Help Help hư con ốc chỉnh Gió của EXCITER

kakashi00
10/4/2014 11:52Phản hồi: 59
Đưa cho anh thợ chỉnh xăng gió... chỉnh sao hư con ốc gió( nó gãy 4 đầu luôn rồi) mà lúc gãy là ổng đã vặn lại gần sát ốc rồi. bjo đâu có chỉnh đc nữa.... H tính sao mọi người ơi???? hok lẻ thay nguyên cái bình xăng con.....???? đem ra chạy thử thấy cũng còn vọt nhưng không biết có sao ko? Nghĩ là gió vẫn còn vào nên xe mới chạy được mà chắc ích lắm vì ổng vặn con ốc vào gần sát luôn rồi :3 mẹ bà toàn gặp chuyện ji đâu không à? Mình tính đem ra 3s kêu nó tìm cách lấy con ốc đó ra mà nghĩ hơi khó, mổ bình xăng con ra lấy đc hk mọi người??? Mà nếu không thể thì mua cái Bình Xăng con Mới không biết bao nhiêu ai biết giá báo mình cái? Hix xui quá.
Chắc cả cái Thế Giới này có mình là trường hợp đầu tiên.
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đầy ng bị,toàn bị mấy bố thợ chọc ngoáy. Ra 3s đặt mua ốc đó đi 260k thì phải,đặt mấy ngày mới có. K cần thay bxc đâu.
@Biiuti93 Thế thì chở gái sao mà dám nẹt nẹt...... Hix hix Có lần 2 bảo đảm bác em ăn 10 bịt i ốt để khôn ra.
@kakashi00 Thật may mắn là tớ biết sửa xe và toàn tự làm lấy... Đọc cái bài này xong ngẫm thấy tức sặc máu! Cái thằng đó không đáng gọi là thợ... Mà lúc nó vặn bung ren xong thì cái mặt trông ra sao? Tại sao không đền nó nguyên cả Bxc luôn? Láo toét!

P/s: bác thử gọt đầu đũa sao cho nhỏ hơn cái lỗ bắt ốc gió tí xong nhỏ tí keo 502 vào đầu đũa đưa vào dính con ốc bị chờn rồi vặn nhè nhẹ ra xem sao!? ;)
@ndkhoivtv Cái đầu đó nó Bằng như Gương rồi.... chỉ có thể khoan lấy ra thôi. mà giờ gió nhiều chạy vọt quá....hehe Ga nhẹ mà ăn xăng quá....
@ndkhoivtv Cái đầu đó nó Bằng như Gương rồi.... chỉ có thể khoan lấy ra thôi. mà giờ gió nhiều chạy vọt quá....hehe Ga nhẹ mà ăn xăng quá....
bornlove
TÍCH CỰC
10 năm
Thì khoan lấy ra rồi thay con mới thôi, khoảng hơn 200 cho con ốc đó.
@bornlove Cảm ơn mọi người nhiều.... chiều h ăn không ngon ngủ không yên, thế mà cứ nghĩ là thay cả cái BXC chắc chết. xe mới chạy có 12k à..... NGU ! LẦN RỒI THÔI
bornlove
TÍCH CỰC
10 năm
Đục chỉ làm phức tạp thêm, muốn lấy ra thì người ta có mũi khoan chuyên dùng để lấy ốc gãy, vặn vô hết là thiếu xăng
@bornlove Kệ chạy đở vài ngày chạy chậm chậm chắc hk đến nỗi. Chắc ra 3s nó có mà, tại đi 3s đó hoài thấy nó chuyên nghiệp lắm. An tâm rồi thank mọi người.
ji là ra 3s đặt hàng trước vài bữa có ra thay. chắc làm hết tầm 300k.....
coc3k
ĐẠI BÀNG
10 năm
pửa mình cũng bị ra hỏi mua nó phán 263k thôi ko mua lun zề tháo ra mài bằng lấy dao cưa nhỏ cắt lại thấy cũng ok lắm cho đỡ tốn tiền 😁
@coc3k Bạn bị giống mình hk? sao lấy ra đc?
Hỏi ngu cái nghe. cái phuộc trước của chiếc exciter 2010 mua về gắn cho exciter 2012 đc hk?
Giá bao nhiêu ta?
Mac18
TÍCH CỰC
10 năm
của mình còn trờn luôn rồi 😁 vặn lúc đc lúc ko, vặn vào vặn ra chẳng thấy kịch vòng gì cả, xoay tít mù, thôi kệ sớm cũng thanh lý =)))))
@Mac18 Tính đâu chỉ có mình bị xui xẻo ji thôi chứ...... Thế ra 3s nó khoan ra mua con khác vào chắc là đc. Mà bây giờ gió nhiều chạy vọt quá kéo lên vèo vèo mà ăn xăng bà cố. Chắc chạy đỡ 1-2 tuần rồi ra 3s thay.
mrthien217
ĐẠI BÀNG
10 năm
tạm thời bạn ra đại lý yamaha đặt hàng đi

