Here Maps cho Android đã có giọng nói Việt

vuhai6
26/11/2014 12:1Phản hồi: 215
Here Maps cho Android đã có giọng nói Việt
Hôm nay phần mềm dẫn đường Here Maps cho Android đã được cập nhật thêm giọng nói Việt, file giọng nói có dung lượng chỉ khoảng hơn 4MB và bạn có thể tải về từ trong phần cài đặt của phần mềm này. Mặc định hiện tại chỉ có giọng nữ, nhưng sử dụng khá tốt. Với việc có giọng nói thì bạn có thể cắm tai nghe vào để được dẫn đường tốt hơn khi di chuyển. Phiên bản này là vẫn chưa phải chất lượng cao (Hi-fi), hi vọng trong tương lai thì Nokia sẽ sớm cập nhật lên để anh em nghe sướng hơn.

Để tải về giọng nói Việt thì bạn vào Settings -> Voice navigation -> Manage voices -> kéo xuống dưới có mục tiếng Việt -> nhấn vào đó để tải về. Trong trường hợp bạn chưa tải Here Maps cho Android thì tải về tại đây: http://here.com/download

215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phải tải lại app mới dùng đc tính năng này @@
@Maplestory2705 Không phải tải lại đâu , chỉ cần back rùi lại vào mục voice đó lại thì sẽ xuất hiện nhiều ngôn ngữ để chọn .
bao giờ có cho ios?
@blueseaN9 iOS thì xài Apple Map huyền ảo đi chứ xài Here làm gì, ngay cả Google Map mà thím Chim Cút còn ko thèm chơi mà. Kaka 😁
bedixedep
TÍCH CỰC
9 năm
Tuyệt vời ông mặt trời, thank thớt
Ai không thấy giọng tiếng Việt thì vào thư mục Android > Data > com.here.app.maps > files > voices-download, xóa cái file voice_catalog.ENG đi, mở lại Here Maps lên vào Manage Voices là sẽ hiện ra giọng nữ Việt, không cần cài lại😁
Giọng Việt này có 2 hôm nay rồi
@trungmtv123 Mình làm theo thím này đc nè, thanks:d
gis
TÍCH CỰC
9 năm
@trungmtv123 Chỉ cần xóa English trong Manage Voices thôi là đc, ko phải vô thư mục xóa file lằng nhằng
@trungmtv123 Thanks.máy mình sài EN nên tìm mãi ko thấy TV .thanks bạn đã hướng dẩn
Dữ liệu bản đồ cũ mèm có đường đã khánh thành vài năm mà vẫn chưa có trên bản đồ.Tìm đường thì không cho lựa chọn hướng đi, mọt thất mới bằng Google map......
@suachuamaychieu.com.vn Nếu bạ chỉ ngồi ở nhà rồi tìm đường thì bạn sẽ thấy thế.
Có dùng thật thì mới thấy Google map không thể chỉ đường được.
Here Map mới chỉ đường bằng giọng nói, offline, turn by turn... những cái cơ bản nhất người dùng cần. Còn bàn đổ có không cập nhật kịp thời lắm cũng là phụ thôi vì kể cả Google cũng không thể hoàn hảo được. Khi chúng ta dùng thì nó cần sự kết hợp giữa con người và máy móc...
@suachuamaychieu.com.vn Chỉ là bản Beta trên Android thô ( Không riêng Việt nam mà toàn thể các map đang có trên bản beta này đều dùng dữ liệu cũ). Bản trên các máy Nokia thì dùng thử đi mới nói nhé. Nhanh đẹp nhẹ và rất chi tiết. Gôgle có dẫn đường Offline hem ? Chỉ xem được bản đồ đã load trước thôi chứ chưa thể tìm hay dẫn đường được nha. CHỉ khoản này thì Google maps tạm thời phải gọi here map bằng cụ rồi. hehehehe
bernerasu
TÍCH CỰC
9 năm
@suachuamaychieu.com.vn vãi thánh
@cuhiep Mình sài Windows Phone gần 2năm và đi rất nhiều.trả giá cho cái here map cũng không ít.dùng thì cứ dùng tuy nhiên đừng tin nó quá.dữ liệu mấy thành phố lớn thì tạm ổn nhưng dữ liệu các tuyến đường tỉnh lộ thì rất cũ cảnh báo hạn chế tốc độ rất vớ vẩn do dữ liệu cũ sơ sài.đang bon 80km/h mà nó cứ lải nhải mình đi sai đường.nhìn định vị thì nó báo đang đi dưới ruộng..vv...còn nữa Nokia chạy here map nóng máy.ăn pin nhoang nhoảng
@pond1597 Mình dùng trên Nokia gần 2 năm rồi nên quá thông...he..he
Google map trên ios offline Bình thường (30ngày)còn tìm và dẫn đường thì nó quá tốt cùng một đích nó cho chọn nhiều cung đường và dữ liệu luôn luôn được cập Nhật chứ không ngớ ngẩn như here
baokecave
ĐẠI BÀNG
9 năm
Here dung bản đồ offline phải không các bạn? đỡ tốn cước khi đi đường
@baokecave Đúng, trước đây là Nokia Map, giờ Nokia đổi tên là Here Map, Here Map tìm kiếm, dẫn đường offline rất chính xác, google map cũng phải chịu thua Here của Nokia ở khoảng này. Android có Here Map hư hổ thêm cánh, mình thì ko dùng 3G vì nhà có wifi nên khi đi đâu đó mà ko biết đường thường phải lên google map tìm đường trước, giờ có Here thì ko cần nữa, cứ việc đi tới đâu ko biết đường thì mở Here lên.
xuanlinh
TÍCH CỰC
9 năm
Đã down về xài, ngon lành cành đào, hehe
concaloc
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình xài lumia 720 toàn tháo sim và tắt wifi thế mà vẫn dò đc đường 😆 yêu nhất khoản này của lumia em 720 này chỉ để làm bản đồ thôi
tinhnd
TÍCH CỰC
9 năm
@mykolor Không có bản đồ offline mà không có Wifi, dữ liệu mạng di động thì GPS dùng để làm gì hả bác?
@tinhnd Có mà bạn

