Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HELP] Cài cydia cho Iphone 3GS World 3.1.3

cosin84
5/4/2010 12:21Phản hồi: 25
Tình hình là em mua 1 cây iphone 3GS world 3.1.3 Modem FW 5.12.1. Đã cài sẵn Cydia.

Do ngứa tay em lỡ Reset all setting. Nó hiện cọng cáp và dùng itune để active lại thi OK. Nhưng cái Cydia của em mất luôn rồi hic hic.

Từ lúc mua máy tới giờ em chưa update firmware gốc của gốc của iphone.

Bác nào có kinh nghiệm thì giúp em với 😢😢😢😢
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

3GS Fw 3.1.3 BB 05.12.01 mà jaibreak được rồi hả Bạn?Cửa hàng nào làm được cho Bạn vậy?
Chỉ sử dụng Redsn0w 0.9.4 để jaibreak và có Cydia sử dụng trên 3GS Fw 3.1.2 và có bootrom cũ thôi nhé, nếu dính bootrom mới thì vẫn bị cáp + đĩa --> chạy lại redsn0w xong 😃
cosin84
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thât sự trước đó nó là 3.1.3 và có sẵn cydia mới ghê chứ mình tưởng ko sao nên mới reset all setting thế là mất cydia lun. giờ cài lại ko được? hic hic
Dở....:mad:mad:mad:mad:mad:mad:mad:mad:mad:mad:mad:mad:mad:mad:
nếu 3.1.3 mà có cydia tui quỳ xuống tụi lạy nó 😔(
Dùng Spirit để jailbreak cài đặt CYDIA đc đó. bạn quỳ xuống đi.
Kinh nhỉ, cửa hàng nào vậy bạn? Cửa hàng nào mà đã cài cydia cho FW 3.1.3 BB 05.12.01 chỉ mình với. Mình tới trả phí 1tr luôn vì là cửa hàng đầu tiên trên thế giới tại thời điểm này mà JB được IP FW 3.1.3 BB 05.12.01.
trả lời giúp bạn lun : hiện nay trên thế giới,trừ tụi DEV-TEAM và GEOHOT ko tính vào , chưa có ai jaibreak dc 3.1.3 baseband 05.12.01
finished ^^
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Chắc chắn là chủ topic sử dụng fw custom 3.1.3 nên có Cydia.
Giờ reset all settings nên tất nhiên là chẳng còn gì rồi, chỉ còn cách dùng nghe, gọi bình thường vì là bản quốc tế hoặc hạ về 3.1.2 để gài Cydia (nếu có thể).
Tôi cũng nghĩ như bạn đó.

cosin84@: retore 3.1.3 > 3.1.2 để jailbreak và cài cydia.
Hướng dẫn Hạ (Downgrade) 3Gs FW 3.1.3 về 3.1.2 ! Lấy SHSH file về PC !

Còn muốn như cũ thì retore thêm fw custom 3.1.3
Restore FW Custom 3.1.2, 3.1.3 iPhone, iPod và giải pháp tránh hao pin

Chú ý (cái này nếu làm theo bài hướng dẫn trên mà bi lỗi 1604):
- Nếu máy đã cài itune thì remove di, Tạo user mới với quyền admin log = user đó và cài itune bản này vào

- Sửa file hosts (C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts) như hình đưới nha

- Trong quá trình retore nếu iphone bi đứng ở màn hình trắng hoặc màn hình trên iphone đang chay thanh loading thì cứ để vậy khởi động lại itune Shift + retore lần nữa (trường hợp này cũng ít xẩy ra) lỗi 301X.
dtoan0203
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn nói vậy chưa chắc đâu. Của người ta la BB : 5.12.1 cơ mà, nếu dùng custom thì khác chứ. Ít nhất BB cung van phải là 4.11.07
3GS chưa jailbreak thì lấy đâu ra CYDIA.
geometry
TÍCH CỰC
14 năm
lần sau tìm kiếm rồi hãy hỏi, trong diễn đàng đã có hết rồi, đụng j cũng quang topic ra hỏi, chẳng chịu tìm kiếm j
batmanhehe
ĐẠI BÀNG
14 năm
3g quôc tế JB fw 3.1.3 05.12 thi tôi đã thư va thành công,con 3gs thi tuần thấp chi tôi chưa thử.ko dám chắc cũng có thế tuần thấp thi JB đươc ,con tuần cao thi potay.
Có 2 cách cài lại Cydia mà không cần restore hay jailbreak lại Firmware :

