Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Help..xin hướng dẫn cài usb HSDPA 7.2Mbps để sử dụng sim dcom viettel

Vespahd
4/5/2010 14:8Phản hồi: 13
các bác giúp đỡ e với, chả là e có mua cái usb 3g HSDPA 7.2Mbps màu trắng của Vigitechhttp://vigitech.vn/?u=prd&su=d&cid=124&id=369, sau đó đến trung tâm viettel đăng ký cái sim dcom 3g, mang về cắm vào usb cài đặt thông số như nhà mạng cung cấp (Name:Viettel, phone number:*99#, APN:v-internet(và đã thử cả e-connect) nhưng vẫn ko thể kết nối đc mạng.Lắp sim trả trước thì lại vào ngon lành.Bác nào có kinh nghiệm xin giúp đỡ e với
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình thì bỏ trống hết chỉ điền ô APN: v-internet thôi. Bác thử check coi vịt nó đã kích hoạt 3G cho sim bác vừa mua chưa (gọi lên tổng đài hỏi). Khả năng nó chưa kick sim là khá cao.
Hình như cái phone number của bác điền sai rồi. Em nhớ là cái j đó có *999*1# thì phải :-s
vnvn
TÍCH CỰC
14 năm
Nếu sim thông thương là v-internet , sim Dcom là e-connect là đúng rồi bạn à . Còn cái sim Dcom của bạn đã kích hoạt chưa ? , bạn bỏ vào điện thoại gọi 900 bấm số 1 đã bạn nhé .

Note : Phone : *99# và *99***1# đều okie
Bác chủ thớt đã bảo là sim trả trước lắp vào thì okie => chắc là do sim thôi gọi lên số hỗ trợ của Vịt để họ ktra cho vậy
Đảm bảo đủ các bước sau đối với sim data Viettel trả trước
1. Đăng ký thông tin thuê bao trả trước (thực hiện tại cửa hàng hoặc nhân viên bán hàng trực tiếp thực hiện)
2. Kích hoạt sim (900 -> gọi ( làm theo hướng dẫn))
3. hoàn tất và có thể sử dụng.

**/ chú ý APN dịch vụ Mobile Broadband là e-connect và user pass để trống
hãy gọi 1818 để kiểm tra và làm theo hướng dẫn. đã bảo các bác rồi mua trực tiếp của Viettel đi, sẽ được cài đặt và hỗ trợ sử dụng miễn phí. Không khéo bác đăng kí cái sim đấy là sim điện thoại rồi, ko phải sim D-com đâu, chịu khó kiểm tra nhé
ntgcmlfu
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình xài vịt D-Com thấy an tâm lắm, lâu lâu mới chập chờn, cũng thường xuyên chậm chạp (web nước ngoài thôi) 😁
Dangxmen
ĐẠI BÀNG
14 năm
mấy anh này thì mình cũng mù tịt.tốt nhât là trai ta tán gái nàng ta
[/COLOR]Mình đang sài D-Com của viettel, thấy cấu hình cài sẵn như sau :
- Tên cấu hình :Viettel (Mặc định)
- APN : e-connect,(Chọn Tĩnh)
- Số truy cập : *99#
- Tên ngươì dùng : bỏ trống
- Mật khẩu : bỏ trống
Mình cũng đang dùng D-com 3G của Vit và cũng để cấu hình như trên. Nếu bạn nào để như trên với Sim Dcom Viettel mà vẫn chưa xài được thì kiểm tra lại Sim. Đăng ký thông tin cá nhân (Nếu Sim chưa đăng ký) và sau đó kích họat Sim bằng cách gọi 900 và chọn phím 1.
nobody...
ĐẠI BÀNG
11 năm
@DuyNguyenA Cảm ơn bác nhé!
Em đã làm được, các bạn chú ý đặt nó làm default. sau đó rút dcom ra và khởi động lại là được
(mình làm được như vậy, hy vọng là giúp được mọi người 😁)
Mình cũng có 1 cái HSDPA 7.2Mbps nhưng ko dùng được. Lúc mới cắm vào thì chạy ngon lành nhưng chỉ được khoảng 2 - 3 phút là nó báo NO SERVER bó tay luôn. Mình tháo sim ra cho vào cái Nó Kìa E63 dùng tạm thay nó. Ai biết cách chỉ dẫn giúp với, mình mua cái USB đó ở Đà nẵng từ đầu năm 2010 giá 1,2tr nhưng không sử dụng được.
Các bạn cho hỏi, mình mua USB wifi Modem HSPA và dùng sim Dcom 3G dùng cho đầu Android DVD xe oto. Ngoài hộp thấy ký hiệu tương thích Android nhưng khi cắm vào máy thì khong nhận ra USB. Xin hướng dẫn cách giải quyết. Thanks các bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019