Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hình ảnh của xe Honda SH 2012 và đánh giá về xe

yeucongnghe2012
3/8/2012 2:9Phản hồi: 217
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E cũng kết e này lém..nhưng đã mua Airbl rùi ko còn tiền ...với lại chi mong sao cho ai mua đc đúng giá thôi...toàn phai cúng cho mấy bác dại lý vài triệu tiền " chênh" thì chán lắm
Co ban NAO ban sh Việt nam 150i Thi lien lac LAI VOI Minh NHE!thanks!
Co ban NAO ban sh Việt nam 150 Thi lien lac MINH NHE!Lân 0437163329!
MINH THAY XE DEP !GIA HOP LY MA TIET KIEM XANG !No1!

Sent from my HTC Sensation Z710e using Tinhte.vn
Kenny
CAO CẤP
11 năm
qua 5giay mua kìa bạn, bạn thấy hợp lý thì đập thùng đi chứ có mấy chục củ mua lại chi 😁
Minh quan trong nhat la chat luong va CONG nang su dung DOI VOI Gia dinh ! Con xe may Thi CUNG chi la phuong tien DI LAI thoi! Dao nay ra dương CUNG thay NHIEU nguoi DI sh Việt nam ROI! Chat luong CUNG ok!
Kenny
CAO CẤP
11 năm
thế thì cứ dream vs wave mà đi 😆 cũng là phương tiện đi lại đó thôi, đã hao xăng, với 7 chục chai làm đc gần 3 con wave thì gia đình bạn ai muốn đi chẳng đc chẳng phải chờ đợi người này người kia =]]
@Kenny Em đọc 1 lượt 8 Page, mà thấy bác thật nhỏ nhen - Diễn đàn là nơi mọi ng trao đổi kiến thức, kinh nghiệm,...Bác ko giúp gì đc cho mọi ng thì thôi, đừng coi thường, tự cao bác ah. Em đoán tuổi bác cũng cừng 21-23 tuổi. Chúc bác trưởng thành hơn trong lời nói, cách suy nghĩ.
- All: Mua xe cho bản thân mình đi, đồng tiền mình tự làm ra để mua 1 con xe (hay GĐ hổ trợ mua cho 1 con xe), mà phải lo lắng, suy nghĩ về người khác nói này nói nọ là sao? Phải có lập trường các bác ah. Chín ng mười ý mà. Nếu chạy SH VN, mà có ai biểu môi chê này chê nọ, thì nên nhỏe 1 nụ cười thôi. 😃 - cười cái phần "con" trong "con người" của họ!
@Kenny Em đọc 1 lượt 8 Page, mà thấy bác thật nhỏ nhen - Diễn đàn là nơi mọi ng trao đổi kiến thức, kinh nghiệm,...Bác ko giúp gì đc cho mọi ng thì thôi, đừng coi thường, tự cao bác ah. Em đoán tuổi bác cũng cừng 21-23 tuổi. Chúc bác trưởng thành hơn trong lời nói, cách suy nghĩ.
- All: Mua xe cho bản thân mình đi, đồng tiền mình tự làm ra để mua 1 con xe (hay GĐ hổ trợ mua cho 1 con xe), mà phải lo lắng, suy nghĩ về người khác nói này nói nọ là sao? Phải có lập trường các bác ah. Chín ng mười ý mà. Nếu chạy SH VN, mà có ai biểu môi chê này chê nọ, thì nên nhỏe 1 nụ cười thôi. 😃 - cười cái phần "con" trong "con người" của họ!
đến hôm nay 13/12 em đang tính làm 1 em sh 125 chay ma cứ lăng tăng chuyện đọc được trên mạng " sh 2012 đi 1 trận mưa ốc ngay bô bị rỉ sét". không biết mấy bác đi có thấy xe ngon lành cành đào không?tính đến giờ xe đó ra cũng 3,4 tháng rồi.bác nào thấy nhược điểm của nó nói em biết được không a.máy móc thế nào. và cho em hỏi em cao 1m68 nặng 70kg không biết có chống chân tới không nhỉ( lùn quá đâm ra bất tiện). mấy bác giúp em nhé.em thật sự cần tư vấn.tại sau 16 năm đèn sách giờ em mới ra trường.nhỏ đến lớn giờ mới mua con xe đầu tiên nên rất lo lắng.mong mấy bác giúp em
@thaitunhi Mình vừa tậu 1 em 150i màu bạc,mình mua vào ngày đẹp 12/12/2012 đó bạn,từ lúc mua về đến giờ mình cảm nhận xe chạy rất êm,kết nhất phần đuôi và mặt đồng hồ thiết kế nhìn rất rõ ràng hơn đời cũ,mình cao 1m7 chạy xe này nhón chân ko ah,nói chung bạn chạy từ từ quen xe thôi ah,lùn hay cao cũng chẳng sao đâu.Tư vấn cho bạn nên chọn màu bạc là màu sang nhất trong các màu đó nha
binhbun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cảm nhận ốc đó dỏm thật, xe mình vẫn chưa rỉ nhưng chắc chắn sẽ rỉ, nhưng cái đó thay nhanh, mình định độ lại luôn cái pô. Còn về chiều cao thì mình thấy ok. bạn cao 1m68 chống chân hơi với xíu nhưng vẫn ok.
thanks bác nhiều nhé.em sẽ tranh thủ làm 1 em rồi lên đây chia sẻ với mấy bác.hì
binhbun
ĐẠI BÀNG
11 năm
À mà luôn tiện ở đâu hỏi kinh nghiệm anh em nên đi bao nhiêu km thì thay nhớt máy nhỉ, honda đề xuất là 4000km luôn.
@binhbun Cái đó tùy bác chạy đường dài thường xuyên thì 3-4 tháng thay được rồi,còn chạy nội ô thì 6 tháng thay nhớt định kỳ
@binhbun Trong khoảng 10.000 đầu tiên thì tầm 2k hoặc 3k thay một lần tùy vào loại nhớt bác thay. Sau đó thì cứ khoảng 4k - 5k. Dầu láp thì cứ 2 lần dầu máy thay dầu láp 1 lần bác ạ. Đó là kinh nghiệm của em. Thay dầu thường xuyên máy sẽ mát, xe ngọt.
nhìn kiểu như vision phiên bản cỡ bự 😆
binhbun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình ở Đà Nẵng bạn. 😁. Mua ở Head Quốc Tiến.
@binhbun Bác mua 2 tháng rồi ah,mình mua đúng 1 tháng,xe bác màu gì?mình mua màu bạc xám nhìn rất sang trọng.Bác độ mặt trước rồi hả,đang định độ mà chưa dám sợ độ không khớp chạy nó kêu,mà bác được tặng thẻ VIP là thẻ gì vậy?có quyền lợi gì?Mình mua người ta chỉ tặng thẻ bảo hiểm 1 đổi 1 nếu như xe bị mất trộm thôi ah
binhbun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nakamura90 Em chơi màu đỏ, chỉ cần sơn phần mặt nạ lại màu đen là đc rồi, cũng chẳng cần độ làm gì. Ừ. Thẻ VIP là thẻ bảo hiểm xe đó bác.
mẫu này bán giá cả thế nào vậy các bác
tranminh474
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình mới mua đưọc 1 tuần mà không thấy có thẻ VIP gì cả nhỉ? Ngoài ra khi bật công tắc khóa điện thì đèn bảng số lại sáng mặc dù đã tắt công tắc đèn, thế có phải là bị lỗi không hả các bác?

