[Hình ảnh] Cuộc phiêu lưu của Ali Jardine với iPhone

mrnguyenthanhto
25/5/2015 6:34Phản hồi: 42
[Hình ảnh] Cuộc phiêu lưu của Ali Jardine với iPhone
Điện thoại thông minh ngày càng trở nên phổ biến trên thế giới. Khả năng chụp hình và xử lý ảnh của điện thoại đi động đã giúp cho các nhiếp ảnh gia có những ý tưởng rất táo bạo. Hôm nay mình xin giới thiệu bà Ali Jardine một nhiếp ảnh gia nổi tiếng người Mỹ. Bà rất nổi tiếng với những bức ảnh chụp bằng iPhone. Bà bắt đầu cuộc phiêu lưu của mình khi và lần đầu tiên sử dụng mạng xã hội hình ảnh Instagram từ tháng 11 năm 2010. Cùng với chiếc iphone nhỏ bé của mình, bà đã tạo ra cuộc phiêu lưu của hai người con của bà bằng những tấm ảnh siêu thực.

Đây là tên những phần mềm bà đã dùng khi hậu kỳ để tạo ra những bức ảnh: Juxtaposer, Blender, Tiny Planets và Repix. Bộ ảnh đưa chúng ta đến một xứ sở lạ. Nghệ thuật chưa bao giờ có giới hạn của nó.

“Nhiếp ảnh là cách bạn phản xạ lại với những gì nhìn thấy, chứ không phải là thứ tiên liệu được. Bạn có thể nhìn thấy khung hình ở khắp mọi nơi. Vấn đề chỉ là làm sao nhận ra chúng và sắp xếp chúng. Bạn chỉ cần quan tâm về những gì xung quanh bạn với một chút nhân văn và hài hước”.
Elliott Erwitt (1928)

Quảng cáo

Quảng cáo

42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phụ nữ tuyệt vời ha ^^
@Hằng YOLO you too
long_xuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp quá. Thích nhất tấm lấy Mặt trăng làm bóng bay.
van.t
TÍCH CỰC
9 năm
Klq nhưng cáp quang lại đưt đứt rồi.hãi hùng với a cáp quang này qúa
@van.t Anh cá mập có 1món sơi hoài không chán 😁
có ai hiểu làm sao để chụp được như vậy bằng iphone không?
gis
TÍCH CỰC
9 năm
mình thấy đa phần do phần mềm biên tập đóng vai trò chính chứ chả phải iPhone hay bPhone nào cả
Đẹp quá iphone ơi . Ko bằng bom phone đâu

Gửi từ iPhone Six pờ lớt Gold
128gb từ Tinhte.vn
Đẹp, cảm giác rất là kỳ diệu,
phiêu với chả lươu
thím quảng wăng trái bom banh cả hành tinh rùi đứt cả cap biển lun
hic hic
xedieu
CAO CẤP
9 năm
Đây là "vẽ" chứ đâu phải chụp! 😔
vistahome
TÍCH CỰC
9 năm
sao ko phải bphone mà là iphone nhỉ..
- nếu làm như vậy thì đt nào cũng dc, thấy ý tưởng và kỹ thuật mới tạo nên thế giới ảo 😁
icon929
TÍCH CỰC
9 năm
tôi thề là bà ấy cầm bphone còn đẹp hơn gấp nhiều lần, nếu bà ấy cầm lumia nữa thì tuyệt vời
phụ nữ thật tuyệt
iPhone chụp hay pts ??
Muốn có những bức ảnh này thì phải có ý tưởng và trình photoshop từ khá trở lên.
Nhiếp ảnh chia làm 2 trường phái chính, 1 là thêm thắt, chỉnh sửa, biến hóa khôn lường như bà tác giả này, 2 là tôn trọng giá trị chân thực của hình ảnh. Mình thuộc nhóm thứ 2, ảnh chụp ra phải là ảnh nguyên bản.
tachima9999
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hnadov cách bạn nói về nhiếp ảnh và trường phái thặc là ... =))))
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Bác tuanlionsg thấy thế nào...
Viết cho anh em hướng dẫn ngắn gọn nhất có thể được hok ạ

"Tôi yêu Apple"
mình nhìn mà cảm phục bà nầy, mình chụp ra thì nhiều nhưng chả tấm nào ra hồn, máu nghệ sĩ của mình chắc thay thế toàn bia rượu 😁
huydcc
TÍCH CỰC
9 năm
Klq,nhưng các b có ai biết cách lưu ảnh trên instagram về máy ios kiểu gì k ạ?nhiều lúc lướt insta thấy có cái ảnh đẹp mà k biết lưu lại kiểu gì
kochichi96
TÍCH CỰC
9 năm
@huydcc k lưu đc đâu bạn ơi, ảnh đó là ảnh cá nhân người ta sở hữu, 1 dạng sỡ hữu trí tuệ mà 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019