Hiện tượng HUGO cứ thấy EX là gọi lại ?

daigia_hp
25/4/2015 7:9Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác đi Z1000 chắc nó không gọi đâu (có gọi cũng đuổi không kịp nên thôi) :v
@HCproboy PKL chủ xe rất sợ bị tạm giữ vào kho bị trầy xước các thứ nên đa số mang theo giấy tờ rất đầy đủ, hơn nữa nếu mà có giữ xe đi nữa thì gt cũng rất ngại vì xe rất nặng, ben lên xe tải khó khăn lại chiếm diện tích nên họ ít kiểm tra PKL
son_volam002
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy_P900 ông nào cũng sợ tạm giữ hết vì vừa bị luộc đồ, vừa không có xe đi, mấy xe PKL hay đắt tiền như SH piagio vào bãi xong nó luộc cho thành xe tàu luôn.
Hugo đến ô tô nó còn bốc được thì con PKL gọi gì là to.
Csgt chỗ mifh né ex và thanh niên ko đội mũ 😆
mrkaokuong
TÍCH CỰC
9 năm
Bạn ở đâu ở hải phòng để mình 7chạy tới xem thử .mình chạy ex 9 nam rồi chưa từng bị CA dừng xe vô cớ .tg cua bon GT la vàng bạc ca chỗ ban nó rảnh quá mớ thổi ẽ cho vui
@mrkaokuong - Mời Thánh chạy EX qua khu Cầu Nguyệt - Kiến An nhá.....Ale về Bot 😁
ĐƠn giản là nhìn cái mặt chó mày láo ko liên quan đến cái xe đâu
ở đoạn nào để mình tránh bạn ơi , cũng hp 😁
lấc cấc đầu xanh đầu đỏ lại không mũ bảo hiểm, mặt mũi thì nhìn như thằng ăn cắp đi bộ còn bị bắt chứ đừng nói xe máy
:rolleyes: ủa vậy đó hả, sao bạn không lôi thông tư 65 ra vặn lại đí, chạy đúng luật thì mấy anh không được chặn lại kiểm tra tôi :rolleyes:, như mấy thím kia tưởng tượng ra đó :p
9 xác
Do tụi chạy ex , sh hay đèo gái mà mấy anh ý toàn đèo nhau => bực tức ,ghét hốt cho bõ ghét 🆒
đã phải mua phí đường bộ chưa ae
em có bị vãy éo bao giờ đâu ?_? ! kể cả không gương nhưng đi đàng hoàng éo ai bắt 😆 ngày nào em cũng lượn qua chốt cả chục lần nó chả thèm vẫy
Có khi phải tăng giá Ex lên cao nửa cho trẻ trâu ko mua nổi may ra mới hết cái tiếng xấu này 😔
Hornet2012
TÍCH CỰC
9 năm
Cái topic này đúng là nơi để bro Duy múa mép.
- Không ai cũng rành thông tư 65
- Xe pkl sau tháng 12/2013 thì Nhà nước cho thi bằng A2 đại trà chứ trước đó thì ko, vậy sao không thấy pkl là chặn lại kiếm cái lỗi không bằng lái đôi lúc hên hên kiếm thêm nguyên chiếc xe luôn (xe giấy đi đường, giấy giả...). Làm j có chuyện mà sợ chiếm chổ hay khó đưa lên xe, hay là chặn được pkl là leo lên phi thẳng về đồn. Đa số ít chặn pkl là vì tâm lý mấy thằng đi xe to đó nó quen biết, nhiều tiền chặn nó lại thì kiếm dc vài trăm mà bất quá chặn trúng thằng quen biết lớn hoặc giấy tờ đàng hoàng, bằng lái đầy đủ thì nó chữi như chữi "ấy" nên ngại chặn.
- Bro có chắc chắn mấy chú csgt ra đường đã hoàn toàn có chuyên đề kiểm tra hành chính hay là chỉ có cái kế hoạch tuần tra, kiểm soát và xử lý vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ- đường sắt.

