Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Help Iphone 3GS lỗi sập nguồn ???

ngthacnam
11/7/2012 4:27Phản hồi: 24
Giúp mình với. Chả là con 3Gs của mình 3 4 hôm nay tự nhiên bị lỗi cứ dùng đến 30 - 40% là sập nguồn. Ấn power bật lên hiện quả táo một lúc rồi sập nguồn hẳn. Cắm sạc pin vào thi báo cạn pin, sạc tầm 5 - 10 phút mới lên. Lên màn hình xong báo pin 30 %đúng bằng % pin lúc sập nguồn. 😔
Mình dùng fw 5.1.1, hôm qua restore lại rồi JB xong vẫn bị lỗi đó. Xung đột phần mềm thì chắc không phải, vì mình dùng những phần mềm hay dùng mấy tháng nay cũng đâu có bị lỗi này. Lỗi này xem trên diễn đàn bảo không phải lỗi pin. Ai biết giúp mình với :((
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này phải kiểm tra mới biết được bạn ơi. có thể là lỗi con ic nguồn.
thay cục pin khác mà không ok thì thay ic nguồn nhé bạn
Mình thấy trên diễn đàn nhiều bạn bị lỗi này thay cục pin khác vẫn ko khắc phục đc. Kiểm tra sao ha bạn. Thay ic nguồn cũng khá tốn kém
langhan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
thì bạn cứ thử ra thay pin xem có hết lỗi đó ko, ko được thì phương án khác và đổi lại cục pin cũ.
thay pin đi bạn ,nó tới tuổ phải ra đi rồi
bác thay pin đi dùng thời gian pin kém rồi chứ dòng iphone ít bị rơi vào phần cứng ma.
bác đem kiểm tra có thể chập o phần nào đó nên pin mới sạc thì dùng ok.Nhung khi pin còn ít thì thường bị sập
nếu cần bạn có thể qua mình mượn bin về test thử xem sao nhé;)
@86866 tiện thể cho em hỏi, pin con 3GS giờ giá tầm bao nhiêu vậy anh, có những loại pin nào ?
Cái này là bị lỗi pin hả anh, có sửa được lỗi này ko anh ? Trước thằng bạn em cũng ra chỗ anh sửa điện thoại nè 😁
Mình dùng con Iphone này mới gần 1 năm thôi, pin chắc ko chai nhiều lắm 😁
pin 3Gs có loại pin lô giá 150k, còn pin zin bóc máy 300k ( bao cả công thay nhé ).
bạn có nhu cầu mang qua Nhị hà mobile 564 Trần Khát chân . mình thay cho nhé :d
có thể bị cai flash bb ak bạn.... luk trước mình cũng bị hiện tượng như bạn và ra đi 900k.... chia pùn...
flash bb nghĩa là sao bạn? là bị lỗi Ram à bạn. Mình dùng bt ko bị rơi đập hay dính nước gì cả mà. Lỗi đấy sửa sao hả bạn. Còn pin sao mình thấy nhiều chỗ bán toàn 500 - 600k vậy
cái đó hong fai là lỗi RAM, ip co 1 cái flash để scan baseband of bạn. khi bạn rs máy có thể do bạn bị lỗi j đó nên nó bị lỗi dẫn tới hư flash, luk rs bạn có bị lỗi 29 k?
ko bạn à, mình cũng ko để ý nữa, thấy vẫn restore máy bình thường như những lần trước mà. À, lúc mình rt thấy nó xuất hiện chữ trung quốc trong quá trình rs một lúc sau lại bình thường bạn à
rs hiễn chữ TQ hak? bạn cài fw nhiu zậy? custom hay gốc?
mình dùng fw 5.1.1. gốc mà bạn. Nó hiện chữ TQ ở màn hình điện thoại đó, trước rs ko thấy chữ TQ, giờ thấy chữ TQ à nha
@ngthacnam chịu ak.... tớ chưa pek cái này bị j nữa.... Bro zô júp bạn nỳ zs
@nguyenbaotri Từ hôm qua đến giờ mình xả pin xong, giờ chỉ còn đến tầm 9% pin thì nó mới sập nguồn thôi bạn à, có khi nó về bt rồi ko nhỉ
www.uscom.vn, bệnh này 100% do IC nguồn Lê Minh 0982331129

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019