Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HELP] Không vào được Play Store - Các bác giúp em ạ

mrlong_ftu
18/12/2012 6:24Phản hồi: 38
Chào các bác,

Em mới dùng Note 2 được 1 tuần, nói chung là hài lòng. Em thường dùng ứng dụng Play store đã cài sẵn trên Note để vào Google Play và download các ứng dụng. Tuy nhiên mấy hôm nay tự dưng lại không vào được nữa, cứ vào là bị đẩy ra. Hiện tượng là nhấn icon Play store là bị đẩy ra hoặc chọn Install rồi nhưng không báo gì. 3G vẫn vào bình thường. Vào Play store qua Chrome cũng không cài đặt được.
Em đã thử các cách sau:
- Vào Application à Xóa data, xóa cache, disable rồi lại Enable… làm nhiều lần nhưng vẫn không được
- Tìm file Play store APK trên mạng để cài lại nhưng không có
Khi em khởi động lại máy thì thấy Note báo là có một cái Google process gapps bị stop, không biết là có ảnh hưởng gì đến Google play ko ạ
Nhân tiện các bác cho em hỏi, em cài ứng dụng ví dụ như VTV, thì Note báo là “VTV has stopped” thì những cái lỗi như thế này thì mình sửa thế nào ạ

Cám ơn các bác nhiều
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em tìm được câu trả lời rồi ạ:

"Settings->Application Manager->All tab. I scrolled to the bottom. Download Manager was diabled. I enabled it."

Bây giờ lại có thể cài ứng dụng trên Play store ầm ầm 😁
@AnhChienbuzz
@thephuong0909 Bạn nào giúp mình cũng bị vấn đề sghi717 của mình blackup reset rui mình vào play store nó đít ra vao lại cũng vậy đít ra liên tục bạn nao biết giúp vơi thank you!
@mrlong_ftu Sao may em không có mục "Download Manager" cac bac em tim kỹ lắm rồi?
cochunet88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phamnguyenice E cũng như bác, nhưng mà tìm ra rồi. Nếu máy bác xài tiếng việt, thì vào mục : Khôi phục, sao lưu và nâng cấp -> ấn vô đó rồi ấn tắt là đc
Còn máy bác xài tiếng anh thì là : restore,backup and upgrade nhé
Bác sửa dc chưa bảo em với
Vào "Cài đặt"->"Quản lý ứng dụng"->"Tất cả" sau đó ấn phím Menu->"cài đặt lại sở thích ứng dụng" .
Xong, mất 10 giây. Hix.
Theo cách này chuẩn luôn. Lại vào Google Play rầm rầm. Cảm ơn bạn nhé
em vào rồi nhưng không có thế mới kêu.😔
@hung.310 Về lại 4.1.2 là ok ngay.

Sorry, mình hẻm bít 4.2.2 làm thế nào cả. Nhờ các cao nhân thôi.
@YenJunGui Mình 4.1.2 mà tìm hoài k ra...bạn gửi ảnh giúp mình được không...
Thanks da xu ly xong
4.2.2 o dau day cho xin cai link nao
Mình cũng làm rồi mà ko được.có cách nào khác ko vậy?
quá chuẩn, vào được ngay 😆
Được rồi. Cám ơn Tinhte. 😃
Hay
anhjuzeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn các bạn đã chia sẻ cách giải quyết vấn đề này. Giờ thì tha hồ tải ứng dụng ^^
hayyyyyyyyyyyyyyyyyy
duczai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hixxx,của mjh cũng k vào dc,3G vẫn bt nhưng vào gg play nó cứ hiện không có kết nối là sao,ai pit cách khắc phục. k chỉ mih với,thanks trc nhé
22. 08.2013 hay lam, thk ong yenjingui nhiu

lỗi Play store nhiều người gặp rồi, bản thân mình cũng bị. Nếu dùng các rom CM thì tìm download đại một cái Gab của android 4.2JB về rồi vào recover mode cài đặt nó là ok mình cũng thử và dùng ngon lành.
Cho em hỏi, em cũng ấn vào icon Play store, nhưng cũng toàn bị đẩy ra. Mạng Wife mạnh. Em cũng muốn vào mục "Settings->Application Manager->All tab. I scrolled to the bottom. Download Manager was diabled. I enabled it." như các bạn bảo nhưng mà phần cài đặt của em ko thấy hiện chữ Application Manager. Nên em ko thể nào mà làm tiếp đc? nó có mục apps, em vào đấy chọn All rồi tìm đc cái Play store nhưng ko biết làm gì tiếp theo nữa. hĩ ai biết giúp em với. máy em nó dùng 4.1.2 😔
S4 tớ lên 4.3 xóa nhầm cũng bị vậy nhưng đã gq đc bằng cách bấm liền phím home lấy lại lịch sử chon Ch play xong ok luôn
Khônng cài Freedom thì vào được bình thường, bác nào cài cái đấy thì phải stop lại k là bị lỗi hết đấy, 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019