@Làm được như 141 thì dân hoàn toàn ủng hộ về chấp hành kiểm tra. Vậy mấy thành phần bất hảo, chày cối, đôi co các thể lại Thông tư, Nghị định sẽ tâm phục khẩu phục vì 141 làm đúng những thứ mà dân cần.

Bro Duy bên topic kia đã đuối lý rồi, bỏ chạy rồi giờ qua đây thấy vẫn kiểu nói chuyện vậy.

Sent from my LG-F350S using Tapatalk 2
@levibinhdinh Thà là không biết, còn hơn là biết mà chẳng hiểu đến nơi đến chốn như ông 😃 còn chủ thớt hình như tôi có quote rồi mà sao chưa thấy hồi âm. Tôi online đt nên ngại quote xóa, nên quất nguyên con luôn, thông cảm nhé
@levibinhdinh Trên loại như you thì tớ tự hào lắm sao, hình như không, vậy hoy đi nha :]]
Hornet2012
TÍCH CỰC
9 năm
@Duy_P900 vậy bây giờ nha. Theo bro thì Csgt được dừng xe một cách bình thường các loại phương tiện đang lưu thông trên đường đúng không? vậy để thuyết phục tôi và những mem trong topic này thì bro dẫn chứng ra đi. Mục, khoản, điều, .... của Thông Tư, Nghị định nào để mọi người được hiểu thêm cái sự hiểu biết "tới nơi tới chốn" của bro!!! đồng ý không nào?

