Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Help] Iphone 5s sau khi reset all setting thì bị treo

tantripy
28/6/2014 0:14Phản hồi: 28
Tình hình là mình có con 5s lock SB ở Nhật. Dùng 7.0.4 và đã jailbreak và lỡ bấm reset all setting. Thế là bây giờ máy mình bị treo. Làm cách nào cũng không vào được ;( restore cũng ko được luon. Lúc thì lỗi 17, lúc thì lỗi 5, lúc thì lỗi 2005 😔
Mình đã làm theo nhiều cách trên tinhte mà vẫn không được.
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vay coi chung loi phan cung roi..ra tiem kiem tra thoi
@levanloc1771981 đừng cái j cũng tiệm tự học hỏi sửa mấy cái phần mềm dễ dễ thì mới làm dc nhiều vc khác. cứ hễ cái ra tiệm chỉ mất tiền và thời gian thôi
thncht
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy JB mà bấm reset all setting bị treo là đúng rồi...bạn đang restore fw mấy vậy..giờ bạn chỉ có thể restore 7.1.1 thôi rồi JB lại bằng pangu
con này jb rồi nên ko reset all dc bạn nhé, chạy lại pm là ok
killer94
ĐẠI BÀNG
10 năm
K cần phải restore lại, khi màn hình hiện táo thì bạn chỉ việc giư nút home và nút nguồn 1 lúc cho máy tắt đi rồi bật lại là ok thôi

Sent from my cục gạch iPad using Tinhte.vn
Iphone em cũng jaibreak nhưng mình lỡ bấm all setting, bị treo huhu ko biết phải làm sao. Mong các anh giúp đỡ
@hongnhi321 Download 8.0.2 cho iPhone của bạn, Shift+Restore chọn fw vừa down ngồi chờ thành quả thôi!
nếu ở hn có j mình cứu thử xem , mình từng restore con 5s docomo bị treo táo xong mãi mới restore dc lỗi tùm lum. lỗi 2005 là do cổng usb là 3.0 phải 2.0 mới vượt dc lỗi này
Jb rồi thì reset bị lỗi thôi. Đơn giản thôi có gì đâu. Giờ restore lại fw cao nhất.
@shine_kizz Máy e cứ có quả táo với dòng bên dưới mãi k chạy gì cả. Cắm vào máy tính thì itune k nhận. Thì làm tn hả bác ? 😔
táo em là 5s lock Mỹ. giờ bật nguồn nó hiện itune ko à. cắm itune thì bảo restore nhưng máy em có cài jailbreak nữa ạ. em phải làm sao ạ 😔
@hongnhi321 đưa về DFU restore lên 8.1
chi tiết sao thì search google
AlexzOzO
TÍCH CỰC
9 năm
JB Reset All Setting OK nhé...Toàn các anh hùng bàn phím...^^
@AlexzOzO gần 4 tháng moi lên
làm
anh hùng bàn phím
cuongsg04
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng bị như bạn ?? Giờ phairi lên 8.1.3 không JB và hạ xuống được nữa ! Có cách nào các bác chỉ giúp hạ xuống 8.1.2 được không?
N.THA
TÍCH CỰC
9 năm
@cuongsg04 Sign 8.1.2 đã khoá rồi, chờ sim ghép hoặc jb 8.1.3 thôi
@cuongsg04 sao bác lên dể vậy, mình đưa về recover thì lổi 17 đưa về fu thì lổi 2005 lên cũng ko dc xuống cũng ko dc!?
Máy e 8.1.2 đã jb mới res et lại thế là bị treo cứ có quả táo với cái dòng ngang ngang mà mãi k chạy. Cắm vào máy thì k thấy nhận. E phải làm s đây các bác 😔
@baolamno196 Kiếm@AlexzOzO mà thọ giáo!
mình cũng bị như bạn, 1 phút ko biết giờ thì ....iphone 6 lock đắp chăm lên mạn tìm típ. nếu giải quyết được em nó thì chỉ cho nhau biết với nha....;(
tình hình là mình mới xử xong vụ treo táo do sai iphone lock restore all setting trên máy nhưng phải lên 8.1.3 và còn vướng ỏ màn hình active đòi sim. dg bận nên ko rãnh up lên chờ giải quyết xong vụ sim rồi bot lên luôn, mình thông báo truớc để ai bi vụ này đở buồn, bạn nào bị thì alo mình or chờ mình xử cái sim xon rồi up luôn...cảm thấy vui...
máy e vừa nhận xong bh nhưng e lỡ nghịch dại đang cắm cáp lại re set cái ip thế là bh n chả thèm nhận nữa. sao h hả các bác?
tungbt299
ĐẠI BÀNG
9 năm
E cũng bị lỗi như thớt. ip5 đã jailbreak mà trót vào cài đặt gốc, giờ treo táo rùi. Bác nào hướng dẫn chi tiết giúp e với. Trc khi treo máy e đang chạy 8.3. Giờ chỉ cần máy dùng đc bthuong, lên 8.4 cũng đc.
Cám ơn các bác trc ak.
hiphopboy
TÍCH CỰC
9 năm
@tungbt299 Vậy bạn restore lên 8.4.1 gốc là ok thôi

Sent from my iPhone using Tapatalk
tungbt299
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hiphopboy vấn đề là m cắm vào máy tính mà itunes nó hiện mỗi thế này. DFU hay recovery mode chả thấy đâu:
hiphopboy
TÍCH CỰC
9 năm
Nhấn giữ phím home và power 10s khi nào nó hiện mục recovery mode nhấn vào đó mà restore thoii bạn

tungbt299
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hiphopboy Mình nhấn và giữ rùi nhưng nó k hiện recovery mode j cả. 😔
hiphopboy
TÍCH CỰC
9 năm
Bạn giữ cắm máy vào máy tính và cáp rồi giữ khi nào itunes bật lên hiện dòng chọn Restore firmware là đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019