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
tranminh474
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy xe nhập & VN của Piagio cũng chỉ chênh nhau có 700.000đ thôi => chất lượng ngang nhau.

binhbun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thẻ đó bạn phải chờ khoảng 1 tháng mới có, còn đèn biển số thì luôn luôn đỏ khi bật khóa bạn nhé. Không lỗi gì hết.
tranminh474
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhưng nó có tắt sau thời gian bao lâu không hay luôn sáng vậy bác?

binhbun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nó sáng liên tục bác à, ko tắt. Honda làm như vậy rồi.
tranminh474
ĐẠI BÀNG
11 năm
@binhbun Thế mà cứ tưởng xe mình bị lỗi.😁 Thanks bác.

@tranminh474 Xe bác đi được nhiêu km rồi?xe mình đi mới có 900km ah mà sao dạo này lúc lên hay xuống ga thì nghe máy kêu ro ro lạ quá,ko biết trục trặc gì hok?
tranminh474
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nakamura90 Mới chạy được 450km thôi. Xe này bà xã đi chứ mình không đi nên cũng không chú ý 😃

Mình chỉ thắc mắc tiếng động cơ khi tăng tốc nó kêu "tiếng cộc cộc của côn + với tiếng lách cách bé của xu páp" thôi.

Độ vọt của xe "có vẻ như kém hơn air blade 2010" Có bác nào thấy như thế không?

Mình mua 125i được 3 ngày
@Manh Nam SHBC Bác nghĩ sao zậy hả?125 mà so với AB 2010 có 108 cc sao được,có chênh lệch thấy rõ,em mua 150i kéo vọt dữ lắm ah,cho exciter hít khói ,kaka.Mà sao dạo này lúc lên ga hay xuống ga nghe máy kêu ro ro lạ quá,ko biết có trục trặc gì hok?
@Nakamura90 Vẫn biết về thông số là AB kém hơn SH nhưng mình có cảm giác như thế mới lạ.
Về động cơ thì SH và PCX tương tự vậy mà động cơ của PCX chạy rất êm, không bị kêu "cộc cộc khi tăng tốc" Hình như PCX chạy bốc và êm hơn thì phải.

Mà bác chạy 150, một binh đầy 7,7 lít chạy được bao nhiêu cây?
@Manh Nam SHBC Chắc PCX trọng lượng nhẹ hơn SH nên chạy êm hơn quá?Hôm trước đổ đầy bình là 150k tiền xăng,chạy được 16 ngày mà chạy tùm lum ko có cố định tuyến đường nào hết,bây giờ đang test thử nè,đổ đầy bình rồi giờ chạy được hơn 100 km mà kim chưa đến vạch nửa bình,khi nào test xong cho bác biết😃,thấy trên mạng người ta nói là trung bình 3 lít/100 km
@Nakamura90 Thanks

Xe của mình đổ đầy bình chạy được 280km vẫn chưa hết sạch, đã đến cuối vạch đỏ, mình đang cố chạy tiếp xem được tối đa bao nhiêu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019