[Hình ảnh] BKAV Bphone, Apple iPhone 6 và Sony Xperia Z3

sonlazio
26/5/2015 9:41Phản hồi: 730
[Hình ảnh] BKAV Bphone, Apple iPhone 6 và Sony Xperia Z3
iPhone 6 và Sony Xperia Z3 đang là những chiếc điện thoại thông minh có chất lượng chế tác tốt nhất hiện nay. Khi Bphone ra mắt, BKAV cũng khẳng định đây là sản phẩm rất tuyệt vời về mặt thiết kế và chế tác. Mời các bạn xem qua một số hình ảnh về Z3, iPhone 6 và đặc biệt là Bphone để có cái nhìn tổng quát hơn về thiết kế Bphone. Hơi tiếc là chiếc Bphone mình cầm lại không tháo khỏi nắp bảo vệ được và Z3 lại là bản màu vàng với mặt trước đen, hơi khó để thấy.

Tinhte.vn_BKAV_Bphone_iPhone_6_Xperia_Z3.jpg Trong số 3 máy này thì Z3 có màn hình lớn nhất: 5.2", sau đó là Bphone 5" và iPhone 6 4.7" Tinhte.vn_BKAV_Bphone_iPhone_6_Xperia_Z3-3.jpg Mặt sau của 3 máy khá khác biệt, Z3 và Bphone đều sử dụng kính cường lực trong khi iPhone 6 là nhôm Tinhte.vn_BKAV_Bphone_iPhone_6_Xperia_Z3-10.jpg Loa trên của iPhone 6 là đẹp nhất, tuy nhiên phiên bản đen của Z3 làm cho loa chìm chung vào khung nên cũng rất ấn tượng. Loa của Bphone nhìn khá là í ẹ Tinhte.vn_BKAV_Bphone_iPhone_6_Xperia_Z3-9.jpg Z3 cắt bỏ toàn bộ nút bấm để đưa vào một phần màn hình, Apple iPhone 6 chỉ có một nút home duy nhất như thường lệ còn Bphone vẫn duy trì 3 phím bấm cảm ứng phía dưới Tinhte.vn_BKAV_Bphone_iPhone_6_Xperia_Z3-4.jpg Xét về độ lồi camera thì iPhone 6 là vô đối😁 2 máy còn lại không bị lồi Tinhte.vn_BKAV_Bphone_iPhone_6_Xperia_Z3-12.jpg Ai chơi lại anh:D Tinhte.vn_BKAV_Bphone_iPhone_6_Xperia_Z3-6.jpg Z3 không có loa ở cạnh dưới, iPhone thì thể hiện rõ đâu là loa đâu là mic còn BPhone bên phải là loa bên trái mic Tinhte.vn_BKAV_Bphone_iPhone_6_Xperia_Z3-8.jpg Đỉnh iPhone bị móp, jack cắm tai nghe dưới đáy còn Bphone và Z3 khá tương đồng Tinhte.vn_BKAV_Bphone_iPhone_6_Xperia_Z3-11.jpg Mình xoay ngược iPhone 6 lại để các bạn xem sự khác nhau trong cách làm giữa các máy Tinhte.vn_BKAV_Bphone_iPhone_6_Xperia_Z3-7.jpg Z3 chống nước, sử dụng nắp bảo vệ cổng microUSB nên phải kèm theo sạc từ bên ngoài, khá xấu. Bphone có vẻ ít lộn xộn nhất với chỉ 1 nút bấm và 1 khay SIM Tinhte.vn_BKAV_Bphone_iPhone_6_Xperia_Z3-5.jpg Tinhte.vn_BKAV_Bphone_iPhone_6_Xperia_Z3-2.jpg
730 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá hâm mộ BKAV ! Sản phẩm tuyệt vời nhất mà một kẻ mới chân ướt chân ráo mới bước vào chiến trường smartphone có thể làm được, đánh bay tất cả các thể loại điện thoại nửa vời để tranh tài với các smartphone hàng đầu thế giới của các ông lớn. Rõ ràng BKAV đã thể hiện cái tâm và tầm của mình khi làm ra một sản phẩm tuyệt vời như vậy! các bạn có thể tẩy chay Hkphone, tẩy chay FPT,… nhưng với BKAV, sản phẩm của họ quá khác biệt với phong cách làm ăn theo kiểu chộp giựt của “phần còn lại”. nếu thực sự BKAV chạy theo đồng tiền thì họ đã tạo ra sản phẩm để cạnh tranh với galaxy s1, s2 từ cái thời đồ đá chứ không phải dày công đầu tư nghiên cứu cho đến bây giờ!

