Hình ảnh chụp bởi Camera trên BlackBerry Z10

cuhiep
23/2/2013 5:30Phản hồi: 252
Hình ảnh chụp bởi Camera trên BlackBerry Z10

Sáng nay, mình dậy sớm và đi một vòng để thử camera trên BlackBerry Z10. Xin gửi đến anh em một số nhận xét và rất nhiều hình để anh em có thể tự đánh giá được xem là mức độ phù hợp của mình với Camera này. Cơ bản thì máy ảnh của Z10 vượt xa máy ảnh của những chiếc BB trước đây, không đạt được các vị trí cao như iPhone 5 hay Lumia 920, Pureview 808... nhưng cũng không được xếp vào hàng "bèo". Thao tác chụp hình bằng nút tăng hoặc giảm âm lượng rất tiện lợi nhưng lại thiếu quá nhiều lựa chọn để có thể can thiệp trong quá trình chụp. Nếu hỏi điểm của Z10 trên điểm 10 là cao nhất thì mình có thể cho Z10 điểm 7.5 và anh em có thể hoàn toàn tự tin về máy ảnh này.

Mỗi người sẽ có một mức độ nhu cầu khác nhau về máy ảnh của điện thoại, nên anh em có thể bỏ qua những nhận xét của mình mà đi vào xem luôn chất lượng hình qua các hình mình đưa lên trong bài này để có nhận xét cho riêng anh em.

Hay:
  • Hình ảnh trong và sạch: không bị hiện tượng mờ mờ như hầu hết các máy ảnh trên điện thoại khác, kể cả điện thoại chụp ảnh đẹp.
  • Chụp đánh đèn hình ảnh không bị loá hay gắt.
  • Thao tác chụp nhanh và nhẹ bằng nút tăng hay nút giảm âm lượng.
  • Chế độ chụp nhiều hình để lấy 1 hình đẹp hay.
Không hay:
  • Chất lượng hình chưa cao(giống như hầu hết các máy smartphone khác trừ 808 Pureview)
  • Bấm chụp hình bằng ngón tay dễ bị che camera
  • Ít tuỳ chỉnh chụp hình
  • Khó nhận biết khả năng điều chỉnh điểm lấy nét/đo sáng
Hình ảnh: mình đưa hình đầy đủ (fullsize) lên nên nó hơi nặng...

Một số hình ảnh có đánh flash

252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn cũng dc, vì bb không chuyên về giai trí cho lắm, chưa biết bb10 thì sao😃
RIM
CAO CẤP
11 năm
Load ảnh lâu quá, chưa nhìn được hình nên chưa dám đưa ý kiến!
Toàn hình fullsize nên load sẽ rất lâu.
o0masieu0o
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuhiep Em lạy bố cu Khang, em mở ra đợi lâu quá chả xem được cái nào. Bố có nhớ là 2 giây không thấy là chuyển sang trang khác không :mad:
binhbun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ảnh ntn là quá ngon rồi
ngon đấy chứ bb z10
Chất lượng ảnh thế này là ngon rồi ! Các bản cập nhật sau BB thêm các hiệu ứng và tùy chỉnh vào nữa là ổn rồi 😃
@ksr007 Càng nhiều tùy chỉnh càng rối,khó sử dụng.Tại sao iphone lại ít tùy chỉnh đến thế?
kienbinhno1
ĐẠI BÀNG
11 năm
đâu có tệ hả các bác
Nhìn cũng đẹp đó chứ
Kết nỗi cây ớt nhà cuhiep
Miền nam vẫn nắng nóng nhỉ

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
ảnh thấy không được nét cho lắm. chụp phong cảnh vẫn thấy bị mờ mờ. nhưng đối với phone thì như thế quá tốt rồi.người dùng không chuyên thì ảnh như thế là chấp nhận được
@phamloc_ct Bác chỉ mói nói về phong cảnh... Còn chân dung thì seo?...thí dụ hình bác Hiệp có "đẹp zay" ko... Hi hi
@phaikodo hí hí. h mới để ý. bác hiệp chân mày tướng thì phải
dâu đà lạt có 40k 1 ký à. sao dưới cần thơ e đắt vãi chưởng. 80k 1 kg
jengjiovi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phamloc_ct Từ đà lạt vào TP trước rồi mới tới cậu. Vậy cũng hỏi
@jengjiovi thì biết là xa hơn rồi. nhưng tận gấp đôi thì kinh quá.....chả nhẽ từ đà lạt vào cần thơ giá dâu đội lên hơn gấp đôi à.hichic
chụp thế này mà bao nhiêu bác còn chê bb10 về cái khoản chụp ảnh nữa thì em cũng chả hiểu nhu cầu cần ảnh sắc nét của các bác như thế nào nữa!!!
Mr_nhat
ĐẠI BÀNG
11 năm
củng không đến nổi nào ace nhỉ
chất lượng ảnh tốt trong điều kiện đủ sáng.
Kacey
TÍCH CỰC
11 năm
Mấy ảnh chụp hoa đẹp 😃
rực rỡ không kém iphone nhỉ
ngoclu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huutai_pasion iphone xách dép nhé, mói không kém gì galaxy nghe còn đc
@ngoclu Galaxy là cái quái gì mà bạn tâng ghê thế o_O
hightechn
TÍCH CỰC
11 năm
Ảnh đẹp, màu tự nhiên nhưng anh Hiệp chụp hình buổi chiều hay sao mà trông hình có vẻ hơi tối. Sao có cảm giác chụp đẹp hơn cả con Arc S của mình nữa...
trung1802
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang đợi hàng one về để rinh 1em.không biết cam em one chụp có ổn không bác Hiệp nhỉ..hồi hộp đợi one quá.lúa gom đủ rồi,tiêu hết thì chết.
huydak76
ĐẠI BÀNG
11 năm
BB chụp hình đủ sáng khá tốt nhưng thiếu sáng hơi tệ
@huydak76 thiếu sáng thì đến cả chuyên nghiệp cũng tệ chứ không chỉ có điện thoại đâu bác ah
Nói chung là đẹp, hehe.
Bon chen góp ít ảnh cổ vũ BB10 ạ: http://bit.ly/XoVXwo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019