Help!!! Các bác dùng dich vụ chuyển tiền nào ?!

thuyfoet
25/3/2015 1:23Phản hồi: 96
Chào mọi người. Em đang làm 1 nghiên cứu về các dịch vụ chuyển tiền của ngân hàng và bưu điện nên cần tham khảo ý kiến của anh em tinh tế. Em xin list các tiêu chí như sau:

- Tiện lợi
- Nhanh chóng
- An toàn

Anh em nào sử dụng các loại dịch vụ này rồi, hoặc biết dịch vụ nào mới tiện lợi cho em ít cmt nhá. Thank các bạn!:p;)😃
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tranquyt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thành thị thì bưu điện ngân hàng đều tiện, nông thôn thì bất tiện. Dùng của Viettel là khỏe nhất chả cần tài khoản gì ráo
thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
@tranquyt Dịch vụ này hay thế à, thế thủ tục thế nào? Đơn giản không? :oops:
@tranquyt ra bưu điện làm cái vèo cho nhanh, còn không thì cứ ra nhà xe gửi đi là tiện nhất
@thuyfoet Dịch vụ rất đơn giản bạn ạ, bạn chỉ cần mang chứng minh thư và tiền ra cửa hàng giao dịch của Viettel là có thể đăng ký chuyển tiền , nhân viên cửa hàng sẽ hướng dẫn bạn chuyển tiền, có hai hình thức nhận tiền, có thể nhận tiền tại các cửa hàng trực tiếp của Viettel hoặc nhận tiền tai nhà.
VKGK
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tranquyt Viettel làm gì có dịch vụ chuyển tiền ???
@Viettel2929 Hóa ra bankplus là của Viettel. Dùng bữa h mà nay mới biết. Thích nhất khoản chuyển tiển qua tin nhắn. Nên ko ngại phải chuyển tiền cho đối tác như xưa nữa. Nằm ở cơ quan bấm bấm chờ xác nhận là xong. Khỏi phải chạy tới chạy lui nóng nực.
Bưu điện chậm hơn bank nhiều, mà bank thì thủ tục phức tạp quá, bác phải xem là bác cần làm khu vực nào nữa
Thời buổi này cứ xài bank là chuyển tiền đi ngay í mà
@mancutie Nhưng có những nơi đâu có bank mà nhận tiền bác, với lại dân quê, nhiều khi thủ tục mở khoản rườm rà nên họ ko mở lấy gì mà gửi.
Em toàn gửi tiền hay quà bằng cách đợi có người quen nào sắp về quê thì gửi à.
@hotboysieunhan Đợi người quen thì lúc có lúc không bác ơi, chứ cách này là an toàn nhất. Giờ em cũng thấy nhiều dịch vụ nhưng chuyển tiền giao tận nơi qua viettel hay đấy, mấy bác tham khảo xem sao
cái nào cũng có thuận lợi và bất lợi, nên hễ mình tiện cái nào thì làm cái nấy cho rồi. Còn hỏi mình gửi ở đâu, mình sẽ chọn gửi qua... nhà xe... hehehe
em thích gửi tiền vào bank hơn, an toàn nhưng cũng thấy bất tiện là phải ra tận bank mới lấy được tiền
@condedenthui05 Trước tết rồi tui không về quảng ngãi nên gửi tiền cho ba má tui qua dịch vụ BankPlus này nhanh chóng mà khỏi cần đi xa, giao tiền tận nhà cho ba má tui nên từ đó đến giờ tháng nào cũng xài dịch vụ này luôn
akb48
TÍCH CỰC
9 năm
tiền tới tận tay thì quá an toàn luôn rồi đó mà chi phí chuyển có đắt không các bác ?
cu.tin
TÍCH CỰC
9 năm
@akb48 theo giá mình xem trên bảng phí thì phí chuyển tiền khá hợp lý ,rẻ hơn chuyển từ ngân hàng
@cu.tin gửi 1tr phí bao nhiu? 5% ko và bao lâu nhận đc tiền
gaito
ĐẠI BÀNG
9 năm
bây giờ có luôn dịch vụ chuyển tiền tận tay thế này rồi sao ,trước giờ em chuyển đa số là phải lên bank lấy không đó hoặc ra máy ATM rút tiền
hd7770
ĐẠI BÀNG
9 năm
cuộn sống ngày càng phát triển và tiện dụng mà nhỉ ,bây giờ chẳng cần phải đi đâu ngồi nhà ra lệnh là ở bên kia có thể nhận được tiền mặt ngay
inori
TÍCH CỰC
9 năm
nếu người nhận lý do nào đó không có ở nhà khi được giao tiền thì sao hả mọi người ?
kuquan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@inori lên quầy nhận đó bác ,quầy giao dịch viettel mình thấy đầy trên toàn quốc
@inori Không có thì khi nào có ở nhà họ giao. Có số đt người nhận để liên lạc sắp xếp mà. Tính ra chuyển tiền kiểu Viettel khá tiện.
liberty.city
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái này thì khỏi lo vì khi gửi tiền là có sdt người nhận nên trước khi họ đi đưa tiền thì sẽ gọi điện trước đó ,có nhà thì họ mới đến
vậy mà trước giờ mình không biết nhỉ ,bankplus liên kết chắc cũng nhiều ngân hàng lắm ,mình dùng Đông Á không biết có xài bankplus được không
