Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hệ thống phát hiện kẻ địch mới trên trực thăng chiến đấu Apache

TDNC
3/5/2011 10:42Phản hồi: 108
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn có vẻ hay .............
Bao giờ mới đến lượt VN sài nhỉ...
thang_thinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
lỡ e chưa bắn mà mới châm thuốc lá hút thôi thì nó có phát hiện ra k nhỉ:bounce:💀
mr_tam
TÍCH CỰC
13 năm
Em nghĩ bác nên tập thói quen bỏ thuốc là vừa ;)) thậm chí bác còn không kịp thuốc nữa ;)) vừa bật lửa lên thôi ;))💣
PingMD
CAO CẤP
13 năm
Thêm 1 công cụ giết người gần hoàn hảo nửa.
thích nhất chiếc apache này với chiếc blackhawk. Việt Nam ko bít tới đời nào mới đc xài chiếc này .chắc còn chục năm nữa nữa . =))

Cái này dùng để đi bắn chim hoặc cho vietnamairlines thuê thì hay biết mấy. :cloud9:
những cổ máy giết người quá khủng, hai thằng con của saddam husein chết dưới tay mấy em apache này
chả khoái thằng nào nhưng mà thằng Mỹ có khi còn dễ chịu hơn là bọn Tàu thâm
1000 Apache mà sang oánh chắc HN về đồ đá trong nửa ngày 😁
Igla,SAm,S300,MIG,Su...đâu mà đòi vô Việt Nam?Lybia quân đội bằng 1/10 VN và đánh mãi còn chưa ăn thua kìa.
Thực ra do Mỹ k muốn tham gia sâu vào chiến sự Lybia và ảnh hưởng tới dân thường nên chỉ đánh răn đe thôi,chứ với số lượng máy bay tiêm kích,máy bay không người lái,tên lửa hành trình,máy bay ném bom tàng hình hạng nặng B2,B52 v.v thì chỉ cần 1 ngày là có thể san phẳng Lybia lẫn Việt Nam (tất nhiên với điều kiện không quan tâm mục tiêu dưới đất là quân đội hay dân thường).
Trực thăng Mĩ trông ngầu thật.
Rồi chúng ta cũng sẽ tìm đc cách vô hiệu hoá nó thôi, đừng lo đồng bào ạh...
các bác thống cảm cho bác galbuon bác ý còn chưa hiểu dõ tâm địa của người "anh em" Tàu khựa của chúng ta ...😔
PhuongLam
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trong chiến tranh vùng vịnh mấy em này xơi xe tăng của sadam thấy thuơng luôn , trên xa mạc nó là vua - nó xơi sạch sẽ những gì nhúc nhích trên mặt đất!
chg76113
TÍCH CỰC
13 năm
Khủn quá .
Công nghệ quân sự và tình báo của Mỹ là số 1 thế giới rồi. Đua theo Mỹ có mỗi Nga còn có khả năng, chứ Trung Quốc, Triều Tiên toàn thùng rỗng kêu to.

Sặc sữa với bác galabuon, bác lạc quan quá hay bác gốc Tàu thế? Mỹ gọi Trung Quốc là con cọp giấy đó chứ, toàn khoe khoang chứ chưa thấy chứng tỏ được gì. Chỉ giỏi ăn hiếp nước yếu như Việt Nam.
"Người anh em" mà bác nói đang từng bước tiến hành xâm chiếm Trường Sa, Hoàng Sa của chúng ta bằng vũ lực kìa chứ ở đó mà bảo vệ.
"Người anh em" đã dạy ta một bài học vào ngày 17 tháng 2 năm 1979, và ta đã phải trả giá bằng gần 50.000 người thương vong, bài học là đừng tin thằng Trung Quốc. Lúc đó đứng ra bảo vệ chúng ta là người anh em Liên Xô yêu cầu rút quân nếu không thì đập luôn TQ.
"Người anh em" đang có ý định tiến hành đồng hóa dân tộc Việt Nam và lân cận. Chúng nó toàn đẻ con trai, nên dự đoán đến năm 2020 thì có khoảng 20 triệu đàn ông TQ ko có vợ, và khi đó phải qua các nước lân cận kiếm vợ, và gần nhất, dễ nhất là Việt Nam.
hihihihi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenhuutai85 bạn nói chưa đúng,liên xô hoàn toàn ko có nói sẽ đạp trung quốc nếu tq ko rút quân,nó chỉ viện dân điều khoản đã ký với việt nam về tương trợ để đưa vũ khí,và máy bay trở quân vn từ campuchia về để tăng viện cho khu vực biên giới giúp vn thôi,nó ko dám đưa quân đâu vì sợ sẽ gây ra leo thang quân sự và gây ra xích mích với mỹ.Vì lúc đó mỹ đã gián tiếp ủng hộ china tấn công vn sau chuyến thăm mỹ của đặng tiểu bình.Và việt nam cũng đâu cần liên xô đưa quân trợ giúp đâu,vì quân chủ lực vn lúc đó còn đang nằm ở campuchia để lật đổ chế độ khmer đỏ.Mà trong nước quân chủ lực ko có mà china đánh mãi cũng ko vào sâu nội địa được thì cần gì trợ giúp nước ngoài về quân đội.Cái đó cũng chính là cái người ta kêu nhiều nhất về liên xô thời đó,khi china tuyên bố đánh sẽ ko kéo dài để kìm chân ko cho liên xô tham gia để nó bị 2 đầu thọ địch.Liên xô thấy vậy cũng chỉ tuyên bố cho có lệ thôi đòi china rút quân.Chi tiết hơn bạn có thể đọc tại đây http://vi.wikipedia.org/wiki/Chiến_tranh_biên_giới_Việt-Trung,_1979 .Chỉ có duy nhất cuba cần cuối cuộc chiến thì mới tuyên bố sẽ ủng hộ vn toàn diện,kể cả đưa quân đội qua hỗ trợ thôi
@hihihihi Quote Cuba anh em like mạnh anh cu
Em nhớ là nó áp dụng công nghệ hồng ngoại rồi cơ mà nhỉ!? Trên chương trình của discovery channel thì phải.
Cái này chỉ cần đặt miệng nòng súng trong 1 tấm hấp thụ ánh sáng tối màu hình loe thì không biết có phát hiện được không nhi!? (chi ánh sáng thôi nhé, chứ âm thanh thì lại to hơn) 😕
ec', em này tác chiến bên Iraq với Afganistan là vô đối.....máy cái clip quay trên Youtube các Bác xem qua nhé
http://www.youtube.com/watch?v=9QfdjMTFfHM
"5m"...nó bắn quả rocket k cần nổ,rớt trúng ng cũng chết rồi :cold:
Vũ khí chiến tranh luôn là những đồ chơi công nghệ tốn kém nhất ;)

Sent from my iPad2 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019