Hình ảnh đoạt giải của cuộc thi chụp ảnh “ASUS ZenFone2 – See What Others Can’t See”

Non@me
18/5/2015 11:9Phản hồi: 29
Hình ảnh đoạt giải của cuộc thi chụp ảnh “ASUS ZenFone2 – See What Others Can’t See”
Sáng ngày 16 tháng 05 tại khuôn viên của cafe Tinh Tế, ASUS Việt Nam đã khai mạc tổ chức cuộc thi chụp ảnh trên điện thoại ZenFone với chủ đề “ASUS ZenFone2 – See What Others Can’t See”.
Cuộc thi diễn ra từ 7h00 đến 15h00 cùng ngày và vào lúc 14h00 đại diện mỗi đội sẽ nộp hình sau đó thuyết trình về ý tưởng cũng như nội dung của bài dự thi nhóm mình, sau đó BTC sẽ chọn ra 3 đội thắng cuộc với giải thưởng hấp dẫn.

Giải thưởng:
  • 01 giải nhất: 01 máy Zenfone2 cho mỗi thành viên
  • 01 giải nhì: 5 triệu đồng cho cả đội
  • 01 giải ba: 1,5 triệu đồng cho cả đội
  • 03 giải khuyến khích: 01 phần quà từ BTC cho các thành viên
Bộ ảnh của mỗi nhóm là một câu chuyện ảnh, do nhóm tuỳ chọn chủ đề, cùng chụp và trình bày cho mọi người về câu chuyện của nhóm.

Giải nhất thuộc về các thành viên nhóm 4 và sau đây là hình ảnh dự thi của cả nhóm:

Giải nhì thuộc về các thành viên nhóm 7 và sau đây là hình ảnh dự thi của cả nhóm:

Đồng giải ba thuộc về các thành viên của nhóm 3 và nhóm 6, sau đây là hình ảnh dự thi của cả nhóm:
  • Nhóm 3:

• Nhóm 6:

Mời các bạn cùng xem.
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Oh nhóm mình giải nhì
Chúc mừng các bác đã thẳng giải. Hy vọng Tinh Tế sẽ có những cuộc thi tiếp theo cho các hãng ĐT khác để anh em tiếp tục phấn đấu.
Các bạn có thấy đẹp không? @@
t7 tuần này HN cũng sẽ có, hóng xem cao thủ HN có thể hiện khả năng vượt qua cao thủ Sài Gòn không
Chúc mừng các đội đoạt giải. Điều vui nhất qua cuộc thi này đó là mình thấy được tinh thần chia sẻ và những bộ ảnh rất đẹp từ các đội
Cá nhân mình thấy câu chuyện của đội giải nhì hay hơn đội giải nhất
@aibiet14807 mình cũng nghĩ giống bạn, nhóm về nhì xứng đáng đạt giải nhất hơn nhóm về nhất, vài bức ảnh làm nên câu chuyện cuộc đời của một con người, đó mới là nghệ thuật thực sự, những bức ảnh biết nói. Còn ảnh đạt giải nhất chỉ đơn giản là mô tả một phần nhỏ Sài Gòn, mang tính du lịch đơn thuần, nội dung không hay và có chiều sâu như nhóm về nhì , không hiểu ban giám khảo nghĩ gì mà cho giải nhất.
@ptvd1994 bạn hiểu nguyên nhân vì sao k. Vì đội giải nhất chụp đa số trong nhà, trong chợ BThanh, ánh sáng yếu về kéo sáng lên chút thế mới tôn vinh đc cái camera khác biệt, mình nghĩ có sự can thiệp của BTC vào BGK
@aibiet14807 Bác có thể dẫn chứng ảnh nào kéo sáng cho em mở tầm mắt không ạ?
4 ảnh của em trong loạt ảnh này chả kéo sáng tẹo nào hết, Chỉ duy nhất ảnh "em ước có tele" là có crop, còn 3 ảnh kia và loạt ảnh trên FB của em là em chả thèm crop.
Từ trước đến giờ em chẳng bao giờ viết bài PR sống sượng cho nhãn hàng.
@aibiet14807 mình thấy cũng lạ, câu hỏi đặt ra btc , bgk cho nhóm 4 thắng để được gì, cho nhóm 7 thua để được gì khi quà thì mặc định là tặng cho người thắng cuộc ????
@aibiet14807 ảnh dựa trên nhiều tiêu chí để chấm bạn ạ không những liên kết với nhau mà còn phải thể hiện đượ sự sắc nét cũng như khai thác hết khả năng của zenfone nếu hôm đó bạn có thi bạn sẽ bik
1. Đăng tin nhầm: Nhóm 4 có 2 giải 1 và 3
2. Đồng ý ạ. Câu chuyện của nhóm 7 hay nhất ạ, Vui lòng xem ở phút 15'50:
https://www.facebook.com/QuangToai/videos/1102864856397141/
Nhưng nếu chụp ngoài trời thì chưa thấy sức mạnh vượt trội của Zen2 + ảnh đời thường không dàn dựng.
link video đâu ạ ?
mà chẳng cần link video thì em cũng biết nội dung câu chuyện nhóm 7 rồi
Son Tran Van
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chụp ảnh theo dạng tài trợ thì đương nhiên ý đồ BTC là quan trọng nhất rồi, vấn đề là tinh thần đồng đội đúng là đẹp thật...các bộ ảnh rất đẹp...mình thích cách thể hiện của nhóm 3...
@Son Tran Van Đồng ý với bác.
Qua cuộc thi em thấy tinh thần bạn bè ở nhóm em tốt hơn lên (trước kia em chỉ quen biết có 2 bác, giờ thành 7 bác, học tập thêm góc nhìn của các bạn khác ...) và onlie trao đổi kinh nghiệm nhiều hơn.
Bác có biết là đã thống nhất chọn chủ đề, giữa buổi chụp, gần 1/2 nhóm đề nghị đổi chủ đề không? Vì chụp đời thường "khó xơi" nhất,và em phải ra cafe hội ý, show ảnh đã chụp, động viên thậm chí giới thiệu góc chụp đẹp để các bạn có thể vào cùng tham gia chụp và góp ảnh vào bộ ảnh.
hôm chủ nhật tuần này mình đi hóng vậy, tự dưng mất hứng thú tham gia
Các nhóm đoạt giải đều xứng đáng 😃
Mình có đi thấy mấy nhóm đứng đầu đều xứng đang đoạt giải
Mình thích ảnh nhóm 6 nhất
trangkool
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thấy ảnh của nhóm 6 đẹp mà. Hay mình ko biết cảm thụ nghệ thuật nên ko thấy được hết cái đẹp của nhóm về nhất.
@trangkool ừ. mình cũng thấy thế. các nhóm khác thì chỉ thích 2-3 ảnh nhưng nhóm 6 mình thích gần như đa số 😃 chắc do người phàm ko hiểu nghệ thuật
Ảnh đăng lên Flick thì chẳng ai thèm coi, cho nó là ảnh bình thường.
Ảnh nộp vào 1 cuộc thi thì sẽ có người ngồi ngắm cả ngày rồi vẽ ra cái nghệ thuật.

