[Help]Cần hướng dẫn cách chạy xe Exciter 2012 côn tay 5 số hiệu quả

jloi94
2/10/2012 9:9Phản hồi: 308
308 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em c.bi mua con ex côn tay gp2013. Ko biêt xe côn đi ntn... tìm hiểu thì hiểu đc ti. Cho e hỏi..khi bắt đầu chạy xe.nổ máy,bóp côn,vào số 1 nhả côn từ từ để xe đi,khi muốn lên số 2,số3 lại phải bóp côn lại từ đầu à.
vnhat
TÍCH CỰC
10 năm
@th3kopliv số nào tốc nấy, từ số 1 lên thẳng số 4 cũng được thôi, có điều lúc đó tốc độ còn thấp nên phải vê côn khi nào đủ tốc thì thả ra mà chạy; đi kiểu đó hại máy, tốt nhất là cứ 1,2,3,4,5 😁
@th3kopliv Chạy mấy số đầu thì thả từ từ thôi.lên số càng cao thì thả nhanh hơn và có thể thã hết côn.bt mọi người chạy hay rà côn từ số 1 đến 4 .qua số 5 mới thả hết côn..còn nếu muốn thả hết côn thì số nào củng được nhưng máy gào lắm hại xe bạn à.chạy tốc độ nào thì đi số đó xe mới bền trừ khi bạn muốn tăng tốc..
@nguyenphuc1389 Ví dụ. E bắt đầu chạy là số 1,nhả côn từ từ cho hết côn,r bóp lại côn nhả từ từ lên số 2,cứ thế lại bóp côn nhả từ từ lên số 3. Như vậy đúng chưa bạn..đạt đc tốc độ mình yêu cầu r thì có phải giữ côn để xe chạy bt k.
@th3kopliv Uk đúng rồi...Đạt được tốc độ yêu cầu thì vẩn phải giữ côn để giữ nguyên tốc độ.ví dụ bạn chạy tốc độ 25km và đi số 3 nếu bạn giữ ga và thả hết côn thì km/h vẩn lên như vậy máy sẻ gào..thế này nhé..đè pa số 1 thả 1~2/4 côn.lên số 2 thì thả 2~3/4 côn.lên số 3 thả 3~3,5/4. lên số 4 thả 3,5/4 côn lên số 5 4/4..Lý thuyết là vậy.quan trọng bạn phải thực hành mới hiểu được.Lúc mới tập chạy thì có vẻ khó.chịu khó tập khoảng 2 3 ngày là có thể chạy được.chạy khoảng 1 tuần là thành thạo liền
Hướng dẫn cko mình cách vê côn được không
Cứ theo cảm giác mà chạy bạn ơi 😃 Mấy cái nguyên tắc nắm để biết thêm thôi.Kinh nghiệm là chủ yếu 😃 Cứ thấy chạy số nhỏ là tua cao máy hơi rung rung thì bóp côn lên số là vừa.Khi chạy số cao mà thấy máy nó hơi khựng khựng hoặc ì ì thì bóp côn xuống số.Những đầu không nên thả hết côn ra nhanh. Cứ từ từ đừng vội.Bác cứ xách xe ra đường vắng mà tập. chịu khó cái chân bên thắng(chân phải ) hơi áp nhẹ vào lốc máy khi tập để cảm nhận đc độ rung của máy
cho mình hoi mình chay xe ex khi trả số bóp côn rồi mà sao hay có tiếng keo cạch cạch la vậy.hay do mình về số k đúng
baonguyen_tg
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thắng135 chắc xe bác ai đó chạy k quen nên bị hỏng vòng bi trong nồi côn, bác ra hãg thay xem sao. Xong cho e biết kết quả
đèn đỏ lúc trước cứ tắt máy, giờ thì đỡ rồi
cách lùi số như thế nào ạ.vd từ số 4 lùi số số 3 mình làm sao ạ
@tu480 Bóp tay côn rồi đạp cần số 1 lần là số 4>3
@Mãiyêuem nhích lên hay đạp xuống
@tu480 =]] thôi bác dựng xe rồi móc đạp là biết liền
@Mãiyêuem vd mình đang chạy đó ạ số 4 lùi số 3 nhích lên hay đạp xuống ạ
@tu480 đang số 4 đạp xuống thì về số 3, đạp xuống tiếp về số 2
softskin
ĐẠI BÀNG
5 năm
Huong dan su dung minh chup lai bang dien thoai cho cac ban nao can
https://drive.google.com/open?id=1Juoe_zcw4YfgdwZb0rl_rVNGLL9QYNGF