Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

(Help) xóa những phần mềm ko cần thiết cài sẵn trên rom

loveforever1410
5/5/2011 2:23Phản hồi: 23
bác nào có cách xóa dc những ứng dụng ko cần thiết cài sẵn trên rom ko ạ. giúp em với , con XT720 của em bộ nhớ trong hơi ít , mà có bao nhiêu ứng dụng ko cần thiết trên rom Hàn Quốc .thanks
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

manhktqd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn dùng RootExplorer vào system/app xóa phần nào không cần đi. Nhớ copy ra thẻ nhớ trước khi xóa để đề phòng. Có gì thì copy lại.
xoá kiểu này có hết không nhỉ bác, em sợ nó còn các file cấu hình khác liên quan?
Có thể dùng rootUninstaller để gỡ bỏ những phần mềm cài sẵn cũng được bạn nhé. Tuy nhiên, có một số phần mềm cần thiết để máy hoạt động, bạn nên hết sức cẩn thận sao lưu toàn bộ hệ thống (nand backup)
kicu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đơn giản nhất là dùng Titanium và SystemApp Remove để xóa cái phần mềm có sẵn trong rom đi. Nhưng phải hiểu rõ là bạn đang xóa cái gì nhé, không xóa nhầm lại Up Rom thì khổ.
mình dùng Root explorer xóa cái ARC launcher thế là máy tèo luôn, khởi động mãi không lên phải up lại rom
oài.............pác cứ quăng ra chổ mua máy,nói cái tên kỹ thuật ở đó xóa những soft ko cần thiết là đc thôi ý mà........còn nếu bác thích vọc cho biết để mở mang tầm mắt và có cơ hội mua e mới thì cứ tự sướng...........hehe..........cái j nó cũng có cái giá của nó,hj vọng pác cân nhắc trước khj làm 1 điều j đấy 🤓
Những app sau có thể xóa an toàn mà không ảnh hưởng đến hệ thống:
1) BuddiesNow
2) Dlna
3) DualClock
4) FlashSVGPlayer
5) HTMLViewer
6) InfoAlarm
7) InputEventApp
8) Layar-samsung
9) Maps
10) MobileTrackerEngineTwo
11) MobileTrackerUI
12) Protips
13) SamsungApps
14) SamsungWidget_CalendarClock
15) SamsungWidget_FeedAndUpdate
16) SamsungWidget_ProgramMonitor
17) SamsungWidget_StockClock
18) Street
19) UNAService
20) UnifiedInbox
21) VoiceRecorder
22) wipereceiver
23) WriteandGo
Dùng Root Explorer để xóa nha.
@chuyennho184 cho em hỏi mấy cái này xóa có ảnh hưởng đến hệ thống ko ạ :
1. touch input
2. face book, face book trên HTc sence
3. voice seach
4. talk, peep, plurk, widget plurk , twitter , widget twiter, friend stream, fickr
5. chứng khoán
cái nào xóa dược mấy anh chỉ em nhé
@vnvanchanhtt Đừng xóa cái touch input. Còn lại xóa láng hết. 😃
diêu đâu tiên cân lam la root
mikan293
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này dùng titanium backup la ok nhất rồi,nhưng trước khi xóa thì bạn nên đóng băng nó lại trước,nếu sau khi đóng băng mà máy vẫn hoạt động bt thì hãy xóa,cũng nên xem chứng năng của cái mình đang xóa là gì trước khi xóa sẽ tốt hơn.
tuan1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn cứ root đt trước rồi xài titanium backup, muốn xóa app gì thì tốt nhất nên backup trước rồi uninstall. Nếu có muốn thay đổi lại thì còn có thể restore lại được 😃
t12rung
TÍCH CỰC
12 năm
Root thì mới được bạn ạ,root xong bạn có thể dủng RootExplorer or titan backup pro đều được hết
hoibicui
TÍCH CỰC
12 năm
cứ titan mà phang,nhưng phải nhớ là root trước:dance:
Khi xóa các ứng đụng thì ROM trống cũng vài chục Mb. Vậy có thể tận dụng gì được cho phần trống này không các Bro?
dg189
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bienhoadongnai cả ram cũng trống nhiều hơn và cpu cũng k tốn tài nguyên để chạy ngầm mấy ứng dụng đó nữa, đỡ tốn pin hơn, tuy k đáng là nhiều nhưng cũng cải thiện được ít. cái này nghịch cho hiểu biết là chính, thích thì vọc thôi. chứ cũng k nhất thiết bạn ah.
M cũng đã thử up fw các thể loại cuối cùng là vẫn quay trở về fw của nó, chạy luôn ổn định nhất, mượt nhất
em thấy cái touch input em chẳng biết xài mà dung lượng lại nặng . xóa nó có ảnh hưởng gì vậy anh ?
@vnvanchanhtt Nếu em muốn xóa thì nên backup lại trước khi xóa.
bk110303
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho em ngu hỏi ngu 1 câu là cái file ".thumbdata....." trong folder DCIM (folder lưu ảnh chụp trên bộ nhớ máy) nó là file gì thế, em xóa đi lúc sau vào vẫn thấy nó xuất hiện, mà nó chiếm dung lượng rất lớn (trên 2G)
@bk110303 file này làm đường dân để no truy cập nhanh hình ảnh mà. k nên xóa.
tốt nhất không nên xoá! hay freez no lại khong cho no chạy nữa là ok bạn ah! may fai root và cai titanbackup nha
Dung Titanium Backup đóng băng những app này ( ko nên tháo lỡ khi tháo lộn treo rom hoăc cần su dụng lại) , vi dụ đây mình dang xài Rom cook Jelly Bean.Tùy mỗi rom sẽ có thêm app kèm.
Android keyboar (nêu như k muốn xài bàn phím mặc định)
Browser,Calendar, CalendarProvider,DictionaryProvider, Download 4.2, DSP Manager,Email, ExchangerServices, gallery(nêu k thik xem ảnh va chup ảnh stock), Gmail (khi up rom đăng nhâp gmail xong k dùng gmail thì mần), google play, google search, google text-to, goomanager, picasa uploader, Htmlviewer, latinIME,LatinImeDictionary, Launcher (cài laucher khác thay thế trc khi mần) PicoTTS, sim toolkit, Sound search, tvOut. Talk, Talkback, VoiceSeach
Minh DUng lenovo a390t muon go bo? Cai sougou vs baidu bówns vs baidu apps co anh huong gi ko dung cai rôt y'

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019