Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HELP] CH Play không có kết nối

goldenboss2704
24/3/2013 8:27Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cả 2 cách làm trên mà vẫn chưa đc
cảm ơn bạn mình làm được rồi....
Cam On cac Pro rat nhiu nhiu, the gioi nay can co nhung nguoi nhu vay... ^_^
trungppc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khi dùng FreeDom thì các tác giả đã nhắc nhở về chuyện này rồi nhé, cho nên anh em mình dùng smart thì cũng phải tinhte để đọc kỹ đã.
Máy mình chưa root, vô xóa file host nó không cho . Làm thế nào đây các bạn
diamond488
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ptolemy vậy thì root đi
@diamond488 Mới dùng S4 nên bạn cho hỏi root là gì ? Có mất dữ liệu không?
diamond488
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ptolemy bạn vào seach gg sẽ hiểu hơn về root, có lợi nhưng bạn sẽ mất bảo hành nếu máy bị hõng, nhưng trường hợp này rất ít xãy ra. đa số 10 người dùng ăn roi 10 người thì 7 người đã root máy rùi!
Toshiba
ĐẠI BÀNG
10 năm
Uầy, của mình không vào được do mình sửa Built.Prop ặc ặc, trả lại nguyên trạng lại chạy bình thường
Ui may chu ko bjet gj cong nghe noi khoac ! Chỉ tào lao up rom cai gj thoi gian cài dat sai cai j tằm bặy tam bạ !tải ba ung dug nhãm
Tui cug moj bi ko ket noi ch play day vo tjm kjem cach khac phuc toàn nhãm nnhí!
Nguyen do caj ung dung gjai phong rram tat cac trình quan ly ket noi!vo caj dai/ung dung/tat ca unh ddug .mở lai cac trinh cai dat san trong máy la ok kaka
Em đang xài mega duos 5.8. Do ch play ko đăng nhập được nên em có sao lưu và cài đặt lại mấy lần. Nhưng đến hôm qua thì ko đăng nhập đc ( sau khi reset do tải freedom nên ch play ko có kết nối ) nên em xóa ch play đi. Đến hôm nay em tải lại bản apk thì đăng nhập đc gg+ rồi đồng bộ hóa vs ch play đc nhưng mà vừa vào ch play thì máy bị đứng rồi tự động khởi động lại. Ai giúp e vs! Tks! 😆
zô quản lí ứng dụng, gỡ cài đặt cập nhật, sài phiên bản cũ đó, sau đó tắt tự động cập nhật băng wifi
Coǹ khi vao ch play ma k thay dc bieu tuoq cua ung duq thi lam s ha may pro
@Lì Sociu vào cài đặt => quản lí ứng dụng => tìm CH play ấn vào nó và xóa dữ liệu
Mình mới nghĩ ra 1 cách đã thử và thành công. Các bạn hãy vô mục Ứng dụng trong máy chọn Freedom vavà xxóa mục Dữ liệu. Vào lại CH play và thưởng thức 😆
Máy của mình vào được chplay nhưng mà không tải được file nó cứ báo đang tải xuống tới 10p mà không được % nào vậy phải khác phục như thế nào các bạn
@danchoj8x bac fix duoc loi chua lam the nao,may em cung bi nhu the Co fai up lai rom ko bac
@Hạnh026 Bạn có dùng freedom không. Nếu có thì ở trên có bác chỉ kìa. Còn không thì thử up lại rom xem sao.
@benhviendienthoai24h chắc fai up rom rồi bác tìm trong system chả có cái file đó nhưng trong data lại có cái file hostapd có fai nó ko bác
@Hạnh026 Nếu bạn không rõ thì cứ lưu dữ liệu rồi up rom gốc lại thôi.
khắc phục lỗi: không có kết nối chplay là do các bạn đã gõ cài đặt một số ứng dụng của hệ thống android. dù bạn khởi động lại máy cũng không có kết nối. bạn chỉ cần sao lưu và phục hồi lại điện thoại .
hiện tại chỉ còn cách đi bảo hành thui chứ trên mạng không có cách sữa lỗi đâu các bạn ơi..
có đó bạn... có thể dùng freedom hay lucky patcher j đấy... mua iap free cả
vkun
Trứng
9 năm
heartcry88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vkun Chắc bác lại dùng free dom chứ gì
vkun
Trứng
9 năm
Mjh kug get tinh hjh nay vj kho sua chua. Mjh da thah cong khi vao che do recevery xoa data & cache roi reboot laj may la dk(thah cong 100. Backup toan bo truoc khj lam). Mo may len vo chplay ngon lanh, sau do phuk hoi toan bo file backup la ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019