HELP! Không Sync được bằng iTunes sau khi Jailbreak iPad 2 4.3.3 (8J2)

stevetranv
13/7/2011 10:24Phản hồi: 12
Chào các bác,

Mình jailbreak iPad 2, 4.3.3 (8J2), Model MC774ZP, 32Gb
bằng jailbreakme.com hôm qua, sau khi thấy báo có bản Jailbreak 3.0 cho iPad 2 4.3.3 (8J2)

Quá trình Jailbreak tốt, máy có cắm điện nguồn, sóng wifi khỏe, không bị đứt quãng, không trục trắc gì.
Hiện Cyndia, PDF Patcher 2, cài các source, Appsync for 4+, Installous 4.4.2, SBS Settings 3.3.1

Tất cả tốt đẹp. Tắt máy restart springboard. Cắm vào Macbook để Sync apps bằng iTunes.
Bây giờ xuất hiện vấn đề.

Máy hiện trên iTunes, Sync chạy nhưng không copy apps nào, Sync tất cả các phần nhạc, phim, video nhưng ngoại trừ apps, kể cả app free download từ AppStore và cũng không báo lỗi gì cả, chỉ có điều không copy bất kỳ app nào thôi. Mình vào cài trực tiếp từ Installous trên máy thì hiện game, kể cả apps thuốc.

Có bác nào biết tại sao không?

Chẳng lẽ cứ phải cài từ Installous trong khi nhiều apps nặng vài trăm Mb, cài bằng Installous trên máy thì đến bao giờ.

Mong các bác chỉ giáo! Cám ơn các bác!
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namct_sn
TÍCH CỰC
13 năm
cái này mình củng hay bị khi jail con iphone 4 lúc mới mua. Lúc đó mình đã thử khởi động lại ip, cài lại itunes. Cắm vào sync lại thấy bình thường. Chưa biết lỗi nằm ở đâu. Chúc bác thành công.
tắt ipad bật lại
chạy iPhone Explorer
hoặc DiskAid
sau reset
thử coi
còn ipa cứ ifunbox mà sài
Mình đã bật tắt nhiều lần nhưng vẫn vậy.

Mấy chương trình bạn nói là dành cho PC, mình dùng máy MAC, chạy Snow Leopard. Để mình xem iPhone Viewer có cài được ipa không.
boanh86
TÍCH CỰC
13 năm
xoa instalous di la chep duoc thoi, roi cai dat no lai sau<br><br>
nếu đã vậy ....! theo như bác nói may cua bac chưa có gì het vay thì restore lai đi , rồi JB , cai appsync trước rồi sync lai từ đầu vậy cho khỏe 😁 chắc chắn đc 100% :D
Cám ơn mọi người!

Mình Restore lại bằng iTunes và làm lại thì mọi việc lại OK.

Đúng là vẫn quả tắc, quả tùng nhỉ! 😆)
viet1809
ĐẠI BÀNG
13 năm
:eek:Mình vào trễ quá, ko thì bạn ko cần RS rồi. Khi cài máy mới, lưu ý nếu muốn cài installous thì nên cài nó trước khi cài Appsync, nếu cài Appsync trước thì sau khi cài xong installous phải cài lại Appsync (vào cydia cài đè lên cũng đc). Làm hàng mình bị không biết bao nhiu con như vậy rồi, từ iTouch, iPhone, iPad. Sau đó sync app thẳng cẳng!:bounce:
iphone112i
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn Viet1809. Mình cũng bị tương tự. Khi nào về phải jb ngay mới đc, máy đang bảo hành.
rất máu gọi điện bằng ipad2. Có bác nào thử cái này chưa?
Trường hợp của em, cũng Ipad2 mới (4.3.3), jailbreak thành công, tắt đi bật lại rồi, cài PDF patcher 2 rồi nhưng khi sync chỉ cài được apps free (itunes vẫn chạy, vẫn báo installing bình thường, nhưng thuốc .ipa thì không được,em thử jailbreak lại cũng không nốt. Sau khi sync xong thường báo lỗi Unknown error EX80000...01.
thiếu appsync 4.0+
Thanks bác. Sau khi đọc lại em cũng đã nhận ra và chạy ngon lành.
manly107
ĐẠI BÀNG
13 năm
em cũng bị như vậy, sau khi vào cydia kiểm tra thì thấy có appsync 4.0 và installous, em đã xóa installous rồi nhưng vẫn không sync được apps, music, video..., hic hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019