1 người viết ra 10 bài thơ chẳng ai thèm để ý. Nhưng khi anh ta viết đc 1 bài thơ nổi tiếng thì người ta mới lấy 10 bài thơ trước kia ra đọc rồi khen lấy khen để.
@kocannickdau Bạn mà có 8 người, chụp 1 chủ đề xuyên suốt và thời gian làm quen, thống nhất, trình độ, tự ái, khinh rẻ ... tất cả hòa lại cho một cái cuộc thi ảnh trong khoảng từ 8h sáng đến 3h chiều, bạn mới biết SG không có nhiều nơi để bạn nghĩ thành 1 câu chuyện mà bạn tự làm được. Cá nhân mỗi thành viên tham dự có rất nhiều bộ ảnh chất lượng mà bạn không nghĩ được đâu ạ.
@tndoubleh Văn phong của bạn cao siêu quá mình đọc mãi mới hiểu.
Nhưng theo mình chụp ảnh ko phải nghĩ, mà phải nhìn và ngắm.
Những bức ảnh đẹp nhất là chụp đc những khoảnh khắc đẹp.
Chứ ngồi mà nghĩ thì nó chạy mất rồi còn đâu mà chụp.
Nhiều nhiếp ảnh trở nên nổi tiếng cũng chỉ vì may mắn chộp đc 1 cảnh đẹp mà thôi.

Nghệ thuật mình có quyền khen hoặc chê nhé bạn. Nó chẳng có thước đo nào chính xác đâu bạn ạ !
Dù sao đi nữa các bác nên tôn trọng BGK. Nếu ai có mặt hôm đó thì bộ ảnh đc ưu ái nhất có lẽ đc khen nhiều nhất bởi nhà "tạo nét" asus không nằm trong 3 giải nhất.
KQ này khiến mình cũng rất bất ngờ. BGK rất chất lượng, uy tín, điềm đạm, từng trải và hơn hết là chân thành.
Chỉ là một sân chơi cho mọi người, dù là cách PR của nhà sản xuất nhưng cá nhân thấy hay hơn nhiều so với cách mà các nhà sx khác làm ở VN.

Qua đây thấy em Zen2 quá tốt, pin quá ổn, máy có nhiều tính năng rất hay. Đặc biệt xạc nhanh, chụp hình đẹp.
Chắc chắn bản thương mại tốt hơn bản đã đc cấp trong hôm chụp choẹt
viendz
ĐẠI BÀNG
9 năm
mai thi rồi ae cho hỏi thuyết trình có cần văn hay chữ tốt chém gió thành thần không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019