Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Help]Hướng dẫn cài đặt GPRS/3G cho BB 9650

matrixbk
28/6/2010 8:55Phản hồi: 25
Chào các bạn!
Tình hình là mình mới mua 1 em BB 9650. Lần đầu tiên sử dụng bb nên rất nhiều cái không biết, dày vò vọc vạch em nó 2 ngày nay rồi mà vẫn chưa cài được GPRS/3G. Em nó vẫn vào net bằng wifi bình thường nhưng cứ tắt wifi là khi mở trình duyệt nó lại báo "This is a Wi-Fi service. Please ensure....."
Mình đã đọc và làm theo hướng dẫn dưới đây nhưng vẫn không được 😔
Code:
http://www.tinhte.vn/forum/t3379/
http://viettel online .com /3g-viettel/cai-dat-3g-viettel/blackberry/tour-9630
Nhờ các bạn chỉ giúp!
Thanks!
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kevintcp
TÍCH CỰC
14 năm
Cài service book đi bác. Tham khảo cách cài SB trên forum.
thandan_pc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn mô tả lỗi hơi sơ sài, lỗi ko sự dụng đc dịch vụ GPRS/3G thường có 2 lỗi phổ thông:
1, Bạn đã đăng ký số máy bạn đang dùng với nhà cũng cấp dịch vụ để đc sử dụng GPRS/3G chưa?
2, Nếu điệu kiện 1 đc đáp ứng, thì đến phần cấu hình trên máy như bạn đã xem ở đây "http://www.tinhte.vn/forum/t3379/". Tiếp sau đó là trên thiết bị của bạn (BB 9650) có cài 1 phần mềm để có thể chạy các dịch vụ của GPRS/3G như: Browser, Opera mini.... Để kích hoạt Browser bạn làm theo hướng dẫn ở đây: Kích hoạt Browser , còn Opera mini thì bạn vào trang chủ của nó down về cài bình thường thôi.
Caution: Đây là Box 9630 😁
matrixbk
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cảm ơn các bạn!
-Mình đang dùng mạng Viettel và đăng ký 3G rồi, sim này vẫn sử dụng 3G trên con P990i cũ.
-Mình đã cài Opera-mini cho BB 9650
-Đã set thông số mạng Viettel như sau: Options -> Advanced Options -> TCP/IP: APN: v-internet
-Đã thử cài các Services books có trên mạng, với mỗi lần restore mình đều restart lại máy( Tháo pin rồi lắp lại).
Ở đây có một vấn đề trong Browser Configuration của máy mình chỉ có mỗi lựa chọn Hotspot Browser. Mình kích vào mũi tên tam giác ngược để chọn SB khác vừa restore vào máy nhưng không thấy 😔

Liệu có phải những SB trên không tương thích với con 9650 này? :banghead:
thandan_pc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vậy là thì có lẽ do SB roài, đành phải thủ công tìm và kêu gọi a e share thôi bác, e dùng 9630 nên cũng ko dõ lắm.:eek:
Minh Xai E no Dc hon 1 tháng rồi Nếu cần qua minh lam hộ cho. cái dỡ của 9650 la khi thao pin ra hay reset may la service book moi dua vo la mat luon,phai restore lai
matrixbk
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình ở HP, nếu bạn cũng ở HP thì cài giúp mình, cafe hậu tạ 😁

Nếu không bạn cho mình xin link down cái SB bạn đang dùng nha :p
ca7mau
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác ở Hà nội thì cho em cái địa chỉ em qua nhờ bác vụ này tí...thks bác trước.
batuocken
ĐẠI BÀNG
14 năm
chán 9650 thì đổi tour cho em nha 😁
ALT + S B E B rồi restore Service book nghe bạn
F2S
ĐẠI BÀNG
14 năm
đứa bạn nghe tin phải restore SB mà mặt nó quạu đeo
Nhìn 9650 mà chán nhỉ
9635741
ĐẠI BÀNG
14 năm
Con BB nào mà chả vậy bạn? đâu riêng 9650?

chỗ in đậm là SAI, sau khi restore xong thì bạn vào Options -> Advance -> Browser chuyển từ Hotspot Browser sang Browser chứ KHÔNG ĐƯỢC RESTART. Vì đơn giản là mỗi lần restart (bằng tổ hợp phím hoặc tháo pin) thì SB sẽ bị MẤT.