Gửi từ ASUS_T00F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
concaloc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@htcone mình hay đổi máy nhưng vẫn giữ lại em 720 để dò đường bạn ạ
concaloc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@htcone mình hay đổi máy nhưng vẫn giữ lại em 720 để dò đường bạn ạ
aries.1482
TÍCH CỰC
9 năm
link down cho android đã bị gỡ rồi thì phải
eddyviet89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vinhhuynh Vẫn tải bình thường. Chỉ 1 mình mình bị thì đừng phán
thienhai_241
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vinhhuynh bác vào tải đi rồi hãng phán mới đúng đấy ! Đang down đây nhé !
zaizai145
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vinhhuynh tui mới down về nè ba
ntvan
TÍCH CỰC
9 năm
@vinhhuynh Vửa thử rồi, vẫn tải bình thường nhá
withboom1905
ĐẠI BÀNG
9 năm
ặc. Nokia ưu ái cho Android thế. Đứa con cưng 1280 chờ hoài mà ko thấy bản cập nhật này. Hận :mad:
@withboom1905 Thì tạm thời dùng here mép vậy! Đến đâu mở mép ra đường ngay ấy mà, không cần wifi, không cần 3G, không cần GPS... chỉ cần có người để hỏi!:p
@withboom1905 Có lâu rồi tại bạn không biết thoai. Nếu đi đâu cần dẫn đường thì gọi....1080 sẽ có "tiếp viên" phục vụ từ a-z lun. Mún hỏi đường hay hỏi...cũng được mà.
@vietthuongtinhte Bác phán chuẩn vãi 😁
withboom1905
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pond1597 "Mún hỏi đường hay hỏi....." nói tiếp đi chứ bác. Tui đang ngồi hóng bác nói tiếp đây. "........" là hỏi gì thế nhở. Hé hé :rolleyes:
withboom1905
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vietthuongtinhte À, ý bác là mồm mép ý hả?. Mà hỏi không khéo, có khi vớ phải cái thằng nó đang điên thì có mà vênh mồm ý chứ bác nhở. Hehe
xong rồi. đợi mãi mới thấy có tiếng Việt. 😁 khi nào có bản chính thức gỡ luôn GG map ra cho thoáng máy
Chưa có bản Hi-fi, mới có regular
Sao mình lên trang chủ của HERE không tải được nhỉ, bác nào còn file cho Android thì up cho mình nhé!!! tks
@Evolution X Các máy Samsung từ S4.....mới có trên samsung store (Bản chính thức thử nghiệm) còn các bản khác tải coi chừng nó khuyến mãi tin nhắn hay đánh cắp thông tin cá nhân. Nếu bạn muốn tải thì nên dùng các bản của mod tinh tế đưa lên vì it ra cũng đã có người đã dùng rồi nếu có nguy hiểm thì đã "chém" mod rồi. Nếu đã root mà máy không phải SS thì sửa build.prop thành S4 hay note....cài Cửa hàng Samsung + tạo account SS đăng nhập, sau đó tải here map về dùng cách này rất hay vì nó sẽ tự update khi có bản vá hay các bản update mới (Trích từ XDA). Máy tui thì S4 , note3, Note edition việt nam đều có sãn trên CH, chỉ có tab3 là không thấy thôi.. hehehehe
Help me ... ko download dc
bao1296
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dow đc mà lại có cái per mất tiền là sao?
Hiện tại ai xài SS mới dc ưu ái tải thôi, còn máy khác phải cài bằng file apk mới dc. Hehe cài here trên Note sướng phải biết.
bao1296
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai dính cái per gửi tin nhắn ko?
@bao1296 gửi tin nhắn là chức năng Glympse, tự cập nhật địa điểm bằng SMS theo thời gian định trước, không kích hoạt thì không sao
tìm hiểu thêm về dịch vụ Glympse luôn đi
DzatBuon
TÍCH CỰC
9 năm
lại phải update rồi à.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119