Help !! Iphone 4 nâng cấp lên 6,1 pin cực kém lun ạ :(( !!Muốn hạ xuống làm thế nào a,

hoahactu
9/2/2013 15:27Phản hồi: 32
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ăn pin như trâu uống phi la tốp vờ cờ lờ
meoconz
ĐẠI BÀNG
11 năm
của mình dùng thì để koảng 1 ngày ms het pin
Không cần hạ cấp firmware bạn ơi, iOS 6.1 chạy cũng Ok đấy. Chỉ cần fix lại daemons, pin cải thiện hơn hẳn. Bật Wifi on, và một số ứng dụng sử dụng notification hao pin như viber, skype, push email hourly, ebay ...mà vẫn không ăn thua, hao pin rất ít.
lhlan
TÍCH CỰC
11 năm
@homlee Fix daemons làm thế nào.vậy ạ?

Sent from my Sony Tablet S using Tinhte.vn
eictruong87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@homlee Máy mình ip4 như z có hao pin ko? Mình ko thik jb và chữ Viettel ko có In hoa.. ImageUploadedByTinhte.vn1360632659.790654.jpg
@eictruong87 Do bạn không sử dụng hết các chức năng push notification các ứng dụng nên ít hao hơn ngoại trừ nghe và gọi. Nghe nhạc càng ít hao hơn. Mình cài rất nhiều các ứng dụng Push Notification rất mau hết pin. Mỗi lần có email gởi đến nó tự động kích hoạt sáng màn hình để thông báo để biết, rồi một auction của eBay thông báo gần lúc kết thúc đấu giá bid nó cũng thông báo sáng màn hình và nhiều ứng dụng khác nữa làm máy hoạt động hết công suất, nên mỗi lần kích hoạt sáng màn hình nhiều lần nên hao pin thôi..Bạn không biết chứ máy của mình màn hình cứ sáng lên liên tục cả ngày mỗi khi có push notification .Lúc chưa jailbreak 6.1 được sài chỉ có 1 ngày (iP 4S). Nay khi đã chỉnh daemon xong sài thoả mái được 2 ngày. Nguyên do iOS 6.x đã cài một số daemons chạy ngầm nhiều hơn 5.x nên ngốn ram cực kỳ (do cộng thêm để gần hơn với hệ Mac OSX máy tính ), thậm chí nó còn thực hiện test ngầm các phần cứng trên máy để phát hiện lỗi rồi gửi đến server để phân tích. Rồi chạy một ứng dụng nào đó , một deamon kích hoạt kết nối mạng xã hội nên cũng hao pin. Và nhiều cái khác nữa. Theo phân tích syslogd, hiện 6.1 vẫn còn bị lỗi ("Could not lookup ReleaseType from system version dictionary") mình có search lỗi này trên mạng thì cũng có nhiều người cũng có nhận định như vậy.
eictruong87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@homlee Thank bạn giải thích quá rỏ, but vì trước giờ mìn ko rành về jb nên ko bik fai lam ntn? Có fai chỉ cần of daemon gì là giảm hao pin liền ah..
Xem hướng dẫn ở sticky đó.
pác chủ thớt thử reset network settings rồi xài đến cạn pin xong sạc full lại xem sao ! mình thử máy mình pin cải thiện rõ rệt ^^!
nếu ai muốn off deamon thì lên cydia cài icleaner ấy !
Mấy bác cho em hỏi em hơi gà là máy của e giờ đã update lên phiên bản 6.0.1(10a523) e vẫn chưa biết cách lưu cái shsh và khi lưu song rồi e muốn jb ko biết bản 6.0.1 đã có jb cho ip4 chưa e gà cái vụ cho ip này tại dùng android mới chuyển qua dùng thử ios nên mong các anh chị đi trước chỉ giáo hộ cho e << máy của e là bản quốc tế 16gb>> cho em xin lời khuyên và cách hướng dẫn cách làm với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019