1. Download Cydia.deb về PC và dùng iphone folders copy file này vào thư mục / var/ root/ Media/ Cydia/ AutoInstall / . (Nếu không có thư mục Cydia, AutoInstall thì phải tạo thư mục này). Khởi động lại iphone, Cydia sẽ được cài mới trên iPhone. Cách này được áp dụng cho tất cả iPhone, iPod và tất cả version. Nếu vẫn chưa có Cydia, thực hiện lại lần nữa.

2. Download Cydia.deb về PC và dùng iphone folders copy file này vào thư mục root/User/

Nếu iphone cài sẳn app mobile terminal , gõ lệnh sau :
su
Nhập password
alpine
dpkg -i /User/Cydia.deb
3gs 3.1.3 ma downgrade 3.1.2.duoc ha bn? minh nghi neu bn downgrade duoc tu 3.1.3>3.1.2.may bn thanh ipod touch luon.
cuteont
TÍCH CỰC
14 năm
Chẳng có gì lớn lao cả các bác à. Bootrom cũ có lưu shsh trên cydia DFU về 3.1.2 => JB => shift restore custom 3.1.3 thôi.

Bản gốc chưa JB lấy gì bác vào root được mà chép file deb? Chưa JB lấy mobile terminal đâu?
cuteont
TÍCH CỰC
14 năm
Nếu đúng như bác nói "3GS world 3.1.3 Modem FW 5.12.1. Đã cài sẵn Cydia" có nghĩa máy bác có bootrom cũ và đã được lưu shsh trên cydia trước đó. Bác ghé mình mình sẽ giúp free cho bác có cydia.
Thân.
Vẫn chưa bác nào có cách ah, em cũng bị trường hợp như vậy luôn.
FW 3.1.3 BB 05.12.01 JB bằng Spirit, có Cydia ngay. Nếu bị lỗi chạy file fĩ lỗi sẽ hết. Thành công 100% ( Cái này đã thử trên FW 3.1.3 gốc )
3gs world cài cydia vô tư di!

---------- Post added at 07:58 PM ---------- Previous post was at 07:55 PM ----------

chính xác hahaha!phải liều mới biết!
[FONT=&quot]Xin các bác tư vấn giúp. Em có IP 3GS 32GB 3.1.3 (modem Firmware 05.12.01) đã unlock. Em dùng Cydia trước đến giờ vẫn OK, nhưng bây giờ không thể nào tải các app từ Cydia được, nó cứ hiện ra thông báo: “Error: Running Sub-process/usr/bin/dpkg returned an error code (2)”. Em khởi động lại máy không được. Các bác giúp em với. Xin cám ơn nhiều. [/FONT]
ơ e muốn cài lại cydia thôi mà các bác nói e chả hiểu gì cả loạn hết cả lên :-ss
Mình làm như thế nhưng vào Loader vẫn ko thấy Cydia.

---------- Post added at 05:58 PM ---------- Previous post was at 05:51 PM ----------

Mấy topic nói bị ẩn Cydia thì dùng redsnow chạy lại là ok, mà mình JB bằng redsnow thì ngang đoạn limera1n thì như bị đứng đợi 30' vẫn thế 😔.Mình dùng gp thì JB đc nhưng trog Loader ko có Cydia :((
phải có wifi mới hiện cydia nha
nếu ko có
1. khởi động lại ip
2. chạy red o chọn gì xem
Nhưng sao trước đó khi mới JB xong chưa bị del mình vẫn thấy (no wifi)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019