Hình ảnh chính thức Yamaha Exciter R và RC phiên bản 2012

tuanvuespn
8/5/2012 9:42Phản hồi: 798
Hình ảnh chính thức Yamaha Exciter R và RC phiên bản 2012
Dưới đây là một số hình ảnh mình lấy từ Facebook hội ex việt nam. Exciter phiên bản 2012 đã xuất hiện trên trang web chính thức của Yamaha với tem mới cho phiên bản R (côn tự động) và RC (côn tay). Exciter GP không được làm mới, vẫn giữ nguyên tem như phiên bản 2011. Exciter R mới có ba màu trong khi RC có hai màu, ngoại trừ tem thì có vẻ như máy móc không có gì thay đổi. Giá bán cho model mới chưa được Yamaha công bố, một số người nói xe đã bắt đầu được bán ra tại các cửa hàng của Yamaha. Trong khi đó, Exciter R 2011 có giá 37.000.000đ và RC là 40.000.000đ.​
Yamaha Exciter R 2012:

Yamaha Exciter RC 2012:

Nguồn: Yamaha Việt Nam
798 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản RC có tem chữ IX y như Nouvo SX RC 125 FI. Ko hiểu chữ "IX" có nghĩa gì. Còn con LX 2011 thì có chữ "IV"???
@haylam59 LX chữ IV chỗ mình gọi là Nouvo Tứ
duyquay
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haylam59 IX có nghĩa là thế hệ thứ 9, tức là dòng exciter đã có 9 phiên bản từ khi Yamaha ra mắt dòng xe này!
@haylam59 có thể đó là chữ số la mã.......xe qua đẹp
@haylam59 exRC theo mình nghĩ "IX" là phiên bản thứ 9. còn nouvo LX có chữ "IV"chắc là phiên bản thứ 4 😁
Chả có j đặc sắc cả! :mad: Quan tâm nhất là bản GP thì lại ko có thông tin! Chắc lại chiêu thay tem nâng giá đây mà. Vẫn bài cũ thôi, ae muốn xúc Ex thì mua ngay bản 11 nhé, kẻo sắp ra 12 lại phải trả thêm ngu phí, giá Ex R vs RC giờ bằng thậm chí thấp hơn giá niêm yết rồi đấy! Nghe mong manh có thông tin Suzuki Axelo Vn, e xin kê dép ngồi hóng các cụ! 🆒
@thanhlam9x nhìn con suzuki axelo trên biker nản lắm...
GP vẫn ngon nhất
nhìn chỉ khác có mỗi bộ team ko biết máy móc co gì thay doi ko nhìn thì thấy 5 speed như 2011 thôi mà hong thấy e GP 2012 ah.
Mà ý nghĩa IX & SZ có ai biết là gì ko???????? Giá máy e này thế nào ta ????????
@ngocnhanpr_89 thay tem thôi chứ có mẹ gì hay đâu
@ngocnhanpr_89 Trong bài thấy nói tem GP không thay đổi gì hết, chắc vậy nên không có hình
athonl
TÍCH CỰC
12 năm
máy móc như xưa, ko biết có thay tem GP ko nhỉ
bó tay.com nhưng bộ tem coi có vẻ đc đấy,thay tem là thành ex 12 hết
vitokwok
TÍCH CỰC
12 năm
Mâm chỉ đỏ hết vậy ta
@vitokwok con r 2012 màu đen mâm chỉ trắng còn lại chỉ đỏ hết đó bạn
2 con đầu tiên màu đỏ đen có vẻ ngon ....
@nsmt 2 con bạn thích đấy côn tự động chán nhè😁
d7293
CAO CẤP
12 năm
@legiangnampt sao chán hả bạn? Chở ng iu 1 tay vặn ga, 1 tay "bóp" côn thì chán phèo.😃
GP chưa thay đổi gì hết nha các pác, lý do e nó đến giờ vẫn quá hot 😁
chemi1209
TÍCH CỰC
12 năm
Ko thấy có bộ tem màu xanh đen như bên Malayxia nhỉ, mình thấy màu đó nhìn còn đẹp hơn mấy màu này
nhìn đẹp thiệt
theo e các bác nào máu quá,mà sợ tiền hao hụt quất lun e 2k11 r đợi khi nào ra tem trên 3S thì làm bộ thay cũng được,hay bảo các bác trên này vẽ tem cho r ra bảo mấy a cắt tem làm cho 😁,hơn thì nhờ a ABMR làm cho dàn áo :d
thay tem only.... cái bản R đẹp hơn 2011. Mà cái bản RC giống Nouvo SX RC quá X_X
hung1710
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko có tem GP hả các bác
nguồn trên fb nói đã bắt đầu bán, chắc trong Nam này cuối tuần mới có. Máy móc chẳng thay đổi gì cả, bình mới rượu cũ
Sao nó không có nhiều màu như Novo SX nhỉ các😔
Thèm màu tím như Novo SX quá...
Vậy là tin đồn Ex 2012 máy 165cc hộp số 6 số là tin vịt rồi 😁
@haylam59 135cc chạy muốn tá hỏa rồi..lên tới 165cc...chắc đua với máy bay =))
@haylam59 không chắc tin vịt đâu bạn phiên bản 160cc là của yamaha Malaysia chứ yamaha Việt Nam không sản xuất
@haylam59 bác lấy đâu ra tin đồn gì mà vãi linh hồn thế 😕
@haylam59 chu' co`n j nua
Thay đổi tem cho xe thêm bắt mắt thôi, chờ hãng cải tiến kiểu dáng thì phải 3-5 năm sau, nếu đời sau cải tiến chắc động cơ 150cc 6 số
lamour7360
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chờ thông tin về cấu hình xem sao. Cấu hình tốt hơn là lụm con màu vàng ngay cho đủ cặp với Siêu Nhân của mình. :X
@lamour7360 hahaha bác cũng máu ghê nhỉ. đúng với câu đam mê là ko giới hạn.
Giá cả hợp lý bác chích liền e vàng về trang trí lại cho hợp 2 vợ chồng vàng khè.:p
cdang
TÍCH CỰC
12 năm
@lamour7360 Theo như tryền thống lâu nay của Yamaha VN thì Exciter lần này chỉ thay tem/ màu sắc mà thôi chứ không thay đổi/ nâng cấp gì khác do đây mới là năm thứ 2 của thế hệ Exciter hiện tại.
Lan man một tí, các hãng xe máy và oto Nhật khá bảo thủ, ít khi thay đổi kết cấu/ hình dáng xe khi chưa đi hết chu kỳ sản phẩm, trái ngược hẳn các NSX Hàn Quốc, họ rất tích cực/ nhanh chóng thay đổi theo thị hiếu/ phản hồi từ khách hàng, điều này đã giúp cho thị phần cùa Hyundai/Kia lên như diều gặp gió tại thị trường USA. M khá bất ngờ khi Nouvo4-LX 2011 ngoài thay đổi tem xe thì cặp lốp IRC dùng từ khi No4 ra đời-2008 đã được thay thành Maxxis.....
anhtienmen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lamour7360 cấu hình y như 11 thôi, thay tem làm mới đó mà 😃
Không bjết ba0 gjờ mớj có hàng cho ae mỳnk xúc nhỷ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019