huutinh0125
ĐẠI BÀNG
9 năm
@markmarkmark Bên viettel mở dịch vụ này chắc hẳn họ phải liên kết với nhiều ngân hàng rồi, tui cũng hóng dịch vụ này
@huutinh0125 Ra biết bao lâu rồi hóng cái gì nữa bạn @@
huutinh0125
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuhaianh45 Dịch vụ này ra lâu rồi mà giờ tui mới biết đây này. Dịch vụ chuyển tiền này của Viettel quá tiện luôn mỗi lần muốn chuyển tiền không cần phải chạy tới chạy lui.
@huutinh0125 Haha thế thì sau này sướng nhé. Không phải chạy tới lui xe cộ , nắng nôi các kiểu rồi.
mirugami
ĐẠI BÀNG
9 năm
không cần account vẫn xài được mà ,chỉ cần ra trung tâm giao dịch tiền mặt nhưng có acc thì đúng là tiện hơn rất nhiều vì có thể gửi tiền qua điện thoạt bất kỳ lúc nào
nagisa
TÍCH CỰC
9 năm
có app Bankplus không nhỉ hay phải dùng supersim của Viettel ?
Phí dịch vụ chuyển tiền mặt đây bạn nhé
P/S : Với hình thức người nhận nhận tiền tại cửa hàng:Tối đa 20.000.000 VNĐ/giao dịch và không giới hạn số tiền chuyển/ ngày.
Với hình thức người nhận nhận tiền tại nhà :Tối đa 5.000.000 VNĐ/giao dịch và không giới hạn số tiền chuyển/ ngày.
Viettel chưa cung cấp dịch vụ bankplus với KH sử dụng tài khoản của ngân hàng Đông Á bạn ạ. 😁
Bankplus có App bạn ạ, bạn vào kho ứng dụng của hệ điều hành để tải nhé
Viettel sẽ giao tiền cho người nhận trong vòng 24h kể từ khi người chuyển thực hiện giao dịch.
Sau 10 ngày, kể từ ngày thực hiện giao dịch mà người nhận không nhận được tiền, hệ thống sẽ hủy giao dịch và hoàn lại tiền chuyển cho người chuyển. Quy định hoàn phí chuyển như sau:
.Nếu người nhận không nhận tiền do nguyên nhân từ phía KH thì người nhận ra cửa hàng trực tiếp của Viettel để nhận tiền.
+ Trường hợp người nhận không nhận được tiền do nguyên nhân từ phía Viettel (VD: Nhân viên không đến giao tiền…) => Người chuyển sẽ được hoàn phí chuyển.
+ Trường hợp người nhận không nhận được tiền do nguyên nhân từ phía khách hàng (VD: Không tìm thấy người nhận…) => Người chuyển không được hoàn phí chuyển.
taulai023
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Viettel2929 Phí rẻ ,thủ tục gọn, an toàn, và khoái là có mặt ở khắp nơi. Chứ ở quê bưu điện ngân hàng có khi đi cả chục km mới tới
@taulai023 Bác này nói đúng quê mình cũng thế ba mẹ đi ra ngân hàng chuyển tiền hơn chục km đó. Nhờ có dịch vụ chuyển tiền của Viettel mà ba mẹ giờ đỡ đi xa
akb48
TÍCH CỰC
9 năm
@taulai023 đúng đó ,ở quê thì nên dùng chuyển tiền tận tay thấy giá Bankplus công nhận là rẻ thật
thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
@taulai023 Thanks bạn nhé!
Bên viettel bữa nay có dịch vụ chuyển tiền như thế này nữa ah? Tiện nhỉ, thế từ nay ta muốn gởi tiền không phải mất công chạy ra bến xe miền đông nữa rùi 😁
Gửi nhanh và an toàn thì chắc chỉ có bank. Nhưng mà thủ tục theo mình cho là hơi bị rườm ra.
@hytran2014 Bạn nói mình mới để ý. Xem ra vậy thì dịch vụ của viettel bảo mật hơn rất nhìu.
tranquyt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@penten Không được đâu bạn , nếu thế thì nguy cơ rủi ro rất cao.
Đúng cmnd, đúng tên đúng mã số bí mật mới được nhận tiền
thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
@tranquyt Hì, dịch vụ này mình đang ngâm cứu, chưa giao dịch bao giờ!
@penten Mình nghĩ sẽ không có vụ nhận thay đâu, như thế rủi ro mất là rất cao. Mình nghĩ nếu vắng người nhận, thì Viettel sẽ phản hồi lạ thông tin cho người gửi và yêu cầu người gửi có thể thay đổi lại thông tin người nhận cho phù hợp. Như vậy sẽ an toàn hơn
An toàn nhất chắc là bank. Nhanh nhất chắc là Viettel. Tiện thì cũng là Viettel vì có thể chuyển bằng tin nhắn và giao cả về tận nha.
Bank thì chuyển khác bank chưa chắc nhận đc tiền. Còn cái bankplus này thì sao chưa rõ.
Tiều cái
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duonganhhung Tùy từng ngân hàng thì mới chuyển được, nếu có liên kết với nhau. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019