhé,nhưng rom này thì nhanh lắm,tầm 2 phút thôi

chúc thành công:happy::happy::happy:
Quên mất cho em hỏi cái này là cài android trên thẻ nhớ hay là cài trên bộ nhớ máy vậy anh. Em muốn cài trực tiếp trên máy luôn áh
Với lại cho em hỏi muốn vào MAGLDR 1.13 thì khi mở máy giữ im nút nguồn + ấn nút "Vol Down" phải không anh 😕
:yellowcarded: cài trên bộ nhớ máy,vào MAGLDR 1.13 cứ giữ nguyên nút nguồn thôi,không ấn "Vol Down" gì hết
thks anh.
Còn nếu em cài rom MIUI thì cũng làm như trên phải không anh ....?
cũng như vậ thôi nhưng chú ý cái CWR_recovery,mỗi rom có dung lượng khác nhau đề phòng tràn bộ nhớ
nếu làm theo hướng dẫn của anh,down đúng rom thì khi up có thể xuất hiện lỗi gì không anh ....?
Tại em chưa làm lần nào,còn gà lắm nên muốn mọi điều chắc ăn thì mới dám làm(e chưa đủ tiền mua thuốc trợ tim)^^
mình đang dùng rom đó không có lỗi gì cả,nếu không dủ gan thì cứ để 2.7 mà dùng thôi
v2.8 thì pin như thế nào anh 1% dc khoảng mấy tiếng nếu để chế độ stand by
luckymancvp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em cũng đang dùng HD2 T-Mobile. Các bác liệu ai biết cách chỉ em quay về win mobile 6.5 không ạ. Vì em mua lại, nên họ cài sẵn mọi thứ như bác chủ thread ( còn android 2.3 không còn win mobile nữa, MAGLDR 1.13 , NAND)
up lai rom gốc 6.5 là được thôi mà,nhớ up bằng cable để không mất Hard SPL nhé
đã úp thành công lên v2.8, thks bac nghia9123456 nhiều nhiều,đang vọc em nó coi tình trạng pin như thế nào ><
có lẽ là tốt nhất trong các rom NAND Android HD2
con v2.9 thì sao bác hehe(hi vọng nó sẽ tốt hơn), máy của bác bình thường 1% pin được mấy giờ nếu để chế độ stand by thế ....?
mình cũng gà như bạn Bluestar7589 và cũng thích bản 2.3.4 này nhưng mà chưa úp rom lần nào, hiện đang sài bản 2.2 mình theo chỉ dẫn của pro Nghia9123456 úp thử xem sao có gì mình báo cáo lại.
bây giờ ra tới bản 2.3.5 rồi bạn ơi,up lên luôn xài cho đã,đây là link https://sites.google.com/site/nexushd2android/nexushd2-gingerbread/v3-0
cảm ơn bạn, để mình down về úp thử, mình lúc trước sài o2 Flame mới chuyển qua thằng này thấy nó phức tạp kô dám lắm. sài mấy chú này thì hay to mò, kệ chết cũng úp.
Mình cũng mới có con HD2 T-Mobile khi mua đã cài android, giờ làm sao để biết máy của bạn đã HSPL và ROM NAND dành cho TMOUS và dành cho cài đặt MAGLDR là sao mình chưa tùng up rom cho HD2 nên không biết mong bạn chỉ cụ thể với, vì nghe nói HD2 T-mobile up dễ die.
Thanks
em mới mua con HTC HD2 T-mbile , hiện đang cài sẵn Androi, nhưng là Tiếng Anh nên không quen. giờ em muốn up Rom tiếng Việt, em nhờ các PRO chỉ giúp 1 bản ROM có tiêng Việt cho con này. em vùa bắt đầu dùng ANDROI nên gà lắm. trăm sự nhờ các PRO
Mình cũng có câu hỏi giống bạn,đang dùng HD2 Tmobile dùng bản 2.2.1 mà không biết up rom là gì.
ninh13
ĐẠI BÀNG
12 năm
hai pro vào đây tham khảo nha:http://www.youtube.com/watch?v=eRhzOeqHiLM
mình lười viết bài wa lên kiếm clip cho mấy pro
Bạn có thể xem bài cách hướng dẫn ROM Android của tritran, ROM của dungphp, langthang, boyppc đều có ngôn ngữ tiếng Việt.
Bác cho em hỏi, em có cái HD2 chẳng hiểu thằng cháu có ghịch sao mà bây giờ mở lên thì chỉ hiện "get together" test only not for sale. Có cách nào hồi sinh em ấy không, em đọc khắp websites mỹ rồi vẫn chưa tìm được giải pháp mong bác hướng dẫn.
PB81120 MFG HX-B3
SPL-2.00.1000 XE
MicroP(LED) 0x05

Thanks bác nhiều nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019