sau đó cho mình hỏi thợ phá hư thì phải đền
đầu tiên lúc vặn hư cảm giác thằng thợ đó ra sao với bạn
sao bạn k bắt đền nó nó vặn hư mà ? ,làm hư phải chịu trách nhiệm chứ
@mrthien217 Bắt nó đền chứ, nó nói khi nào làm nó đi với mình. cảm giác hả Mình thấy nó vặn con ốc RA 1 lúc xong cái nó vặn con ốc Sát vào... Khi vặn sát vào rồi nó vặn ra không đc Từ Từ Tà hết 4 đầu con ốc. mà hình như vặn sát vào gió nhiều phải không bạn
mrthien217
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kakashi00
thông thường xiết chặt vào thì hẹp gió >>>gây nóng máy và hao xăng hơn

tùy xe nửa bạn ơi

ừm vậy còn đỡ chứ k đền thì......khoảng 200 mấy bạn chịu số lẻ nó chịu số 200 là hợp tình hợp lý rồi ,còn ko thì kêu nó chịu 100% luôn chứ nó phá hư mà
@mrthien217 Tiền bạc không quan trọng... Mà mình còn lo là ra 3s nó lấy con ốc Hư đó ra được không ấy chứ. Chứ 200/300 đâu là ji.
mrthien217
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kakashi00 k được thì kêu thay BXC luôn ,thằng sửa xe chịu trách nhiệm mà

1 lần nó sợ đến già bỏ cái tật chọc ngoáy lung tung ,nêu k chỉnh được thì thôi ở đó còn phá xe
mrthien217
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kakashi00 k được thì kêu thay BXC luôn ,thằng sửa xe chịu trách nhiệm mà

