Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hình ảnh buổi giao lưu trải nghiệm sản phẩm loa mới của Samsung

cuhiep
9/12/2013 7:44Phản hồi: 241
241 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bộ 5.2 to vãi mà giá rẻ nhỉ? Chỉ bằng 1/4 cái loa cổ 40 năm tuổi của mình.
@heaven1987 Thớt chơi đồ cổ à?
Dùng xem phim thì hợp chứ nghe nhạc thì không ổn
Nhìn cái kiểu tập trung ngoại hình cho dàn âm thanh và cái giá 13 triệu là mình đã hiểu ra vấn đề
Thôi mà, Bác Phaikodo à, anh Saigonnever là người tốt, mình có giải thích bác rồi. anh ta hay troll SS cho vui ko có ác ý gì đâu, cũng như mình hay troll Apple vậy, anh em hay gặp nhau tinh tế đừng gây nhau nữa vậy. Đừng có chuyện bé xé ra to vì diễn đàn nơi đông người xem mà. Có thể tranh luận phản biện vấn đề trên cơ sở học hỏi tôn trọng nhau nhưng đừng gây nhau kiểu hận thù này ko có gì hay cả, mong lắm thay.
@Phaikodo. Không phải đâu bác, anh ấy troll cho vui thôi chứ cũng đang định mua Note III và có lần anh ấy khuyên một một mem mua SS phone và khen SS phone cũng khá tốt chỉ là Built không đẹp bằng Iphone nên ko thích bằng thôi, trước mình cũng ném gạch qua lại với anh ấy nên cũng hiểu mà 😃 , người tốt đó bác.
mickylovely
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói thật thì bác nào nói Loa dỏm thì cứ thử đứng cho nó dập 30 phút xem có banh xác hay ko, tai của mình củng ko quý tộc như thính phòng nên nhìn vào cái dàn hầm hố đó thì mình thừa biết là banh nhà, banh sàn.
Các bác trên đây tỏ vẻ nguy hiểm chứ đưa cái loa ko đưa cái hiệu, nghe củng chẳng biết chỗ nào để chê.
@mickylovely Bạn nói đúng. Là người không chuyên chơi âm thanh thì nếu chỉ cho nghe mà bịt mắt lại thì chẳng phân biệt được loa gì đâu. Có khi loa Tàu dỏm mà cũng khen hay nữa đó
@Frozental Phoenix Ôi sony..Nhật vẫn đi trc nhiều năm về khoản build đồ và âm thanh
@Frozental Phoenix Hai cái loa NFC cùng xuất hiện lần đầu một lúc trong triển lãm CES 2013 mà bạn
Không khoái hàng âm thanh, hình ảnh SS lắm. Hôm trước thằng em rể người Hàn tặng bộ dàn SS của công ty hắn. Nhìn cũng đẹp và hoành tráng. Nhưng rồi đem tặng luôn nhà ngoại nhà mình. Đem bán thì mất mặt em gái mềnh. Để cũng ko dùng vì mình thành kiến với chú SS rồi. 😔
@vnstockguru
o_Odùng thì cứ dùng tại sao lại phải có cái tư tưởng đó nhĩ. cổ hủ.
@technological experience Những thứ mang tính chất tinh thần này khi đã có định kiến khó tiêu hoá được lắm bạn ạ. Yêu nhau yêu cả đường đi, ghét nhau ghét cả tông chi họ hàng mà.
hhhh1111
TÍCH CỰC
10 năm
chưa nghe mà các bác chê được cũng giỏi thật :/

ss giới thiệu hàng phổ thông chứ có phải hardcore đâu mà tỏ vẻ ta đây mà mua loa phải mua loại này loại nọ.

đơn giản là bạn ko thích ss thì ko mua thôi, đừng lôi chất lượng, đẳng cấp này nọ vào phủ lên bàn phím của mình nữa :">
SamSung sản xuất loa và dàn Hifi thì phải học Sony thiết kế bao giờ cũng đẹp, cứng cáp, âm thanh SS ko bằng Sony được.
BDV-N9100W

Sony SHAKE -7

Sony HT-DDW8500.