Trong trường hợp nào cần restart thì bạn vào service book delete cái browser config đi, sau khi restart xong thì vào service book undelete rồi chuyển browser từ hotspot sang browser là ổn.

Mình đang xài 9650 VR với bản service book có GRPS và Wifi của bạn anthom trên tinhte, chạy rất ổn, chuyển qua lại giữa wifi và 3G dễ dàng 😁
rassen
TÍCH CỰC
14 năm
bạn này có vẻ chưa xài 9700.

xem ra, chính xác là chưa có cách gì khắc phục hoàn toàn vấn để service book cho 9650 để xài ngon lành GPRS, WIFI, 3G mà khi reboot ko bị mất. Theo dõi RIM bấy lâu nay thì có vẻ điều này ko bao h đc khắc phục ?!.
Bạn share dùm mình service book 9650 VR đuợc không?
Bác qua topic này để lấy các soft, sb cho 9650 nha....! ;););)
http://www.tinhte.vn/threads/449583-Tap-hop-phan-mem-xai-on-dinh-cho-BB-9650
new_man
ĐẠI BÀNG
14 năm
hihi, cài SB xong rồi tháo pin ra khởi động lại thì còn gì là SB nữa nhỉ.
bác nào có SB chuẩn nhất dùng cả GPRS và Wifi đều ok chưa cho em với,
đúng rồi 9650 lại kén chọn như Tour đó.
đang cần các cao thủ cook sb riêng cho nó như của bác đào toàn đã làm cho tour.
Cũng có bác đã làm sb cho 9650 để k bị mất mỗi khi reset, nhưng lại k sử dụng đc browser......
mình cũng dính cái vụ này mà chưa có cách giải quyết. bác nào biết chỉ giùm cái đi.
có pro nào ở hcm hổ trợ em setup 3G con bb bolb 9650

em mới dùng con bolb 9650 , mấy ngày nay vọc quá trời mà vẫn không vào đụơc với 3G , wifi thì ok .
Mình cũng xài 9650 này 😃 ! Vào 3G bình thường.
- Bạn vào phần Advanced Options ~> Service Book ~> xóa hết SB cũ đi rồi ấn "Alt + S B E B" ~> nó sẽ hiện ra cái bảng thông báo "Enable . . .". Để nguyên đó rồi cắm em BB ~> vào BDM restore lại 1 trong 2 cái SB theo file kèm dưới đây (của DTG hoặc Dâu Đen). Chi tiết xem tại đây.
- Advanced Options ~> Browser : chọn Browser là "WIFI <-> GPRS". Browser này sẽ tự động ưu tiên Wifi trước, nếu không ở trong vùng có wifi nó sẽ bắt sóng 3G.
Trường hợp vs máy mình test thử thì thấy có lúc mình chọn Browser mà nó cứ trơ ra không vào ~> vào Advanced Options ~> Browser đổi tạm qua browser khác (ví dụ NET Browser chẳng hạn) sẽ vào được, lúc này lại vào Advanced Options ~> Browser chọn lại "WIFI <-> GPRS" là được 😁 !
Chúc bạn thành công 😃 !
Không hiểu sao không đính kèm được file, down 2 SB của DTG và Dâu Đen tại link sau: http://db.tt/z0tkTEZ
sao 9650 cua e vao advanced option khong thay Browser dau ca nhi
@caixeng Máy mình cũng bị mà mò mãi mới ra
Nay nói lại cho anh em lỡ bị, còn khắc phục
Kiểm tra xem IT-Policy có bị cài vào máy bạn không, nếu có thì gỡ ra trước khi cài đặt service book
Ui, hì hục cài mãi mới được, cảm ơn chủ thớt.:bounce:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019