Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HELP] Trong suốt thanh Status bar

silvertime
8/2/2012 14:28Phản hồi: 37
[HELP] Trong suốt thanh Status bar
Em mới dùng Android nên không rõ lắm.
Các bác có thể nói rõ cho em cách làm trong suốt Status Bar như thế này không ?
Em đang xài GO launcher EX
( Máy em đã Root và Up Rom )
Cám ơn các bác nhiều
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cugung212
TÍCH CỰC
12 năm
Xài ROM MIUI và dùng theme MIUI có hỗ trợ.
Vậy cái này không chạy trên GO Launcher hay dùng phần mềm nào được hả bạn
cugung212
TÍCH CỰC
12 năm
có phần mềm hỗ trợ nhưng mình quên tên phần mềm đó rồi.
hình như cái này do rom hỗ trợ mà. Chứ mấy launcher đâu có chỉnh được thanh status được
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
Hoàn toàn chính xác. Cái thanh bar trong suốt là do các MODDER làm riêng cho từng bản ROM và từng dòng máy riêng chứ không phải ROM nào cũng dùng được. Muốn làm trong suốt thanh bar thì trước tiên phải up ROM cook có hỗ trợ, sau đó thì Flash tiếp cái MOD làm trong suốt thanh bar thì mới OK
dùng rom miui nhé.nhuwg mà mình thấy cái status đó để nguyên vẫn đẹp nhấtt
Mình không biết cách làm nhanh và đơn giản nhất nhưng toàn tự mày mò ra nên cách làm hơi thủ công. Tự chế themes theo ý của riêng mình. Đầu tiên lên UOTchiken tùy biến những gì có thể (bạn tìm lại trong dd đã có bài hd chi tiết) sau đó dùng 7zip mở file uotchitkenxxx.zip đó ra chỉnh sửa những gì mình muốn (icon, biểu tượng)bằng PTS hoặc copy ở những rom có icon,startutbar đẹp cho vào rồi fast qua cwm là ok. 😃
Nếu máy bạn đã root bạn hãy tìm app ROM TOOLBOX bản PRO trong đó có cả . Link của bạn đây .
http://coolapk.com/apk-3913-com.jrummy.liberty.toolboxpro/
Làm gì mà up ROM, đao to búa lớn vậy mấy bác? Root máy, sửa file framework-res.apk là được mà. Xem hướng dẫn tại đây:
http://www.tinhte.vn/f290/moi-ngay-mot-kinh-nghiem-cho-nguoi-dung-android-bai-moi-acer-liquid-670461/index3.html#post8099783
(Dùng photoshop tạo hình PNG 24-bit, fill màu Black, cho opacity xuống 50% là được)

Đây là thành quả của mình, đổi status bar trong suốt và nhiều thứ khác mà chẳng cần up ROM gì cả, framework-res.apk là file zip bình thường thôi, sửa hình trong đó rồi zip lại:
tuantung24
ĐẠI BÀNG
11 năm
@legendht minh tim chán chê rồi mà k có, thế mới phải lên đây hỏi, mình thử dùng UOT kitchen mà cug k dc.😔
@tuantung24 đang dùng rom gi? CM7 hay ICS/
@legendht dùng out phải đúng loại rom và căn bản cái rom đó đã mod statusbar chưa? nếu mod rồi thì không được out nó báo lỗi luôn. trong out lên chọn statusbar
màu trắng đọ trong là 0%
wazza7b
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duongtunglam bạn ơi làm cho mình 1 cái backgroup trong như thế đc ko mình ko biết dùng photo shop bạn up len đây cho mình down cung dc
vthnhon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là status dành cho arc trong suốt 100% : http://www.box.com/files#/files/0/f/172622400/1/f_1645084760/0/comment
Ko dùng thanh statusbar
Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
RickyZ
ĐẠI BÀNG
12 năm
@YPMVSTAFF Bác share cho e hình nền của bác đc k.cool wa
1. Systemui.apk phải hỗ trợ trong suốt -> lên outkitchen or bik thì decomplier file systemui ra làm
2. Dùng multilive wallpaper dùng chung với go launcher sẽ trong suốt thui 😃

Sent from my LG-P500 using Tinh tế
RickyZ
ĐẠI BÀNG
12 năm
@eeee616 Bác share cho e hình nền của bác đc k.cool wa
Mình cũng đang cần app làm trong suốt thanh thông báo ..mính dùng lg p500 2.3.3
tuantung24
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đang dùng rom này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1849268, dựa trên bản stock rom 2.3
k thấy UOT báo lỗi ji cả, t vẫn down file zip về bt.😔
@tuantung24 có thể do laucher nữa. Mình đang dùng 360laucher có chỉnh chế độ trong suốt áp dụng cho rom status trong suốt
tuantung24
ĐẠI BÀNG
11 năm
360 launcher chỉ những rom nào hỗ trợ stt trong suốt thì mới đc hả b? launcher có tốn pin lắm k?
không t
ko tốn mấy đâu. Tốn pin chủ yếu do từng loại rom thôi. Nếu rom miui nó hỗ trợ satus trong suốt luôn!
wazza7b
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn làm hộ mình kich thước 478*38 nhé mình cẳm ơn
dùng startus làm gì bạn ơi. lúc kéo xuống mà trong xuốt còn nhức mắt hơn. mình củng dùng golauncher, cho nó ẩn luôn nhìn full màn hình cho đẹp ^^ ngày giờ pin đều có widget.
wazza7b
ĐẠI BÀNG
11 năm
hix nhưng mình đag thích thế thấy đẹp hơn
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
làm sao bít rom nào hỗ trợ status bar trong suốt nhỉ
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@legendht e biết tiếng anh đủ dùng ạ :rolleyes:
@tuanendy éc thế mà không tìm ra update 3.18 đi
tuanendy
TÍCH CỰC
11 năm
@legendht đang dùng 3.11 làm quái gì có mà tìm @@
@tuanendy vào mạng thế mà up lên 3.18 chứ sao????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019