Doanh nghiệp nước nhà là nồi cơm, nồi canh, nồi cá của cả một đất nước. Thử hỏi nếu BKAV trở thành tập đoàn to lớn hàng đầu thế giới thì người dân VN có được hưởng lợi không? Câu trả lời hoàn toàn là có. Nếu BKAV trở nên giàu có hơn thì thuế họ đóng cho nhà nước sẽ nhiều hơn, nhà nước sẽ lấy tiền thu từ thuế để xây dựng cơ sở hạ tầng vật chất. Hoặc có thể BKAV sẽ xây dựng viện dưỡng lão cho chúng ta khi về già giống như Apple đã xây dựng “ cánh đồng mặt trời” cho người dân ở california chẳng hạn. Hãy tượng tưởng 30 năm nữa khi bạn bước ra đường, bạn không còn thấy ăn xin, bán vé số dạo, vào bệnh viện thì 1 bệnh nhân 1 phòng chứ không phải 3 người 1 giường. Cộng đồng VN đã từng ném đá không thương tiếc tác giả của “Flappy bird”, đến khi Flappy bird được cồng đồng thế giới đón nhận nhiệt liệt, những kẻ gato ấy cảm thấy thế nào? Có thấy hổ thẹn không? Bây giờ BKAV làm ra Bphone, nhiều người lại mỉa mai, ném đá họ!? Giả sử nếu chúng ta quay lưng với Bphone, nhưng Bphone vẫn thành công ở nước ngoài hay toàn thế giới, lúc đó những người dân VN sẽ cảm thấy thế nào đây?

Các bạn mua iphone 6 để thể hiện “đẳng cấp”, nhưng thứ “đẳng cấp viển vông” ấy chỉ kéo dài 1 tháng. Rồi 1 năm, 2 năm sau, chiếc iphone đó cũng giống như của nợ, rồi các bạn lại muốn cho nó xuống lỗ càng nhanh càng tốt để mua iphone 8. Nhưng khi tôi mua Bphone, đó sẽ là một cám giác cực kì khác biệt, cảm giác cầm trên tay một sản phẩm tuyệt vời mà do chính người VN làm ra, nó sẽ kéo dài mãi theo thời gian.

Sau này nếu BKAV có trở thành tập đoàn to lớn hùng mạnh, họ có thể chẳng cần người tiêu dùng trong nước phải mua sản phẩm của họ nhưng vẫn sống tốt vì khách hàng của BKAV sẽ là toàn thế giới. Nhưng hiện tại, sự ủng hộ của người tiêu dùng trong nước là rất quan trọng để BKAV tiến nhanh ra thị trường nước ngoài.

BKAV có thể không là tương lai của các đại gia, COCC nhưng BKAV là tương lai của 99% người dân VN, những người đang chắt chiêu từng đồng, suy nghĩ để sử dụng đồng tiền sao cho hợp lí. Tương lai của 99% chúng ta, đơn giản chỉ là mua một sản phẩm tốt nhất TG😁

Vài dòng tâm sự sau khi thấy tận mắt Bphone của VN ^^!
nmvdnet
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyenminhhung190 Bác bình luận 1 bài viết không nên nâng bên này hạ thấp bên kia, giống anh Quảng thì không tốt tí nào. Nếu bác mở to con mắt, vắt thêm tí óc nữa thì có lẽ bác sẽ nhận xét một cách khách quan hơn. Tôi là 1 người VN, biết và thấy VN sản xuất ra được 1 sản phẩm dù nhỏ dù to dù xấu dù đẹp, đó là điều tự hào của tôi, của người VN.
lephu89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenminhhung190 vậy hiện giờ bác đang xài đt gì,đã có ý định chuyển sang bphone..chiếc đt mà theo bác là tốt nhất tg,xứng đang với số tiền chắc chiu dành dụm của người dân ta chưa??mhay là chỉ cảm nhận xong,thấy choáng ngợp,lòng tự hào dân tộc lên tới não rồi hô hào ,cổ vũ 1 cách mù quáng rồi mình ngồi vểnh râu,lướt tinhte với chiếc sámung hay iphone ko???