Sent from my LG-F350S using Tapatalk 2
@levibinhdinh Page 5 của topic gì mà thổi tốc độ bằng mồm thì phải, tôi online đt nên ngại dẫn link
DuyDuy425
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình chỉ bị vẫy khi quá tốc độ 😁 đi BG-HN suốt nè. cao tốc CSGT nó đứng cứ phi vù vù qua :D
Ex trong miền nam hay bị vẫy rất đơn giản vì trong đó là thủ phủ của lò độ ex mà. ra đường xem mấy con honda đc mấy con độ như ex, mồi ngay trước mắt kiểu gì chẳng vặt đc vài lỗi thay đổi kết cấu xe. ngu gì ko gọi kkkkkkkkk
10 con ex chạy thì 9,5 con độ, ko tem thì gương ... quá nhiều chi tiết để bắt
@DuyDuy425 độ gương ??? , vậy lắp gương khác là bị tóm à ?????
DuyDuy425
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Raining.1989 Rất nhiều nơi lắp gương khác là bị tóm nhé. Ko thế mà có 1 dạo gương zin cắt ngắn, gương yaz lên ngôi 😁
@DuyDuy425 Đợt đó là tin đồn, truyền miệng nhau là xe phải gắn cả 2 kính, thế là mấy chỗ bán kính ko đủ hàng mà bán, đi hỏi thì ai cũng nói là bạn tao bị rồi, chứ chẳng ai nói là tao mới bị. Đi hỏi mấy thằng bạn gt thì tụi nó khẳng định là tin vịt nhưng kệ, dân gắn 2 kính thì càng tốt chứ sao 😃
Ngoài chủ thớt ra, còn mem nào từng chạy xe đúng luật nhưng vẫn bị csgt chặn lại kiểm tra giấy tờ rồi cho đi không nào? 😃
CSGT chỉ được chặn xe trong các trường hợp:
- có lỗi vi phạm của người điều khiển phương tiện và csgt phải chứng minh được, trường hợp ko chứng minh được lỗi thì người điều khiển phương tiện ko có nghĩa vụ phải xuất trình giấy tờ, đa số các bác vào cứ bị hỏi giấy tờ, các bác đều ngoan như cừu đưa ra, trong khi mình thì ko chứng minh được lỗi mình thì khỏi móc giấy tờ ra....
- csgt phối hợp chuyên đề với công an hình sự, có lệnh ký của thủ trưởng đàng hoàng, lúc này họ được phép kiểm tra giấy tờ xe mà ko cần có lỗi hay ko, nhưng các bác nhớ chỉ csgt mang bảng hiệu xanh lớn trước ngực mới được chặn xe vi phạm nhé, các trường hợp chỉ mang bảng tên chỉ được hỗ trợ công việc chứ ko được phép chặn xe người vi phạm.
- csgt còn được phép chặn xe kiểm tra khi nhận được điện thoại hay tin báo khẩn cấp về phương tiện có dấu hiệu vi phạm. phạm tội hình sự v.v., ví dụ csgt được tin báo có thanh niên vừa cướp giật sắp chạy ngang, như vậy họ được phép dừng xe thanh niên đó mà ko cần phải chứng minh thanh niên đó có vi phạm gì, hay cần phải có chuyên đề mới được chặn xe.
nhìn chung các bác đứng chốt, chạy rong kiếm tiền đa số chỉ là kiểm tra hành chính thông thường, các bác cứ sợ riết thành ra nó láo vô cùng.
hôm lái xe lên sg, đến lạc long quân bị chặn, lý do là đi xe biển 64, vào thì chả nói gì mà chỉ ra phía xa: a thấy mày lấn đường đàng kia, mình vặc lại: ko xưng anh, mày, chưa chắc anh lớn tuổi hơn tôi, thứ 2 là tôi ko lấn, nếu muốn thì viết biên bản phạt đi, thế là chú ấy nói: thôi mày đưa 200k tiền càfe, sáng giờ tụi tao đứng nóng quá, mình bảo: nóng thì tự đi uống, còn thích viết phạt thì cứ viết, cam kết quyết định xử phạt 100% bị tòa án hủy, chú ấy tròn vo mắt nhìn, mình đi lên xe vọt luôn, từ đầu đến cuối vẫn ko xuất trình giấy tờ xe vì nó éo chứng minh được lỗi mình.
mrkaokuong
TÍCH CỰC
9 năm
bạn duy hình như lẫn lộn giữa kế hoạch tuần tra với chuyên đề kiểm tra hành chính nhỉ . theo mình hiểu thông tư 65 chỉ cho phép csgt dừng xe kiểm tra hành chính(thổi vào cả khi không phát hiện lỗi) trong 1 số đợt hạn chế được thủ trưởng cho phép để tránh csgt nhũng nhiễu nhân dân .còn việc các thủ trưởng có chống lại luật bằng cách cứ ra đường là có giấy chuyên đề kiểm tra hành chính cho anh em dễ làm ăn không thì mình không rõ mà thiết nghĩ mấy ông ấy đâu dại vậy nhỉ.
@mrkaokuong chỉ có trưởng công an mới ký chuyên đề phối hợp nên hiểu theo cách bác là đúng rồi, ngay cả kế hoạch tuần, tháng cũng phải do trưởng công an ký, phó trưởng công an ký thay or là trưởng phòng csgt tỉnh ký.
lckhang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chứ ko phải anh bạn Duy cũng không đọc luật cho kĩ mà nghe theo tin đồn sao. Tôi nhớ ko lầm bạn cũng đã nhầm lẫn vụ 2 kính này thì phải, và đã được chỉnh bởi @sumo_tintin.

Bạn mới là người biết không đến nơi đến chốn, đừng ở đây nói lung tung thì nhục mặt lắm nha. Ở topic bên kia chưa đủ muối mặt hay sao qua đây khua môi múa mép nữa thế?
@lckhang À, lôi thêm đồng minh vào hả, vụ 2 kính đó tớ đã nhận tớ sai rồi mà, tớ đối diện sự thật đàng hoàng chứ không như ai kia 😃
lckhang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy_P900 Bạn nói nghe sao mà dễ dàng vậy nhỉ? Người thực thi pháp luật như bạn mà còn sai, thì công dân ít tiệm cận luật pháp sẽ bị thiệt thòi như thế nào, gặp phải những người như bạn thì có phải họ mất oan tiền phạt không?
@lckhang Tớ nói tớ thực thi pháp luật lúc nào nhỉ
lckhang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy_P900 Vậy sao tôi thấy có vài bình luận, bạn xưng "chúng tôi" khi làm nhiệm vụ này, nhiệm vụ kia? Nếu có thì bạn thừa nhận, đừng để người khác nhắc rồi mới nhận nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019