Hai loa thuộc X-Series là SRS-BTX300 và BTX500, có giá bán lần lượt là 199$ và 299$. Cả hai có thiết kế dạng thanh truyền thống với chất lượng phần cứng rất tốt. Series loa này đều hỗ trợ aptX and AAC Bluetooth codecs nhằm đảm bảo chất lượng âm thanh được tốt nhất và không bị suy giảm do stream không dây. Pin sạc trong cho thời gian hoạt động lên đến 8 giờ đối với SRS-BTX300 hay 7 giờ đối với SRS-BTX500. Ngoài ra, bộ đôi này còn có cổng USB giúp bạn có thể sạc cho các thiết bị di động khác như điện thoại, máy tính bảng ...

Hiện nay Sony đang có rất nhiều các mẫu loa không dây phục vụ cho mọi nhu cầu từ di động cho đến để bàn. Tiếp tục đa dạng hóa mảng sản phẩm loa không dây để bàn hãng vừa giới thiệu thêm 2 mẫu loa mới có đầy đủ các kết nối NFC, Bluetooth và cả Wifi đáp ứng đủ mọi nhu cầu về phát nhạc trên mọi thiết bị kể cả iOS.
CMT-BT60B có 2 kết nối NFC và Bluetooth trong khi CMT-BT80WB cao cấp hơn có thêm kết nối Wifi để phục vụ cho chuẩn phát nhạc AirPlay mà các sản phẩm của Apple hay sử dụng.
Cả 2 có kiểu dáng giống hệt nhau, có thêm cổng input âm thanh kts (Aux), pin tích hợp sẵn sạc qua cổng USB, các công nghệ âm thanh Magnetic Fluid và ampli S-Master cũng được hãng trang bị trên các mẫu loa này nhằm tăng cường chất lượng cũng như độ lan tỏa của âm thanh. Cả 2 sẽ bán ra đầu tiên tại Châu Âu vào tháng 5 tới, giá chưa được tiết lộ.

@mrnhino1 Bộ dàn Blu-ray BDV-N9100W giá ở các siêu thị điện máy tầm 17-18 triệu, một số nơi có thể bán rẻ hơn.

@tuyen_kientruc2013 nhìn sang trọng quá
ngox_IT
TÍCH CỰC
10 năm
Không thể không công nhận rằng SamSung bên mảng TV & Loa làm rất tốt, thiết kế rất đẹp. 😁
mấy thằng ifan cứ có topic về samsung là lại sủa nhăng bậy.thừa hơi quá
Nhái của sony ;)
quynhnt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mọi người muốn nghe thử thì vào Đệ Nhất Phan Khang mà nghe thử. Có cả của LG nữa nghe cũng tức ngực phết đấy.
nforce
TÍCH CỰC
10 năm
Vãi anti. mấy cái dàn hifi kiểu này thì thằng nào cũng như nhau cả, ăn thua tính năng thôi. Còn nghe hay thì nó mắc vãi hàng ra. So sánh phải dựa cùng mức giá.
moonhuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang tính mua dàn HT F6550 ở Nguyễn Kim (15 chai) để đồng bộ với Tivi Samsung ở nhà, nhờ Anh Cuhiep cho ý kiến về dàn này đc không vì anh đã thấy thực tế? Nhu cầu chỉ là xem phim, nghe nhạc gia đình, phòng 20m2. Thanks
@moonhuy Như thế thì còn gì = ? Quá đỉnh !
Vẫn như ngày nào 😁
loa Samsung chỉ mang tính trang trí thôi.
@lethihongduyen em nó thích thể hiện mà 😁
@truongkieudiem Đúng là thích thể hiện thật ! Đi chỗ khác mà thể hiện nhé chú !
SamSung thiết kế loa thì đẹp nghe cũng được, so với thiết kế và âm thanh, home theatre thì phải hỏi Pioneer, Sony, Omkyo.

Bộ Home Theatre ES $ 23000

Sony Ss Fcr6000

@yeucongnghe2012
😁mình chả thấy cái của hàng nào đẹp. xấu đều như nhau. thích cái cây bằng kim loại ở trên à.
@yeucongnghe2012 Pioneer công nhận xem phim thì sướng!

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk
nokishock
TÍCH CỰC
10 năm
Samsung speaker @@ I don't believe it @@ Fake, i'm sure 😆))
vuong234
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sò đèn khác sò thường cái nào hơn nhỉ :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019