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
leonal
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenvansi_mta Bạn nói mà bạn thiếu suy nghĩ 1 cách trầm trọng nhé bạn trẻ.
1. Không phải người vn không có tiền mua cái đt 11tr đó, nhưng quan trọng là chất lượng của nó như thế nào để mà đáng bỏ ra 11tr đó vẫn còn là 1 nghi vấn cực kì lớn.
2. Sản phẩm nước ngoài được người dân trong nước của họ ủng hộ là do giá thành nó rẻ hơn nên người ta mới ủng hộ chứ không phải là giá chát chúa thế này.
3. Nếu Quảng dám nghĩ dám nói dám làm chẳng ai không hoan nghênh cả, nhưng cái kiểu nổ như dội 1 tấn boom vào mặt người nghe nó lại khác nhé. Nội 1 cái chuyện Quảng nổ về cái BoomPhone này thôi là bao nhiêu người ghét rồi đừng nói đến chuyện mua. Ví dụ bản thân mình trong ngành IT, mình mà mua cái BoomPhone này chắc chắn bị đám bạn cười sỉ nhục.
Còn steve jobs của Vn thì mình k dám nói, vì nếu mà thành công bằng cái chuyện nổ như boom này thì chắc cái BKAV đứng đầu TG nó đã thành công rồi chứ không lẹt đẹt mãi ở VN như vậy.
Lâu lâu diệt được 1 2 con virus thì boom tấn lên thông tin trong khi mấy chương trình khác người ta diệt cả triệu con thì chẳng ai quan tâm.
Đôi dòng tâm sự mong Quảng bớt nổ thì chắc nhiều người ủng hộ hơn. VÀ ĐỪNG CÓ GẮN CÁI MÁC CHO ĐIỆN THOẠI TOÀN BỘ NHẬP KHẨU CHỈ PHAY CẮT KHUNG VÀ LẮP RÁP TẠI VN LÀ TRÍ TUỆ LÀ CHẤT XÁM VN ĐI, NGHE NGỨA LẮM. CÒN RIÊNG CÁI ANDROID COOKED ĐÓ THÌ TRÊN MẠNG ĐẦY AE VỌC SĨ LÀM ĐƯỢC, CẢ CTY MÀ KHÔNG LÀM ĐƯỢC THÌ ĐUỔI BỚT NHÂN VIÊN ĐI.
doithatbuon
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp quá
Đậu xanh. Cái đỉnh iphone bị móp mà bác Mod cũng phải nói. Mà công nhận móp nặng thật 😁
nemoris
TÍCH CỰC
9 năm
@DucAnh.vitcon buồn cười thật 😆. Mod lâu lâu bị ngớ ngẩn.
Ủng hộ hàng Việt đi các bạn.
HAIBOSS07
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bud's Ủng hộ hàng Việt thì cũng phải ủng hộ những cái nó xứng đáng. Tiền chứ có phải rác đâu mà đem vứt cho thằng khác nó ăn.
Cứ từ từ. Phải xem đánh giá thế nào đã.
@bud's Hàng Việt Nam... khác gì con hk-phone. Việt Nam sx dc linh kiện gì? phần mềm thì cũng kiểu pha mì tôm
IT_kid
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bud's Luôn ủng hộ hàng Việt, nhưng với BKAV thì không!
@IT_kid Có thể coi BKAV là Wiko của Việt Nam 😁.
Wiko, nói làm chi, selfie là hiểu :p.
Nhìn giống điện thoại Xiaomi bên cạnh hai siêu phẩm 😃