1 lần nó sợ đến già bỏ cái tật chọc ngoáy lung tung ,nêu k chỉnh được thì thôi ở đó còn phá xe
Xin lỗi mọi người vì bài đã lâu mà giờ còn đào lên nữa 😁 Chủ thớt cho mình hỏi là bạn đã thay con vít gió đó được chưa? Cách làm như thế nào? Xe mình cũng bị yh chang trường hợp của bạn. Mình ra YFS NVT nó kêy 250k. Xe mình mua lúc tháng 7 2013, lúc bị đã 4 5k km gì đó, g xe đã 14k km rồi. Xe vẫn bình thường nhưng cảm giác nó thiếu xăng và không lực quá. Xăng cỏ vẫn 5 60km/l. Cảm ơn mọi người. 😃
axelo vp
TÍCH CỰC
10 năm
Dễ thôi bạn, nhưng khi làm phải xem họ có dụng cụ lấy không nhé, nếu không thì đừng cho lấy, phá cái zen bên trong đó. Bộ nào tương tự như thế này là lấy được, không thì có mũi khoan nhỏ nhỏ, họ khoan vào, rồi lấy vít ren ngược xoay ra, miễn là có đồ. Ngay cạnh nhà mình có ông sửa xe, ông cũng lấy kiểu đó.
Cho e hỏi ké là ốc gió của Ex135 2012 vặn vào là thêm xăng vặn ra là bớt xăng phải không các bạn
Con ốc e˜211 phải sài đầu bake mới được đứa naoˋ đưa tô vi´t dẹp vô vặn laˋ hư ốc.
Các bác vặn con này thấy nặng tay là phải vs ngay nha chứ để đến lúc nó cứng là mệt nhoa ( zin nó nhẹ têng hà). Mình phải hì hục mất gần ngày trời đóng, đục, xịt RX9 mới lấy dc nó ra, hú vía nó gãy một chân thế là làm luôn cho nó cái rãnh phòng ngừa mấy chân gãy nốt.
Con ốc gió này dùng vít dẹp 4mm là chuẩn nhất.
Me con ốc bé tí mà gần 300k
diorlee
TÍCH CỰC
9 năm
Mình đã bị trường hợp này 1 lần. Và cách giải quyết hả. Mua con ốc gió của nouvo nhé. Hình như 100k thôi đừng dại mà thay hãng. Ốc gió nouvo là ốc 2 cạnh và cứng hơn rất nhiều.
Ngoài thị trường ốc này sẵn luôn chứ k hiếm và lởm như ốc zin
@diorlee Thay vo ex 135 sài bình thường ha bạn
diorlee
TÍCH CỰC
9 năm
@pham duc quyen Uh
quangthang89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho em hỏi ngu tý, ốc gió Ex GP 2013 vặn vô là thêm gió hay bớt gió ạ, thanks các anh
quangthang89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pham duc quyen Bình thường bạn chạy 1 mình khi ga cao cũng có tiếng đó nhưng do tai mình bị tiếng gió át hết nên bạn không nghe, còn khi chở nặng thì máy tải thêm nên tiếng đó nghe còn rõ hơn, đó là bệnh chung của Ex hết nên bạn yên tâm, có lần mình đi bên cạnh chiếc Fz150i thấy họ kéo ga lên mình cũng nghe tiếng dọng nồi đó bạn
@quangthang89 Vậy à cảm ơn bạn đã chỉnh xăng gió đc chưa mình cũng muốn xem xe mình xăng có chuẩn không như ngại tháo bugi ra quá
quangthang89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@takumi2011 Bạn có thể giải thích rõ hơn về chỉnh xăng gió dòng Ex 2011 > nay ko, ví dụ xe bị dư xăng mà thiếu gió thì vặn con ốc gió ra hay vào vậy bạn, thanks bạn đã trả lời
Mac18
TÍCH CỰC
9 năm
@quangthang89 vặn vào là ăn ít, vặn ra ăn nhiều
razor993
ĐẠI BÀNG
7 năm
E đào mộ tí nhưng có bác nào bít cách tháo con ốc này bị toét đầu ra ls k,, đợt trước e vặn k may nó gãy 4 cạnh r.. mang ra thằng sửa xe gần nhà nó dùng máy cắt cắt vào chỗ con ốc để lấy rãnh xoáy mà nó cứng quá,, xoáy chán xong khoan tầm 3 4mm mà vẫn k lấy ra đc.. bg chả bít nó toét cái ren ra chưa :'( huhu.. Bấc nào bít chỗ nào ở HN có nhận tháo ra mà làm chuẩn chút k em mang qua ạ.. sợ phải thay nguyên cái BXC mất 😔(
Mình cũng bị hư con ốc gió bình xăng con xe exciter 2006. Bác nào thay ở Hà Nội rồi chia sẻ mình với. Cảm ơn nhiều!
huhu em mới bị hồi chiều. Tự tay vặn hư luôn. Thiệt hại tiền ngu hết 400k gồm con ốc 286k công tháo lắp + công chạy đi khoan ra 120k nữa. Em chừa tới già.@@
@PháHoại's Hiển Bác làm ở đâu vậy? chỉ cho em phát, em ở Hà Nội

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019