[HELP] CH Play không có kết nối

goldenboss2704
24/3/2013 8:27Phản hồi: 71
em đang xài con note 2, tình hình là ko vào dc CH Play dù đã bật wifi. nó cứ hiện "Không có kết nối nào" trong khi facebook, internet, ... vẫn vào vi vu. bác nào biết cách khắt phục thì giúp em với ạh😔. Ko thì em chết mất, mới mua dc có 1 tuân nay thôi :(
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Do mang mobi do, thu reset may xem sao

Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn
em đã thử 3 lần mà vẫn ko dc
😔:(
@goldenboss2704 Do bạn tải freedom hack my talking tom hay gì đó.bạn đã xóa freedom hay chưa xóa.nếu xóa thì tải lại cho nó vào cài đặt như trc.góc trên bên phải màn hình bấm vào 3 dấu chấm đứng
-> stop.xóa afk và những gì liên quan freedom là
@Neymar8903617 Chỉ cần stop app freedom là được bạn nhé! Không cần phải xóa tập tin apk...Thân!
😃 bác nên thử cài cái Gapp riêng để thử,hôm nay mình gặp tình trạng tương tự với Appstore
khitnv2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn chỉnh lại thời gian của máy về hiện tại đi,chắc là do lỗi nào đó khiến thời gian bị nhảy lệch

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Bác xem lại Date/Time setting xem, có khi múi giờ bị lệch hoặc ngày giờ ko chính xác. Bác nên tắt chế độ tự động set giờ mà nên chỉnh bang tay thì tốt hơn.
Từ hồi vào Tinhte.vn đến giờ thấy cái bác nói CH Play em thật sự ko biết nó là cái gì. Ngày nào cũng hóng bác nào giải thích để em đỡ bị lộ là dốt. Nhưng hôm nay mạnh dạn hỏi nó là cái gì thế bác, em chỉ biết Google Play thôi ah.
Uh nó là Google Play, do một số lượng ko nhỏ các bác ở đây chọn ngôn ngữ Tiếng Việt, nên máy nó dịch là Google Play (dịch chuối thật, để nguyên bản cho nó dễ hiểu).
Ah thế ah, CH Play = Cửa Hàng Play đấy hả 😁
Mình nghĩ nó là CHợ Play - Chợ Chơi - Chợ Chời - Chợ Trời 😆
Chắc bạn có tải freedom để hack mua các ứng dụng trên google play ?

Nếu có như vậy thì nếu máy đã root, thì truy cập folder system/etc xóa file host đi là lại bt, mình từng bị rồi
@vinasat2 đâu cần bạn ạ. vào freedom, nhấn 3 dấu chấm ở góc màn hình, chọn stop, reboot lại máy là ok rùi nha 😃
@vinasat2 Thánh ăn gì để e cúng...😆
@vinasat2 cảm ơn nhe, nhờ chú mà ch play của mình hoạt động lại bt rồi ;);)
tunglam_192
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vinasat2 Chuẩn luôn. thánh đây rồi
ủa, có cả hack mua free apps nữa hả @@
cho mình hỏi ngoài lề là dạo này thấy cái google play load chậm như rùa ý, có ai bị ko
Bác cài thên cái DSN setting

Bác cài thên cái DSN setting

😁 đã tìm ra nguyên nhân fix,ko xóa được file host đâu kể cả dùng Root Exflore hay X folder đều ko được,kể cả để R/w.Cách duy nhất đây.
Cài cái này về: http://system.in-appstore.com/freedom/download.phpSau đó cài nó lên,bấm phím menu sau đó ấn stop nó.
Tiếp tục vào phần Titanium backup,deltle cái vừa cài về.
100% thành công đã test ;)
@diamond488 Bác backup lại dữ liệu và cài lại rom là cách đầu tiên
diamond488
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhoccavali91 mình xài phần mềm Framaroot nhưng không biết trong quá trình gở vì ứng dụng trên máy mình xóa nhầm gì ko, nhưng bây giờ ko thể backup và cài đặt lại dc, giờ phải làm sao hả bác!
@diamond488 Giờ bạn backup bằng Cwm là ok nhất
diamond488
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhoccavali91 thank bác mình làm dc rùi!
đã thử và thật sự thành công với cách của bác nhoccavali91, cám ơn bác lắm 😁:D
@goldenboss2704 Hehe giúp đc.anh em thấy vui lắm
Mình làm theo bác nhoccavali91 mà cũng k đc. chỉ vào đc 1 lúc xong nó lại báo lỗi kết nối ngay.
Tải về nhưng không mở đc, báo lỗi không tìm đc đường dẫn j đó.. :|

Sent from my SGH-T889 using Tinhte.vn
Mình vẫn chưa làm đc có ai giúp không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019