Mình nghĩ "Thiết kế đẹp nhất nhì thế giới" là thừa hưởng 99% từ iPhone 4S ;)
nhatlongvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chân mây tím mình lại ko nghĩ vậy, mình thấy mấy máy kia quá lộn xộn, cách sắp xếp của Bphone ko phải hoàn hảo nhưng khá gọn gàng, cá nhân mình thấy Bphone đẹp hơn 2 máy kia 😃
hocnv09
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhatlongvn Cá nhân em thấy là nếu 2 đầu
hocnv09
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhatlongvn Cá nhân em thấy là nếu 2 đầu nó ko cong lồi ra mà để thẳng kiểu vuông giống z, hoặc cong lõm vào (cái này chưa mẫu nào có nhưng em tự nghĩ ra và thấy nó khá là đặc biệt, cảm giác sang trọng cực :3) thì sẽ hơn 2 em còn lại. Chắc chắn luôn
@chân mây tím ý bác là con Xiaomi bên cạnh 2 siêu phẩm Bphone và Z3. 😁
Nếu đc chọn 1 trong 3 .... Các bạn sẽ chọn e nào 😃
Thật lòng nhé :p
@Dark-Angel Ip6
@ndlong Z3 hàng công ty hiện nay giá còn cao hơn note4 đấy Đợi anh Quảng nổ mà thất vọng giá đó sao mà mua?
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
@doanquoccuong Cá nhân mình ko thích Note 4 bạn à vì nhu cầu mình không dùng đến cây bút của Note, với lại Note 4 quá to so với 1 chiếc điện thoại. Với mình Z3 là đẹp vì mình thích thiết kế của Z3 trông nam tính.
Còn BPhone thì mình chịu, có thể nhiều ng sẽ nói mình này nọ ko ủng hộ hàng Việt Nam thì mình chịu. Mình không thể mua một sản phẩm mà mình chưa cầm nó, cũng chưa dùng thử nó. Trừ khi cho mình dùng thử thì có thể mình sẽ mua nếu nó làm mình hài lòng.
@Dark-Angel thật ra hàng cao cấp rồi thì cá nhân mình nghĩ nó chẳng hơn nhau là mấy .. mình cũng ít nhu cầu nên thấy thế, máy 5" là thấy vừa rồi .. ( đang dùng 5") to hơn nữa chắc bỏ ko vừa túi quần mất :v . còn chụp ảnh thì mình cũng chẳng phải dân chuyên nên cam 13 chấm hay 12 hay chế độ gì gì đi nữa thì mình cũng thấy thế là đẹp rồi , nhìn 3 con cũng đẹp cả .. cơ mà đúng là khá thích thiết kế của Bphone .. hy vọng bản bán ra sẽ hoàn thiện hơn vùng viền nhôm ở dải loa , đc cái nghe đến công nghệ âm thanh của Bphone ko biết thực hư sao mà cũng thấy sướng ,, 😃 nếu đúng là đc như giới thiệu và chăm sóc khách hàng tốt thì sẽ chọn Bphone để ủng hộ nước nhà 😃)
oppo + iphone 4/4s = thiết kế BPhone =))

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@haru_009 Chuẩn.cũng định cmt giống bác 😃

thaitrieu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haru_009 Coi chừng ngược lại đó bạn, nghe nói bphone đăng ký thiết kế từ năm 2011, oppo mới đây mà!
@haru_009 Mình đã phải đăng nhập để thích bình luận của bạn.
tamuct
TÍCH CỰC
9 năm
@haru_009 thánh này thấy cứ dở dở, toàn dìm hàng nhà. Thấy nhược điểm thì nhanh mà ưu điểm thì lâu, đặc điểm nổi bật của những thành phần não kém vận động
o_O nhìn con z3 đẹp nhỉ. Bphone giống ip4.
leanduy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Apple Haters 2.01 mình cũng thấy con sony z3 đẹp nhất
@Apple Haters 2.01 Lai tạp thật đấy chứ
Không phải dìm hàng nhưng nhìn Bphone giống con gì đấy của Oppo.
Với thiết kế đó kèm với nhôm và kính nhìn nó rẻ tiền và quê mùa sao á.
Nói thật thôi.
@Color.Of.Life cái con gì mà sơn tùng mới quảng cáo đó bác bóng loáng ý

em nó này
kasaf4
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Color.Of.Life Con gì đấy của Oppo giống IP4. Tóm lại là giống iPhone theo tính chất bắc cầu
@Color.Of.Life Hình như giống con oppo của thằng Sơn Tường quảng cáo😁
Huy Vũ..
TÍCH CỰC
9 năm
@Color.Of.Life Bác có biết Bphone làm từ 4 năm trk k mà phán vậy , oppo mới về Việt Nam! K lâu thôi nhé nói thì tìm hiểu kĩ rồi nói

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
jzoker
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thật sự nhìn cái iphone với xperia nó vẫn khác hẳn 😔
@jzoker Bphone mới sanh ra hôm nay, làm sau so với anh chị kia...
@Trung Thanh chả có người nổ tơi bời là gì ; smp đẹp nhất thế giới, smp cá tính hơn cả iphone, smp chụp ảnh tốt nhất thế giới, smp nghe nhạc hay nhất thế giới,
@Trung Thanh Thì chính CEO của bkav mang bphone ra so sánh với iphone,samsung đầu tiên chứ ai. Nếu ko thì bphone đã ko bị ném đá nhiều như vậy.
hienlanh
TÍCH CỰC
9 năm
Lần này bác Quảng tiêu thật rồi, nổ banh xác bị cộng đồng mạng phát hiện.

1. Chuông độc quyền chôm từ bài nhạc nước ngoài.

2. Camera lấy nét sau là hình chôm trên mạng 2 năm trước đem đi xử lý mờ.

http://giaoduc.net.vn/Suc-khoe/Chuyen-gia-Dinh-duong/11-ly-do-khuyen-ban-nen-thuong-xuyen-an-dau-tay-post120523.gd

3. Viền mép giữa kính và khung nhôm trông sần sùi, chỗ hở chỗ kín nhìn rất xấu và trông khá là tệ, cái này mình phóng bự hình ra phát hiện.

Còn đây là bài nhạc chuông độc quyền, thánh nào muốn chê bác Quảng làm ơn nghe trước khi phán.

https://soundcloud.com/anhvungoc/that-khong-the-tin-duoc-tuyet-voi
@MaxCute Bac nói chuẩn rồi. Giới thiệu phải pr sản phẩm. Muốn giới thiệu 1 sản phẩm cao cấp của 1 hãng công nghệ lầ đầu tiên sx điện thoại thì phải so sánh với nhữn sản phẩm cao cấp cùng thời như thế mới gây dc sự chú ý và tiếng vang đến sản phẩm của mình. Hok lẽ sx đt cao cấp lại đi so sánh với hàng tầm trung hay hàng tài khựa, hàn xẻng. Đó là 1 hình thức pr sản phẩm.
Nhìn vào cách làm của sam sung khi ra mắt s2 đi. Sao chép iphone để apple kiện đến phải trả apple hơn 1 tỉ $. Nhừn đó là bàn đạp để thế giới biết đến samsung, để mọi ng thấy dc rằng à samsung cũng ngon, cũng đẹp... và bkav đang đi theo những gì mà samsung đã làm trước đó nhưng cách làm khác 1 tí đó là ko nhái thiết kế sản phẩm mà so sánh và đối đầu trực tiếp với sản phẩm cao cấp nhất hiện nay để ng tiêu dùng thấy dc rằng vn kình cũng có thể tạo ra được 1 smartphone đủ sức để đối đầu với siêu phẩm của thế giới.
vy_tran
ĐẠI BÀNG
9 năm
@MaxCute 1/ bạn độc quyền từ mot thứ tranh cải, ăn cắp rồi bảo nó ăn cắp kệ nó, tao mua tao độc quyền à, xin bạn 1 vái nhé, e lượn cho nhẹ xác

nmvdnet
TÍCH CỰC
9 năm
@sanglxagdm Theo bạn Huy Tuấn sáng tác nhạc chuông nào ?
nmvdnet
TÍCH CỰC
9 năm
@sanglxagdm Theo bạn Huy Tuấn sáng tác nhạc chuông nào ?
Sony vẫn đẹp nhất trong ba con này .Sony trông rất nam tính và phong cách ..Bphone không tỏ ra xuất sắc lắm trong thiết kế...ai mua Bpnone điểm danh nhanh nào
Z3 cắt bỏ toàn bộ nút bấm để đưa vào một phần màn hình, Bphone iPhone 6 chỉ có một nút home duy nhất như thường lệ còn Bphone vẫn duy trì 3 phím bấm cảm ứng phía dưới ???
Bphone iPhone 6 :v
Bphone mới ra mà vẫn duy trì là sao @@
@vietanhnb1993 SS, asus... vẫn để nút điều hướng ở ngoài màn hình mà
Nhận xét chủ qan thật lòng là mình ghét cái đt nào bo viền cong . Nhìn bphone k hề có ý định muốn sở hữu 😔

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
congle
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kinhthiennhuquyet Vậy cả 3 cái bạn không thích vậy chắc bạn thích nokia 1280
cry4rever93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kinhthiennhuquyet thật sự em cũng vậy, nếu đã k ưu từ cái nhìn đầu tiên thì sao mà yêu mà cưới cho nổi =))
Nói chung là sx smp giờ cũng bình thường ko có gì là khủng khiếp cả. Bão hòa rồi mà, nhận xét sơ sơ thì z3 và ip6 vẫn có cái gì đó sang trọng và đẳng cấp, còn BP nói thì bảo dìm hàng này nọ chứ ko khác gì tke của mấy bác Tàu khựa
@Hoang_HaoMinh Có lẽ bạn đúng. Nhưng mình thấy nó đẹp. Và nếu hao hao hàng tàu thì các bạn bớt chê và bỏ hàng tàu chơi hàng ta đj. Tội gì mà phải dìm. So sáh với mấy ông lớn thì hơi khập khiễng. Hơn khối thằng hàng tàu là cái chắc
Chọn IP6 rồi bán lấy tiền mua Bphone trải nghiệm
@herotapchoi Zậy thì chọn hẳn bphone ko mất công bán ipgone6
@moon hunter Bán mua bphone vẫn thừa tiền mà :v
x_chien
TÍCH CỰC
9 năm
chua cam tren tay nen chua noi chac dc, nhung ma thiet ke tong the nhin ko dc dep, vat 2 cai vien tren cong cong ko hop thoi trang

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019